ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มกระทู้ปักหมุดในหน้าหลัก รณรงค์การใช้เมนู search  (อ่าน 26565 ครั้ง)

ออฟไลน์ panyoyee

• Jr. Member
  • **

เรียนคุณจิมมี่ และทีมงานทุกท่านครับ
ผมขอเสนอ เพิ่มกระทู้ปักหมุด ที่หน้าหลัก เพื่อรณรงค์ ให้เพื่อนสมาชิกไหม่ ใช้เมนู search หาข้อมูล ก่อนตั้งกระทู้ไหม่ เพื่อลดจำนวนกระทู้ซ้ำ  และประหยัดการเก็บข้อมูลใน server ของบอร์ดด้วยครับ

ต้องขออภัยนะครับ ถ้าข้อเสนอแนะของผม ได้เคยมีการถูกพิจารณาไปเรียบร้อยแล้ว  :D

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
ผมว่าเป็นความคิดที่ดีนะครับ เพราะทุกครั้งก่อนผมตั้งกระทู้ถามผมก็มันจะ search ก่อนไม่ว่าจากในเว็บนี้หรือที่อื่น ถ้าไม่มีจริงๆ หรือไม่เคลียร์ ค่อยตั้งกระทู้ถาม

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณมากครับ เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
เห็นด้วยมากๆนะครับ...อยากเห็นระบบปักหมุดกระทู้ครับผม  ;)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี