ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอกฏเว็ป ใครดูหมิ่นสถาบันให้ลบออกไปเลย  (อ่าน 7119 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
ขอเสนอให้ถ้าสมาชิกผู้ใดมีเจตนาและแสดงออกถึงการดูหมิ่นสถาบันไม่ว่าตรงหรืออ้อม
ให้ลบออกจากการเป็นสมาชิกไปเลย ไม่ต้องเตือนครั้งที่เท่าไหร่ เพราะเป็นเรื่องสำคัญ
ไม่มีความกตัญญู ก็ไม่สมควรอยู่ในสังคมที่นับถือสถาบัน

เป็นข้อเสนอนะครับ

skykides

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอเสนอกฏเว็ป ใครดูหมิ่นสถาบันให้ลบออกไปเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 14:37:43 »
เว๊ปเกี่ยวกับรถยนต์มันเกี่ยวก่ะสถาบันตรงไหน ไปคลั่งที่อื่นได้ไหมครับ รำคาญ!!!

skykides

Re: ขอเสนอกฏเว็ป ใครดูหมิ่นสถาบันให้ลบออกไปเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 14:40:56 »
คุณไปโพสใส่เว๊ปเสื้อแดงโน้น เว็บนี้เค้าอยู่ดีๆ ไม่มีเรื่องสถาบันที่คุณพูดหรอก อย่างมากกก็แค่บ่นเรื่องราคาน้ำมัน เห็นแล้วเสียอารมณ์

methus zaa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 14:45:47 »
คุณไปโพสใส่เว๊ปเสื้อแดงโน้น เว็บนี้เค้าอยู่ดีๆ ไม่มีเรื่องสถาบันที่คุณพูดหรอก อย่างมากกก็แค่บ่นเรื่องราคาน้ำมัน เห็นแล้วเสียอารมณ์
มันไม่เกี่ยวกับเสื้อสีไหนเลยครับ พูดแบบนี้ยิ่งดราม่านะครับ ผมไม่ใช่เสื้อสีไหนทั้งนั้นนะครับแต่มาเตือนว่าคุณควรจะพูดว่า (คุณไปโพสใส่เว็ปอื่นที่ไม่ใช่ที่นี่จะดีกว่าครับ) ผมไม่อยากให้เกิดดราม่าขึ้นอีกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2012, 14:50:57 โดย Camry Me »

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 14:47:06 »
ขอเสนอให้ถ้าสมาชิกผู้ใดมีเจตนาและแสดงออกถึงการดูหมิ่นสถาบันไม่ว่าตรงหรืออ้อม
ให้ลบออกจากการเป็นสมาชิกไปเลย ไม่ต้องเตือนครั้งที่เท่าไหร่ เพราะเป็นเรื่องสำคัญ
ไม่มีความกตัญญู ก็ไม่สมควรอยู่ในสังคมที่นับถือสถาบัน

เป็นข้อเสนอนะครับ

ทำอย่างที่พี่จิมมี่ทำไว้น่ะแหละดีแล้วครับ คนเราผิดพลาดกันได้ ขอแค่ถูกเตือนแล้วปรับปรุงไม่กระทำอีก แค่นั้นก็น่าจะทำให้เวปบอร์ดเราดีขึ้นแล้วล่ะครับ คนเรามันสมควรได้รับโอกาศแก้ตัวกันทุกคนนะครับ แต่ได้รับบ่อยๆก็ไม่ดี เพราะมันจะเหลิง

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 14:48:16 »

อันนี้คุณก็ใส่อารมณ์ไปนะครับ ที่คุณโพสมานั่นล่ะที่คลั่งละ อย่าโยงไปการเมืองสิครับ

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 14:49:44 »
เว๊ปเกี่ยวกับรถยนต์มันเกี่ยวก่ะสถาบันตรงไหน ไปคลั่งที่อื่นได้ไหมครับ รำคาญ!!!
สงสัยยังไม่ได้อ่านมู้นี้
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21855.0.html

จขกท.น่าจะหมายถึงอันนี้มากกว่านะ

อ่อ ผมว่าจขกท.น่าจะไปตั้งในหมวดsuggestionมากกว่านะ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/board,3.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2012, 14:53:02 โดย Xtream@tom »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 14:53:36 »
เห็นด้วยครับ ที่บอกไม่มีเรื่องแบบนั้น ลองเลื่อนลงไปดูกระทู้พระที่นั่ง มายบัคครับนะครับ ลองดูว่ามีพวกดึงฟ้าตั่วหรือไม่

skykides

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 14:56:19 »
ผมต้องตอบกลับสิคุณ
  คุณเป็นใครเอาฟ้ามาลงต่ำผมทำงาน อยู่ใต้ร่มพระบรมโพธิสมภารไม่เคยคิดจะชักสถาบันลงมาต่ำอย่างนี้
การแอบอ้างเอาสถาบันเป็นการคลั่ง!!! ลุการอำนาจที่ตนไม่มีคุณจะสั่งใครหรือบังคับให้คนเค้ารักเหมือนคุณไม่ได้
เพราะการศรัทธาหรือรักมันต้องออกมาจากใจไม่ใช้การบังคับ  คุณเป็นข้าราชการคุณจะเข้าใจเจตนารมณ์ของผม

ผมเข้ามาในเว็ปนี้ก็เพื่อศึกษาหาความรู้เรื่องรถยนต์ที่ผมชอบ แล้วอยู่ๆมีคนชักฟ้าลงมาต่ำคุณจะรู้สึกอย่างไง

ผมต้องขอโทษถ้าใช้คำพูดที่ไม่ชัดแจ้ง ไม่เคลียร์ ขออภัยและไม่อยากให้เกิดเหตุการแบบนี้อีก

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 15:01:30 »
ผมต้องตอบกลับสิคุณ
  คุณเป็นใครเอาฟ้ามาลงต่ำผมทำงาน อยู่ใต้ร่มพระบรมโพธิสมภารไม่เคยคิดจะชักสถาบันลงมาต่ำอย่างนี้
การแอบอ้างเอาสถาบันเป็นการคลั่ง!!! ลุการอำนาจที่ตนไม่มีคุณจะสั่งใครหรือบังคับให้คนเค้ารักเหมือนคุณไม่ได้
เพราะการศรัทธาหรือรักมันต้องออกมาจากใจไม่ใช้การบังคับ  คุณเป็นข้าราชการคุณจะเข้าใจเจตนารมณ์ของผม

ผมเข้ามาในเว็ปนี้ก็เพื่อศึกษาหาความรู้เรื่องรถยนต์ที่ผมชอบ แล้วอยู่ๆมีคนชักฟ้าลงมาต่ำคุณจะรู้สึกอย่างไง

ผมต้องขอโทษถ้าใช้คำพูดที่ไม่ชัดแจ้ง ไม่เคลียร์ ขออภัยและไม่อยากให้เกิดเหตุการแบบนี้อีก

คุณสกายคิดส์ ยังไม่เข้าใจที่เจ้าของกระทู้บอกหรอครับ มันมีแล้วการดึงฟ้าต่ำในกระทู้พระที่นั่งแล้ว ซึ่งถือเป็นเรื่องร้ายแรง เจ้าของกระทู้เค้าเสนอให้ลบ เข้าใจยังครับ มันไม่ใช่เรืองคลั่งสถาบันอะไรทั้งนั้น แต่มันคือหน้าที่ของคนไทยทุกคนที่ต้องปกป้องสถาบัน เพราะเราไม่ใช่เขมร หรือพม่า แต่เราคือคนไทย

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 15:07:46 »
เท่าที่ทราบ มายบัค 62 ในประเทศไทยมี 5 คัน ที่เหลืออีก 2 คันเป็นของเอกชน ซึ่ง ไม่มีใครกล้านำออกมาใช้นะครับ คนไทยเค้าถือ "ไม่ทำตัวเทียมเจ้าเทียมนาย" น่ะครับ  จริงหรือเปล่าผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะ เหมือนเคยอ่านที่ไหนมาซักที น่ะครับ นานแล้วล่ะ ลืมไปแล้วด้วยว่าอ่านมาจากไหนน่ะครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 15:09:02 »
ผมว่าล็อกกระทู้หรือลบกระทู้ออกดีกว่ามั้ยครับ เป็นคนไทยด้วยกันแท้ๆมาทะเลาะกันทำไมครับ ในหลวงท่านสอนไว้ว่าอย่างไรจำได้มั้ยครับ

แล้วคุณสกายคิดส์ไปสงบสติอารมณ์ดีกว่ามั้ยครับ

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 15:11:18 »
ผมล็อคละครับ เดี๋ยวบานปลาย ไม่คุ้มกัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 18:07:51 »
อันที่จริง เรามีกฎกันอยู่แล้วครับ

อีกอย่างนึง คุณ Skykides ครับ
เรื่องนี้ มีที่มาจากกระทู้ที่มีผู้นำมาโพสต์แบบนี้ครับ ซึ่งก็ลิงค์ดุได้จากกระทู้นี้เลยนั่นเอง
มีคนประเภทนี้อยู่จริง

และสำหรับผมแล้ว ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ก็จริง
แต่ขณะเดียวกัน เมื่อเรามีกฎของเราอยู่แล้ว ก็คงต้องทำตามกฎกันก่อนในเบื้องต้นครับ
ให้โอกาสกัน แต่ถ้าหนักข้อมากๆ ผมก็คงต้องเล่นบทหนัก ก็เท่านั้นเอง

ขอบคุณในเจตนาดีของทั้งคุณ Skykides และคุณ Mick ครับ
แต่เรื่องนี้ เรามีบทบัญญัติไว้ ตามกฎของเราแล้วเช่นกันครับ
ต้องทำตามขั้นตอน เหมือนกันทั้งหมด เพื่อความเสมอภาค และเท่าเทียมกันครับ
มิเช่นนั้น จะมีคนมากล่าวหาได้ว่า เราเลือกปฏิบัติ