ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยมีประสบการณ์กับ M3 E30 บ้างครับ  (อ่าน 7847 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ใครเคยมีประสบการณ์กับ M3 E30 บ้างครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 21:47:56 »
เป็นคนบ้า e30 มากครับ เคยผ่านมือมา 3 คัน

คันต่อไปสนใจ m3 e30

ถ้าอยู่ในเมืองไทย เคยเห็นขายกันเท่าไหร่บ้างครับ

เมืองไทยมีประมาณกี่คัน เห็นบอกว่ารถแท้มีแต่พวงมาลัยซ้าย

เมืองไทยยุคนั้นมีขายไหม หรือ นำเข้ากันมายังไง

เคยรู้จักคนนึงเป็นเจ้าของโรงพยาบาล นำเข้ามาเอง โดยใช้สิทธิ์ตั้งแต่ตอนเรียน เหมือนเติบโตมาด้วยกัน

วันนี้ก็เพิ่งเห็นมา 1 คัน มองผ่านๆเหมือน e30 ธรรมดา ไปดูใกล้ๆ โป่งล้อ สวยมากๆ คันที่ผมเห็น แปลงพวงมาลัยขวาแล้ว ภายในเนี๊ยบเป๊ะ แต่พอดี ด้อมๆมองๆ รถคนอื่นเขา เลยเกรงใจ ดูนานไม่ได้

ออฟไลน์ PoLiTE!!

• Jr. Member
  • **
  • I wasn't me!!
Re: ใครเคยมีประสบการณ์กับ M3 E30 บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:20:49 »
เคยเห็นจอดอยู่ที่อู่ชื่อดัง ย่านเอกมัยอยู่คันนะครับ พวงมาลัยขวา
เท่าที่ดูและถามคนที่อู่ เค้าว่าแท้ (ของครบตามตำราเลย) ราคาเท่าไรไม่ทราบ

แต่เท่าที่ประเมินจากการปะผุ ทำสี เก็บงาน และค่าแรงอู่นี้แล้ว สงสัยหมดอีกเกือบ 1M แน่ๆ
(แค่รุ่นพี่ผมเอา W124 couple ไปประผุ ทำสี เก็บผ้าหลังคา เปลี่ยนยางขอบ แล้วก็เล็กๆน้อยๆ หมดไป 200k+)

แต่คุณ จขกท เคยใช้อยู่แล้ว คงหาของและอู่ดีๆ ที่ต้นทุนต่ำกว่านี้ได้อยู่แล้วนะครับ

ผมพึ่งขาย 4 ประตู ปี 90 เครื่อง M40 ไป คิดอยู่ว่ามีเงินเมื่อไร จะกลับไปหา 2 ประตูมาเล่น (ตอนนี้ขับ Vios ก่อนคราบบ)

ออฟไลน์ 0%

Re: ใครเคยมีประสบการณ์กับ M3 E30 บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 02:25:35 »
เคยเห็นจอดอยู่ที่อู่ชื่อดัง ย่านเอกมัยอยู่คันนะครับ พวงมาลัยขวา
เท่าที่ดูและถามคนที่อู่ เค้าว่าแท้ (ของครบตามตำราเลย) ราคาเท่าไรไม่ทราบ

แต่เท่าที่ประเมินจากการปะผุ ทำสี เก็บงาน และค่าแรงอู่นี้แล้ว สงสัยหมดอีกเกือบ 1M แน่ๆ
(แค่รุ่นพี่ผมเอา W124 couple ไปประผุ ทำสี เก็บผ้าหลังคา เปลี่ยนยางขอบ แล้วก็เล็กๆน้อยๆ หมดไป 200k+)

แต่คุณ จขกท เคยใช้อยู่แล้ว คงหาของและอู่ดีๆ ที่ต้นทุนต่ำกว่านี้ได้อยู่แล้วนะครับ

ผมพึ่งขาย 4 ประตู ปี 90 เครื่อง M40 ไป คิดอยู่ว่ามีเงินเมื่อไร จะกลับไปหา 2 ประตูมาเล่น (ตอนนี้ขับ Vios ก่อนคราบบ)

