ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่ครับNAVARAจะตกรุ่นแล้วนะครับ ผมรอFull Reviewอยู่นะครับ  (อ่าน 8351 ครั้ง)

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
เห็นพี่บอกตอนทำFirst Impression ว่ารอให้มันพิสูจน์ตัวเอง  :)

ผมอยากรู้จังว่า2.5L 174HP กับเกียร์6จังหวะ มันจะเป็นยังไง เพราะมันมีแต่ในตัวขับสี่ด้วย เลยกลายเป็นหายากไปเลย

หรือว่านิสสันไม่มีรถให้ทดสอบแล้วหรอครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

ออกแนวขึ้นเสียง ;D

ป่าวน้าก้าบบ คือผมไม่รู้จะตั้งหัวข้อยังไงอ่าครับ ขออภัยมาณที่นี้หากทำให้เข้าใจผิด :)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
จะตกรุ่นแล้ว ผมว่าไม่น่าทำแล้วนะครับ คนใช้กันทั่วบ้านทั่วเมืองแล้วครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
รอสักนิดหน่อยครับ เพราะในคิวยังไม่เสร็จเลย อยากรู้ว่ามีไรบ้าง ต้องไปดูครับ
 http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21875.0.html เห็นรายการรีวิวแล้วเห็นใจพี่จิมเลยครับ อิอิ

อ่อครับ ผมไม่ได้สังเกตุ

จริงๆแล้วไม่ได้จะเร่งอะไรเลยนะครับ คืออยากให้มีไว้อ้าางอิงบ้างหน่ะครับ

มันเป็นรถที่เปิดตัวในช่วงที่ผมหันมาสนใจวงการรถยนต์อย่างจริงจัง แล้วก็เป็นยี่ห้อที่ผมชอบหน่ะครับ ขอบคุณครับ

เห็นใจพี่จิมมี่จริงๆครับ ผมขอโทษด้วยหากมันทำให้ดูเหมือนบีบบังคับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ใช่ว่ามีในเว็บต้องห้ามอยู่แล้วหรือครับ

อันนั้นเป็นFirst Impressionหน่ะครับ

ออฟไลน์ 6162002

ถ้าอยากทราบเรื่องเครื่องยนต์ พอบอกได้ครับว่าแรงเหลือเฟือ  รอรอบนิดเดียว ตอนขับมอเตอร์โชว์ ลองคิกดาวน์ในโค้งนี่ล้อฟรีได้เลย  พอดริฟได้เลยแหละครับ (นี่คือข้อเสียของกระบะออโต้ที่ผมเซ็งมากๆ คือบางทีอยากเดินคันเร่ง แต่กดเยอะไป เกียร์ลด โบทำงาน แล้วแรงบิดเยอะเกิน คุมยาก  เข้าใจแล้วล่ะครับ ว่าทำไมเขาถึงยังนิยมเครื่อง NA กัน)
ภายในเชยๆ  พวงมาลัยอัตราทดน้อยกว่าไทรทัน ทำให้คมกว่า เก็บเสียงไม่ค่อยดีเท่าไร นอกนั้นก็ธรรมดาของกระบะยุคนั้นอ่ะครับ ไม่มีอะไรเด่น

ถ้าอยากทราบเรื่องเครื่องยนต์ พอบอกได้ครับว่าแรงเหลือเฟือ  รอรอบนิดเดียว ตอนขับมอเตอร์โชว์ ลองคิกดาวน์ในโค้งนี่ล้อฟรีได้เลย  พอดริฟได้เลยแหละครับ (นี่คือข้อเสียของกระบะออโต้ที่ผมเซ็งมากๆ คือบางทีอยากเดินคันเร่ง แต่กดเยอะไป เกียร์ลด โบทำงาน แล้วแรงบิดเยอะเกิน คุมยาก  เข้าใจแล้วล่ะครับ ว่าทำไมเขาถึงยังนิยมเครื่อง NA กัน)
ภายในเชยๆ  พวงมาลัยอัตราทดน้อยกว่าไทรทัน ทำให้คมกว่า เก็บเสียงไม่ค่อยดีเท่าไร นอกนั้นก็ธรรมดาของกระบะยุคนั้นอ่ะครับ ไม่มีอะไรเด่น

ขอบคุณครับผม ;)

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
Almeraด้วยคร้าบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
พี่เดชครับ
ฝากบอกแผนกข้างๆว่า  คิวมิถุนายนยังพอว่างบ้าง  จะเสียบเลยไหมครับ

ออฟไลน์ kris-lack

ในฐานะที่ขับ นาวาร่าคาริเบอร์อยู่ เกือบ 2 ปีแล้วค่ะ
แต่ก็ยังตั้งตารอรีวิวจากคุณจิมมีอยู่นะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ออฟไลน์ hutzero

ว่าไปแล้วจะทำรีวิวให้ครบทุกรุ่นทุกยี่ห้อในตลาด  ถ้าเป็นรีวิวสั่วๆคงทำได้
แต่รีวิวละเอียดแบบเว็บนี้ ผมว่ายังไงก็ต้องมีคิวที่ต้องเลื่อนบ้างเป็นเรื่องปกติ
NAVARA มีอายุเหลือพอๆกับ Triton  เพราะรุ่นใหม่ก็ผลิตพร้อมๆกัน
แต่เนื่องจากที่ผ่านมามีแต่ Triton ที่ MC ใหญ่เรื่อยๆ  เลยได้เห็น Triton ออกมา

ถ้าออกรีวิว NAVARA ตอนนี้ยังไม่สายไป  แต่ก็ถือว่าเป็นช่วงปลายอายุ  คนสนใจค่อนข้างน้อยกว่าช่วงแรกๆ
ส่วนตัวผมยืมเพื่อนบ้านคนสนิทขับดูก็ถือว่าเป็นรถที่ดีคันหนึ่ง  แม้จะไม่โดดเด่นไปด้านใดด้านหนึ่งก็ตาม

ออฟไลน์ gundam126

ใจเย็นๆครับ รีวิวดีๆกำลังจะมาเรื่อยๆแหละครับ แต่ผมรอซีรี่7อยู่นะครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ mckyparty

คิดในใจว่ามันต้องเปนกระบะที่ไม่ธรรมดา เพราะเมืองนอกมีรุ่นที่ทำเปน SUV แค่ต่อหลังคา แต่เอาไปวิ่งเปรียบเทียบกันกับ Prado และ Pajero (แท้ๆไม่สปอร์ตนะจ้ะ) กันเลยทีเดียว