ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ Vaio ที่มันทำแบบนี้ได้บ้างครับ อยากรู้รุ่นไหน  (อ่าน 5531 ครั้ง)

ออฟไลน์ ignitus

• Newbie
  • *
แบบในคลิปอ่ะครับ สั่งการด้วยท่าทาง เจ๋งดี อยากได้บ้างครับผม ใครรู้รุ่นบอกทีครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
อยากได้บ้างอ่า ราคาเฉียดแสนแหงๆ

ออฟไลน์ mewkuzzo

• Jr. Member
  • **
เครื่องผมที่บ้านทำได้นะครับ
ของผม VPCCB15FH ซื้อมาเมื่อปีที่แล้วอะครับ

ปล. เพิ่งรู้ว่าทำได้จากกระทู้นี้นี่หละ  :D

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
ต่อไปก็คงไม่ต้องมีเมาส์ใช้กันแหละ 55 ;D

ออฟไลน์ Lertvarit

Mac ก็ทำได้ครับ

ผมเคยลงโปรแกรมไว้เมื่อ 3 ปีืที่แล้ว จำชื่อไม่ได้ละ

ใช้คู่กับ itune ปัดไป ปัดมาแบบนี้หละ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ 6162002

ยี่ห้อไหนก็ทำได้ครับ เอาโปรแกรมมาลง
เหมือน Sony Bravia Engine แหละครับ  HTC Sensation XE ผม ก็เอาติดตั้งไปเรียบร้อยละ >_<

ออฟไลน์ shinken

• Newbie
  • *
ผมจะซื้อรุ่นนึง E series 14P ของ Vaio ครับ เค้าว่าทำได้เหมือนกัน เท่ดีนะ ผมว่าใช้ตอน present นี่โคตรหล่ออ่ะ

นี่ครับรุ่นที่ผมจะเอา

http://www.monavista.com/news/notebook/sony/05-02-2012-review-vaio-e-series?topic=1

keanetona

เป็นFeature Kinect ที่M$ เคยปลุกปั้นให้ใช้กับ Xbox360 ครับ ซึ่งเขาบอกว่าจะเป็นการเปลี่ยนการเล่นเกมจากบังคับที่จอยสติ้กมาเป็นการใช้ท่าทางแทน

รู้สึกว่าจะมีกล้องตัวนี้แยกขายด้วยครับ ไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็น vaio ยี่ห้อเดียว

methus zaa

ยี่ห้อไหนก็ทำได้ครับ เอาโปรแกรมมาลง
เหมือน Sony Bravia Engine แหละครับ  HTC Sensation XE ผม ก็เอาติดตั้งไปเรียบร้อยละ >_<
ผมก็เอาโปรแกรมนี้ใส่ Samsung Galaxy SII แล้วเช่นกันครับ แถม port ออปชั่นบางอย่างจากs3 มาใส่ใน s2 ได้ด้วย ทั้ง s-voice launcher เสียงเรียกเข้าหรืออย่างอื่นอีก อิอิ เท่านี้ไม่ต้องซื้อ s3 แล้ว อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2012, 20:03:49 โดย Camry Me »

keanetona

เหมือน Sony Bravia Engine แหละครับ  HTC Sensation XE ผม ก็เอาติดตั้งไปเรียบร้อยละ >_<

ล่าสุด ผมเพิ่งเอา SENSE 4.0 ไปลง HTC Sensation เหมือนกันนะครับ ลองเทียบกับ Sense 4.0 ตัวจริงใน One X แล้วค่อนข้างเหมือนกันเลยนะครับ