ไม่ทราบว่ารถคันนั้นสีอะไรครับ

คันที่ผมเห็นเป็นสีเทาดำ สวยมากๆ ภายในลายไม้ตรงรุ่น แท้ ทั้งคัน เบาะหนังสีครีม ทำรถได้เนี๊ยบสุดๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 03:52:19 »
จำได้ว่า E30 M3 แท้ๆ ถ้าแปลงพวงมาลัยขวาแล้ว ต้องเลือกระหว่างจะเอาแอร์ หรือโหนพาวเย่อร์จนกล้ามโต ใช่ไหมครับ?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 11:16:37 »
ตอนนี้ในไทยมีแท้ทั้งแบบยังพวงซ้ายและย้ายขวาครับ เท่าที่ผมเห็นมีเกิน10คันแล้ว ไม่รวมรถทำแท้อีกหลายสิบคันนะครับ

ย้ายขวามีแอร์มีพาวเวอร์ได้แต่ต้องแก้เฮดเดอร์นิดหน่อยให้หลบแร็คครับแรงม้าหายไปแต่ไม่มีปัญหาอะไรใส่ชิปแต่งก็แรงกว่าเดิมแล้ว

ผมเองก็มีE30 สองประตูเครื่องM42อยู่คันวางเครื่องทำช่วงล่างที่เล็ก-เอ-อาร์ม เก็บไว้เป็นรถวิ่งแทร็คเดย์
ตอนต้นปีเคยเกือบได้เป็นเจ้าของM3 E30พวงซ้ายคันนึงแต่เกินงบแล้วยังไม่ได้ประกอบด้วยเลยกลัวบานปลายครับ

เรื่องราคาอู่สีชื่อดังย่านเอกมัยราคาสูงจริงครับแต่ความเนี้ยบและคุณภาพของผลงานก็ดีมากสมราคานะครับ

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 11:21:54 »
ยุคนั้นมีgreyเอาเข้ามาขายครับเป็นมือสองและเอาเข้ามาเองก็เยอะ ส่วนคันที่เป็นมือหนึ่่งภาษี600%ผมเชื่อว่ามีครับ
ราคารถแท้ในไทยแต่ต้นผมว่าล้านปลายขึ้นไปครับ รถอินวอยไม่ควรเกิน450000 จดแล้วควรอยู่แถวๆล้านถึงล้านต้น

แต่ถ้าจะเอาเข้าตอนนี้คงราคาน่าจะขึ้นอีกเพราะที่อังกฤษราคาขึ้นเยอะมาก และที่ญี่ปุ่นผมหาตามเว็บไม่เจอแล้ว

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 19:15:03 »

ไม่ทราบว่ารถคันนั้นสีอะไรครับ

คันที่ผมเห็นเป็นสีเทาดำ สวยมากๆ ภายในลายไม้ตรงรุ่น แท้ ทั้งคัน เบาะหนังสีครีม ทำรถได้เนี๊ยบสุดๆ

รุ้สึกจะเทานะครับ ไม่ใช่เทาดำนะ มันออกเทาหม่นๆ น่ะครับ
ภายในเท่าที่จำได้ ก็ไม่ใช่ลายไม้นะครับ เบาะ M (คลับคล้ายคลับคลา ว่าเป็นผ้านะครับ)

ขอโทษด้วยนะครับ ผ่านมาหลายเดือนอยู่ จำ Detail ไม่ค่อยได้ ไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ด้วย

ถ้าสนใจจริงๆ ผมว่าลองไปถามตามอู่ BM ใหญ่ๆ ดูสิครับ อาจจะโดน+ แต่พวกนี้ให้ข้อมูลได้ค่อนข้างครบ เนื่องจากเป็นรถผ่านมือเค้ามาทั้งนั้น หรือไม่ก็ลองดูใน Club
แต่ M แท้ๆ ราคาคงแรงอยู่

ปล. ลองหา จดประกอบ ตามที่คุณ Maximus แนะนำ ก็เป็นที่ทางนึงครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 19:22:31 »
เรื่องราคาอู่สีชื่อดังย่านเอกมัยราคาสูงจริงครับแต่ความเนี้ยบและคุณภาพของผลงานก็ดีมากสมราคานะครับ

งานดีจริงครับ อันนี้ยอมรับ เค้าลงรายละเอียดดี ตามขอบตะเข็บเล็กๆน้อยๆ รื้อหมด ไม่มีหมก
เข้าใจครับ ไม่ได้ว่าเค้าว่าแพงหรอกครับ คุณภาพตามราคา  ;)

ปกติลูกค้าที่เข้าไปอู่นี้ ส่วนใหญ่ตั้งใจทำเก็บกัน เลยต้องอาศัยอู่ที่งานละเอียดๆ.