โพลล์

ลบแล้วนะคะ

ค่ะ
0 (0%)
ค่ะ
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: Mercedes CLS กับ Lexus GS เลือกอะไรคะ  (อ่าน 5546 ครั้ง)

ออฟไลน์ kobshree

• Newbie
  • *
Mercedes CLS กับ Lexus GS เลือกอะไรคะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 22:35:09 »
ลบแล้วค้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2012, 23:42:22 โดย kobshree »

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
Re: Mercedes CLS กับ Lexus GS เลือกอะไรคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 22:41:24 »
ถ้ารถเกรย์ขอเชียร์ GS รถดีๆคันหนึ่ง

รวมสร้างความหลากหลายบนท้องถนน

ปล. เบื่อความสวยของ CLS แล้วโหลเกิน

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
Re: Mercedes CLS กับ Lexus GS เลือกอะไรคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 22:47:04 »
เคยนั่ง CLS ของเพื่อนแล้วไม่ชอบเท่าไหร่
รถอะไรก็ไม่รู้คันใหญ่เบ่อเร่อแต่ภายในแคบเป็นบ้า นั่งได้แค่สี่คนอีกต่างหาก
เคยคิดว่าถ้าจะให้ซื้อ CLS ไปถอย E-Class ดีกว่า (ในกรณีนี้ก็เป็นคู่แจ่ง E-Class)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 22:49:16 »
กลิ่นตุๆ -..-
ผมคล้ายเคยเห็นกระทู้แนวนี้มาก่อน

ps ผมเลือก GS เพราะเห็น CLS บ่อยเกินไป
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 22:51:54 »
เลือก GS ครับ อยากแตกต่าง อิอิ

ชอบ CLS นะครับแต่มันเยอะไปแล้วววว

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 22:57:16 »
เอาจริงๆถ้าให้เลือก 2 คันนี้จริงๆเลือกยากมากอยากได้ทั้งสองคันแต่ถ้าได้คันเดียว
ขอ CLS ครับมันดูให้อะไรมากกว่าพอสมควรโดยเฉพาะมุมมองในเรื่องของระดับรถ
ที่ CLS ดูมีราคากว่าพอสมควรตัว AMG Package เลยครับ

ถ้าเป็นไปได้ขอทั้งสองคันครับชอบทั้งคู่แต่ GS ต้องตัวแต่ง F SPORT นะครับ
รถเกรย์กะรถศูนย์ราคาต่างกันพอสมควรเลยยังไงลองเลือกดูตามความเหมาะสมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2012, 23:14:27 โดย TorTy »

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 23:00:25 »
หลังจากที่ไปลองมาแล้วผมชอบ GS มากกว่านะ มันดู user friendly มากกว่า MB ในทุกๆเรื่อง ส่วนใครซื้อรถศูนย์หรือเกรย์เลือกเอาละกัน สิ่งที่รถศูนย์มีแต่เกรย์ไม่มีแน่ๆชัวร์คือ

- จอ monitor ภาษาไทย

- ระบบนำทางภาษาไทย + รายงานสภาพการจราจรในกรุงเทพฯและปริมณฑล แถมแผนที่มาเลเซีย,สิงคโปร์,อินโดนีเซียมาให้ด้วย

- รับประกัน4ปีไม่จำกัดระยะทาง

- คู่มือการใช้งานภาษาไทย บางคนอาจจะคิดว่าไม่จำเป็นแต่ผมว่าดีนะเพราะชอบอ่าน (เล่มหนามากๆทุบหัวคนแตกได้เลย)

- ศูนย์ lexus ก็ไม่รับรถเกรย์เหมือนกับ bmw แต่ยังมีศูนย์โตโยต้าทั่วประเทศอยู่ ไปคุยดูละกันว่าที่ไหนรับมั่ง

กับส่วนต่างราวๆ1ล้าน+,- คุ้มไม่คุ้มแล้วแต่จะคิดกันเอง เพราะ option แทบจะเหมือนกัน 100% เพราะรถเกรย์เป็นรถฮ่องกง option เหมือนกันเปี๊ยบ คาดว่าไทยอิง spec HK

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 23:01:15 »
GS ครับ

ไม่ชอบสไตล์ยุโรป
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 23:05:44 »
อ๊อฟชั่น แบบ Full Option ของ MB CLS อะไรบ้างคะ

ระบบเทคโนโลยีความปลอยภัยเซฟตี้ ในขณะเกิดเหตุการณ์ ของ MB มีอะไรบ้างคะ ระบบเรดาร์ของ MB นี่ใช้กี่จุดคะ

แล้วแตกต่างกับ

Lexus อะไรบ้างคะ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 23:07:35 »
ต่างกันที่ 4 ที่นั่ง กับ 5 ที่นั่งครับ
และต่างที่จะเครื่องยนต์ดีเซลในเมอร์ และเบนซินในเลกซัสครับ

ผมเลือกเมอร์เซเดสครับ ด้วยเหตุผลที่ว่า มีเพื่อนเยอะกว่าบนท้องถนน และสามารถเข้าเซอร์วิสที่ศูนย์ของ เมอร์เซเดส ประเทศไทย ได้
ในขณะที่ เลกซัส ถ้าคุณซื้อรถเกรย์ คุณไม่สามารถเข้าเซอร์วิสที่ศูนย์ เลกซัส ประเทศไทย ได้เลยครับ
และเครื่องยนต์ดีเซล 250 CDI ของเมอร์ในอัตราเร่งและการประหยัดน้ำมันมากกว่าเครื่องเบนซิน 2.5 ลิตรของเลกซัสครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 23:10:20 »
ระบบความปลอดภัยถ้าเป็นท็อปจริงๆ ทั้งคู่ เมอร์จะเหนือกว่านิดๆ ครับ แต่เลกซัสก็ไม่ได้น้อยหน้านะครับ สรุป พอๆ กัน
เพียงแต่ว่าถ้าท็อปของเมอร์ ราคาตัวนี้จะกระโดดไปแถวๆ 5.5 ล้าน หรือมากกว่าได้ครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 23:11:23 »
ชอบทั้ง2คัน แต่ดูราคาประกอบด้วยแล้วไป CLS ดีกว่า

heracrase

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 23:12:11 »
 เหมือนแอบแฝงโฆษณานะครับ 2 กระทู้ติดๆ
แต่สองคันนี้เอาCLS ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 23:14:05 »
อันนี้ใน Mercedes CLS เรียกว่าอะไรคะ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 23:15:29 »
CLS class เหนือกว่านิดๆ
แต่ถ้าให้เลือกขับผมเลือก GS ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 23:17:32 »
อันนี้ใน Mercedes CLS เรียกว่าอะไรคะ

Distronic plus ถ้าของโตโยต้ามันก็คือ redar cruise control

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 23:24:07 »

Distronic plus ถ้าของโตโยต้ามันก็คือ redar cruise control

แล้วมันแตกต่างกันยังไง บ้างคะ

มันต่างกับ ระบบ เรดาร์ ใน S Class รุ่นเมื่อ 20 ปีก่อนหรือปล่าว

แบบเดียวกับที่ใช้ใน VW กับ Ford หรือปล่าว

แล้วระบบเทคโนโลยีความปลอยถัย

ในขณะเกิดอุึบัติเหตุ มัน ทำงาน เซฟคนทันทีเหมือน mb ไหมคะ  ที่เรียกว่าระบบ PRE SAFE

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2012, 23:27:10 โดย kobshree »