ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsubishi mirage กับ Nissan march  (อ่าน 37160 ครั้ง)

ออฟไลน์ pearpim

• Newbie
  • *
Mitsubishi mirage กับ Nissan march
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 04:43:37 »
อยากทราบความเห็นของทุกท่านเพื่อประกอบการตัดสินใจคะ

พอดีจะออกรถใหม่อีก 1 คันคะ ระหว่าง

Mitsubishi mirage กับ Nissan march

ได้อ่านรีวิวของคุณจิมมี่ไปแล้วทั้ง2ยี่ห้อ แต่ก็ยังตัดสินใจไม่ได้คะ -*-

((ความต้องการส่วนตัว :ความปลอดภัย การทรงตัว(ต้องออกไปต่างจังหวัดบ้าง เช่น อยุธยา,พัทยา) ประหยัด ความทนทาน ไม่จุกจิก และไม่เน้นกว้าง))

เนื่องจากส่วนตัวไม่เคยมีประสบการณ์กับรถทั้ง2ยี่ห้อคะ เรยอยากถามทุกคนที่เคยใช้

พี่ๆคนไหนใช้ Nissan march อยู่ หรือมีประสบการณ์กับทั้ง2ยี่ห้อมาช่วยแชร์ความเห็นหน่อยนะคะ

ขอบคุณทุกคนมากๆคะ ^^

ปล.ส่วนตัวใช้ Ford Fiesta hatchback 1.6 คะ ;)

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
Re: Mitsubishi mirage กับ Nissan march
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 07:11:30 »
ภายนอกอาจจะพอกัน แต่ภายในดูโปร่งกว่าเฟียสต้าแน่ๆครับ

ฝั่งนิสสัน เข้าไปถามในคลับทั้งสองคลับ คือมาร์ชและอัลมีร่าได้เลย

ถามได้เท่าไร ทอนๆลงบ้าง เพราะดูจะอวยกันเยอะอยู่
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ archian

Re: Mitsubishi mirage กับ Nissan march
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:07:01 »
ส่วนมากผู้หญิงจะถูกใจน้องมีนาครับ  ....

โดยเฉพาะเมียผม  ใช้ไปยิ้มไป  ....

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:17:58 »
ผมเอามิราจ หล่อยังกะนิชคุณ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:29:33 »
ถ้ารุ่นล่างๆหน่อยก็มิราจอย่างไม่ต้องสงสัยเลยครับ เพราะมี ABS และถุงลมอีกใบในขณะที่มาร์ชไม่มีเลย แต่ถ้ารุ่นสูงๆก็แล้วแต่ชอบครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ !note!

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:30:48 »
น้องมีนาภายในใหญ่และโปร่งสบายกว่าเยอะ คนนั่งหลังหัวไม่ติด
แต่เรื่องการขับขี่ไม่แน่ใจเพราะไม่เคยขับมิราจ
ขับน้องมีนาของแฟน 140 ก็ยังนิ่งดี แต่เข้าโค้งเร็วมากไม่ค่อยได้
ไม่แน่ใจว่าจองมิราจตอนนี้ได้รถอีกนานไหม
แต่จองน้องมีนาตอนนี้น่าจะได้รถเลย เพราะแฟนเพิ่งถอยมา

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:36:32 »
วันก่อนเห็นมิราจบนถนน เลยเกิดคิดเล่นๆ ขึ้นว่าถ้า Mitsubishi จัดให้ผู้ซื้อมิราจ
มีสิทธิ์ลุ้นแพ็คเกจไปทัวร์โรงงาน และเที่ยวในญี่ปุ่นกับนิชคุณ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 09:46:44 »
คู่นี้ผมไปมาร์ชครับ เพราะรถออกสักพักแล้ว ดีเฟคต์น่าจะน้อยลงบวกกับที่นิสสัน เพิ่มออปชั่นแต่ไม่ได้เพิ่มราคา และข้างในโปร่งกว่านิดหน่อย และแว่วๆมาว่า ตอนนี้ ถูกตัดระบบ Idling stop ออกไป แลกกับออปชั่นที่เพิ่มเข้ามา ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน แต่ส่วนตัวไม่ค่อยโอกับระบบนี้เท่าไหร่ แต่หลายท่านอาจจะชอบเพราะมันประหยัดน้ำมันกว่าติดเครื่องไว้เฉยๆ

