ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำร้านติดตั้งฟิล์มครับ  (อ่าน 2272 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
รบกวนแนะนำร้านติดตั้งฟิล์มครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 15:51:05 »
สืบเนื่องจากที่โพสต์ถามไว้อาทิตย์ที่แล้วเรื่องเปลี่ยนฟิล์ม รบกวนช่วยแนะนำร้านที่ฝีมือดี (เพราะต้องลอกของเก่าออกด้วย ยกเว้นบานหน้า) แถวๆ จตุจักร ลาดพร้าวต้นๆ หรือซ อารีย์ ด้วยครับ  กะว่าเสาร์อาทิตย์นี้จะเข้าไปทำ

ถ้าดูไม่เหมาะสมรบกวนส่งข้อมูลให้ทาง pm แทนก็ได้ ขอบคุณครับ

ปล. ยี่ห้อและรุ่นของฟิล์มยังไม่ได้สรุปครับ กะว่าจะไปเลือกดูของจริงเอาหน้างานเลย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2012, 22:11:24 โดย Niti »
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ M&M

• Jr. Member
  • **
Re: รบกวนแนะนำร้านติดตั้งฟิล์มครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 03:55:24 »
ลองไป 27speed ดูครับผมไปติดมาแล้วก็งานดีไม่มีปัญหาอะไร

ส่วนตัวฟิลม์ผมแนะนำ เป็น Vk15ข้างๆ กับ Vk30ด้านหน้าครับ ไม่มืดเกินไป แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นลองเข้าไปดูด้วยสีฟิลม์อีกรอบที่ร้านก็ได้ครับ
อีกอย่างผมใช้ easy pass ประจำตัดฟิลม์บานหน้านิดนึง ก็ผ่านได้ครับถ้าไม่สังเกตก็มองไม่เห็นว่าตัดฟิลม์