ออฟไลน์ cloud

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:28:16 »
มิราจครับของผมจองสีฟ้าไว้ครับ รับรถประมาณ60วันนะครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:35:49 »
เชือพี่เคนครับ ขับนิสสันมาร์ชสีม่วงจะเข้าปีที่สามแล้ว eveything " OK "

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 11:07:18 »
อ่านจากรีริวเหมือนกัน ไม่เคยขับ ไม่เคยนั่งครับ

ความปลอดภัย ความทนทาน ไม่จุกจิก และไม่เน้นกว้าง
ผมว่าทั้งสองตัว ให้ได้พอๆกันนะครับ แต่่การทรงตัว Mirage และความประหยัดน้ำมันดีกว่าหน่อยครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 11:19:33 »
เอาน้ององุ่นครับสวยดี น้ององุ่น น้ององุ่น น้ององุ่น น้ององุ่น ;D
ผมว่า จขกท ไปลองขับเลยครับว่าชอบคันไหนก็เอาคันนั้น
คงต้องเลือกระหว่างพี่เคนกับนิชคุณแล้วแหละครับ
แต่ผมเอา น้ององุ่น น้ององุ่น น้ององุ่น สวยใสดี ;D

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 11:21:45 »
เป็นผม เอาภาพรวม( ไม่ใช่ดูแค่คุณภาพรถอย่างเดียว) ครับ เลือก นิสสัน

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 11:25:19 »
มิราจ ครับ  รถออกมาใหม่ ขายแห่งแรกในโลกที่ไทย เท่ห์ไปอีกนาน และเห็นจากรีวิวหลายๆสำนักก็บอกว่า ช่วงล่างใช้ได้ไม่ใช่ไก่กานะครับ แถมออฟชั่นเยอะกว่าด้วย แต่ อาจจะรอรถนานหน่อยครับ

ออฟไลน์ csamabat

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 11:33:48 »
สำหรับผม เลือก  พี่เ้คนครับ  ;D MARCH ครับ  ใน 2 ตัวเลือกนี้  แอบเสียดาย ณิชคุณ  :o  (พูดถึงตัวรถน่ะครับ 55)
ด้วยรูปทรงที่ถูกใจกว่า เรื่องการขับขี่ยังไม่ได้ลอง mirage เลยครับ แต่  march ขับแล้วถูกใจ
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ kps

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:01:03 »
แนะนำให้ไปลองขับทั้งคู่ดูก่อนครับ ชอบคันไหนไปคันนั้น  ;D

คู่นี้ผมไปมาร์ชครับ เพราะรถออกสักพักแล้ว ดีเฟคต์น่าจะน้อยลงบวกกับที่นิสสัน เพิ่มออปชั่นแต่ไม่ได้เพิ่มราคา และข้างในโปร่งกว่านิดหน่อย และแว่วๆมาว่า ตอนนี้ ถูกตัดระบบ Idling stop ออกไป แลกกับออปชั่นที่เพิ่มเข้ามา ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน แต่ส่วนตัวไม่ค่อยโอกับระบบนี้เท่าไหร่ แต่หลายท่านอาจจะชอบเพราะมันประหยัดน้ำมันกว่าติดเครื่องไว้เฉยๆ

ใช่แล้วครับ :D Idling Stop ถูกตัดออกไป โดยได้เบาะ 40:60 มีหมอนพิง* เพิ่มขึ้นมาจากรุ่นก่อนปรับ ^ ^*

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:23:42 »
ถ้ามองเรื่องการทรงตัว

ต้องแลกกันครับ

Mirage มีพวงมาลัยที่ตอบสนองดีกว่า March นิดนึง แต่ช่วงล่าง นิ่มไปถ้าใช้ความเร็วเกิน 120
March พวงมาลัยด้อยกว่า แต่ การทรงตัวในช่วงความเร็วสูง ก็จะดีกว่า Mirage แค่ว่าไม่ยวบยาบเท่า เพียงเท่านั้น
แต่ หลัง 120 ไปแล้ว ทั้งคู่ ก็ไม่ค่อยโอเค สำหรับผมอยู่ดี

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 13:22:31 »
พอวิ่งบนถนนจริงๆแล้ว มิราจดูเล็กกว่ามาร์ชพอสมควรเลยนะผมว่า
หลังจากที่เห็นวิ่งบนถนน Highway ที่เชียงใหม่เมื่อกี้นะครับ

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 13:24:48 »
สูสีกันครับ แต่ ณ ตอนนี้ที่ได้รองเทสแล้วทั้งสองคัน ( 3 วันขับทั้งวัน มิราจ , มาร์ช Test Drive )  มิราจ Option เหนือกว่า สดกว่า พวงมาลัยมั่นใจกว่า

ฟิลลิ่ง การขับ พอๆ กัน ( พอใช้ได้ แต่ไม่ได้ขับสนุก )  

Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 15:00:12 »
อ่า...จริงๆแล้ว จขกท. ก็ไปลองแล้วทั้ง2คันนะ

จริงๆอยากได้ นิสสัน อมิร่า ((เพราะมันกว้างและราคาขายต่อน่าจะดีกว่า..)) แต่ต้องการใช้สิทธิ์รถคันแรกอ่ะ มันคงจะรับรถไม่ทัน (ก็เรยไม่เน้นกว้างล่ะ -*-)

มิราจ และน้องมีนา ใช้เกียร์ CVT เหมือนกัน และCC เครื่องก็เท่ากัน แต่เวลาขับไม่เหมือนกันแหะ -*- ((เฟียรต้ามันกว่าเยอะ..นอกเรื่องไปนู้น~))

มิราจหน้าไม่สวย แต่เห็นเค้าบอกว่าถึงน้ำหนักจะเบากว่า เดาะแล้วกระป๋องกว่า "แต่ความปลอดภัยดีกว่า น้องมีนา" ((อันนี้จิงหรอคะ??))

ชอบหน้าตาน้องมีนา แต่พอตอนนั่งขับ เจ้ามิราจ กับนั่งสบายกว่า?!?

แต่เวลาขับมิจาจ มันเหมือนรู้สึกได้ถึงถนนที่อยู่ใต้ท้องรถ ((ขับแล้วมันโหวงๆง่ะ)) แต่น้องมีนาขับได้ปรกติ เหมือนรถทั่วๆไป

แต่ก็อีกแหละคะ ต้องเอารถที่ออกต่างจังหวัดได้ เห้นหลายคนเค้าบอกมาว่า "มิราจ แน่นกว่า ไม่หลุดโค้ง"

ก็เรยไม่รู้ว่าอันไหนจิงอันไหนเท็จ

แต่ก็แอบไปส่องเว็บบอร์ดของน้องมีนามานะคะ (มีหลายคนบ่นเหมือนกันว่า เบรกไม่ดี มีเสียง ปั้มติ๊กเสีย ...)

แต่เจ้ามิราจมันยังใหม่จนไม่รู้ว่าจะออกมาเป็นยังไงอ่ะคะ

เรยต้องรบกวนผู้รู้ชี้แนะทีนะคะ

ขอบคุณทุกคอมเม้นมากๆเรยคะ ^^

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 17:16:33 »
ผมลองขับแล้ว Mirage  ช่วงล่างดีอยู่แล้ว  ถ้าเอาไปใส่ยางหน้ากว้างกว่านี้หน่อยก็เกาะถนนดีเลย
ส่วน March เพื่อนเยอะดี   ถ้าซื้อช่วงนี้(ไม่สนใจเรื่อง Option)ผมว่า March เหมาะกว่านะ
เพราะผมก็ไม่แน่ใจเรื่อง Defect เหมือนกัน   ว่าจะเจอมากน้อยแค่ไหน

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 17:29:19 »
สำหรับผม เคยขับแล้วในสนามมอเตอร์โชว์ แบบอัดเต็มๆ

ภายนอกผมว่า มิราจด้านหน้าสวยกว่า แต่หลังไม่สวย  รวมๆแล้ว มาร์ชลงตัวกว่า  ภายในผมว่ามาร์ชดูดีกว่าครับ มิราจดูโบราณไปหน่อย

แต่เรื่องขับขี่ ผมมองว่าสำหรับรถที่เบามากอย่างมิราจ  แต่ทำช่วงล่างยวบยาบขนาดนี้ ไม่เหมาะอย่างมากครับ ถ้าต้องเปลี่ยนเลนไวๆ หรือมุดๆ ขนาดแค่ความเร็วแถวๆ 60  มิราจรู้สึกไม่มั่นคงอย่างแรง หน้ายุบเร็วและเยอะมากเวลาหักพวงมาลัย
ขณะที่มาร์ชรู้สึกมั่นใจกว่ามาก ยิ่งถ้าเปลี่ยนยาง ผมว่าจะยิ่งต่างออกไปอีกครับ  โดยรวมๆ ผมว่ามิราจขับแล้วโหวงเกินไป รูปร่างด้านหน้าสวย ด้านท้ายคงต้องเปลี่ยนไฟท้ายแต่ง และทำช่วงล่างหน่อย ถึงจะน่าใช้อ่ะครับ

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 17:52:26 »

รับรถมาอาทิตย์กว่า  วิ่งไป  สี่ร้อยโล  ออกทริป  ไล่กวดปาเจโร่สิบกว่าคัน  ทางไกลเกาะโค้งดีมากกว่าน้องมีนา ไม่โคลง  ช่วงล่างอย่างแน่น   แต่โช๊คหน้านิ่มไปนิด 

ถ้าได้  สปริงดีๆ ซักชุด   น่าจะมันส์   ความสูงของรถมิราจ เตี้ยกว่ามีนา  เกือบสามนิ้วเลยเกาะกว่าลู่ลมกว่า 

เสียตรง  ผู้ชายตัวโตๆ  นังทีต้องหย่อนก้น  แต่กับผู้หญิง จะพอดีมากๆ   

ทำรีวิว ไม่เสร็จ  ลองไปอ่าน แค่น้ำจิ้มก่อน    http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=7111.0

คนใน บอกว่า  มิราจ ล็อตแรก   สองพันคัน  เครื่องยนต์ ประกอบจากญี่ปุ่น     มะรู้   จิงไม๊

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ nonglek1228

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 20:19:16 »
อยากได้รถเก่าออกมา 2 ปี ปัญหาน้อยก็เลือกมีนา

อยากได้รถใหม่ ปัญหา ก็คงตามมา <<< มีทุกยี่ห้อที่ใหม่ ก็มิราจ

ที่เหลือแล้วแต่ความชอบส่วนตัว เพราะทุกคนที่ตอบก็ใช้ความชอบส่วนตัวตอบทั้งนั้น

เพราะฉนั้นโปรใช้วิจารณ์ญาณในการเสพ

เอาความคิดผมบ้าง

ต่ำกว่า 450000 เลือกมิราจ 450000-500000 เลือก มีนา 500000+ เลือกสวิฟ OK จบป่ะ

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 21:00:19 »
ยังไม่ได้ลองขับทั้งคู่ครับ แต่เคยนั่งเฉยๆ

ขอคอมเม้นว่า...mirage นั่งสบายกว่า
JC TU #54

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 22:27:16 »
เบาะหลังมิราจผมว่ามันนุ่มกว่ามาร์ชนะ เคยนั่งมาร์ชแอบร้องไห้เลย
H.

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 11:25:52 »
เชียร์ บริโอ้  ( ฮ่าาา จะโดนไหมเนี่ย  )

ตอนนี้มาขับ มิราจ เฉพาะช่วง Run in 4-5 วัน ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะวิ่งมา 300 กว่ากิโล ในเมืองตลอด+ทางด่วน

เดี่ยวสักพักกลับมาขับน้อง Brio ต่อคิดถึง มาก ๆ
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 18:48:42 »
พี่ๆทุกคนคะ...((มาเพิ่มเติมคะ-*-))

นี้เจ้าของกระทู้นะคะ ^^

รถทั้ง2ยี่ห้อที่กำลังศึกษาอยู่ แพร์ว่าแพร์อยากออกตัวรองท๊อปอ่ะคะ ((เพราะตอนนี้แพร์ก็ผ่อนน้องเฟียสต้าอยู่ -*-))

ราคาน้องมีนา รองท๊อปอยู่ที่ 512,000 ((ต้องซื้อประกันเองอีก 15,000 ศูนย์ช่วย 5,000))

ราคามิราจ รองท๊อปอยู่ที่ 506,000 ((แถมประกันชั้น1โตเกียวมารีน และของแถมทั้วๆไป))

พี่ๆว่าถ้าแพร์เพิ่มตังอีกหน่อยแล้วเปลี่ยนเป็นพวก มาสด้า2 ดีกว่าไหมคะ ((ราคา 579,000 พร้อมประกันชั้น1วิริยะ แถมเบาะหนัง และทั่วๆไป))

พอหักลบภาษีรถคันแรก ก็ไม่ต่างกันมาก พี่ๆคิดว่ายังไงคะ

ป.ล. คันเฟียสต้าไม่ทันใช้สิทธิ์รถคันแรกอ่ะคะ ((แถมเครื่อง1.6อีกตั้งหาก)) ก็เรยจะใช้สิทธิ์กับคันนี้ ^^

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 19:58:50 »
พี่ๆทุกคนคะ...((มาเพิ่มเติมคะ-*-))

รถทั้ง2ยี่ห้อที่กำลังศึกษาอยู่ แพร์ว่าแพร์อยากออกตัวรองท๊อปอ่ะคะ ((เพราะตอนนี้แพร์ก็ผ่อนน้องเฟียสต้าอยู่ -*-))

ราคาน้องมีนา รองท๊อปอยู่ที่ 512,000 ((ต้องซื้อประกันเองอีก 15,000 ศูนย์ช่วย 5,000))

ราคามิราจ รองท๊อปอยู่ที่ 506,000 ((แถมประกันชั้น1โตเกียวมารีน และของแถมทั้วๆไป))

พี่ๆว่าถ้าแพร์เพิ่มตังอีกหน่อยแล้วเปลี่ยนเป็นพวก มาสด้า2 ดีกว่าไหมคะ ((ราคา 579,000 พร้อมประกันชั้น1วิริยะ แถมเบาะหนัง และทั่วๆไป))

พอหักลบภาษีรถคันแรก ก็ไม่ต่างกันมาก พี่ๆคิดว่ายังไงคะ

ป.ล. คันเฟียสต้าไม่ทันใช้สิทธิ์รถคันแรกอ่ะคะ ((แถมเครื่อง1.6อีกตั้งหาก)) ก็เรยจะใช้สิทธิ์กับคันนี้ ^^

โดยส่วนตัวคิดว่าเป็นทางเลือกที่ดีครับ M2 ตอนนี้ก็เพิ่ม option ไปอีกนิดหน่อย

ถ้าไม่ซีเรียจเรื่องค่าน้ำมันที่ถูกกว่า 15-30% ( เฉลี่ยคนส่วนใหญ่ ) ในการขับขี่ของ ECO Car ก็น่าสนใจมากๆครับสำหรับ M2 

จริงๆ ไม่อยากชี้นำอะไรมาก เลือกคันที่เราคิดว่าชอบครับแล้วเราจะรักมัน บางท่านชอบหน้าตารถ ก็ถือว่าเป็นการเลือกรถที่ตอบโจทย์แล้ว 

เทียบกับบางคนซื้อเพราะเซลส์เชียร์ ตามคนอื่นเขาว่ากันมา สุดท้ายมาเสียใจที่หลัง ก็มีครับ 

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 04:45:42 »

โดยส่วนตัวคิดว่าเป็นทางเลือกที่ดีครับ M2 ตอนนี้ก็เพิ่ม option ไปอีกนิดหน่อย

ถ้าไม่ซีเรียจเรื่องค่าน้ำมันที่ถูกกว่า 15-30% ( เฉลี่ยคนส่วนใหญ่ ) ในการขับขี่ของ ECO Car ก็น่าสนใจมากๆครับสำหรับ M2 

จริงๆ ไม่อยากชี้นำอะไรมาก เลือกคันที่เราคิดว่าชอบครับแล้วเราจะรักมัน บางท่านชอบหน้าตารถ ก็ถือว่าเป็นการเลือกรถที่ตอบโจทย์แล้ว 

เทียบกับบางคนซื้อเพราะเซลส์เชียร์ ตามคนอื่นเขาว่ากันมา สุดท้ายมาเสียใจที่หลัง ก็มีครับ 

แพร์ต้องขอโทษด้วยนะคะ ถ้าเขียนชวนให้พี่ชี้นำจนเกินไป ><*
ตอนนี้จะลองเอาทุกยี่ห้อเปรียบเทียบกัน เพื่อหาคำตอบที่ตรงใจที่สุดคะ ^^
เพราะตอนซื้อรถก็จะเครียดคะ เครียดมาก (( แต่พอรถมาอยู่กับเราแล้วจิงๆ อาจคงลืมเครียด? เหอะๆๆ ))

ส่วนที่พีเชียร์บริโอ้  ไม่โดนหรอกคะ เพราะแพร์อยากฟังทุกความเห็นจิงๆ ((จิงๆนะ :) ))

ต้องขอบคุณพี่ และทุกคอมเม้น ที่ทำให้เห็นมุมที่แตกต่าง  :)

และที่สำคัญต้องขอบคุณพี่จิมมี่ด้วย ที่ค่อยรีวิวรถอย่างละเอียด ชนิดที่ว่าบางอย่างเซลล์อาจจะยังตอบเราไม่ได้ :)

ขอบคุณทุกๆคนมากคร๊าฟ^^