ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอทราบมั้ยครับ ว่าโชว์รูมไหนมี Mazda 3 2.0 โชว์บ้าง  (อ่าน 5815 ครั้ง)

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
ขออนุญาตตั้งคำถามบ้างครับ

กำลังจะตระเวณดูรถคันใหม่ และหนึ่งในตัวเลือกคือ mazda 3 2.0
แต่โทรติดต่อไปสอง-สามแห่งแล้ว บอกว่ามีแต่ 1.6 โชว์เพราะเพิ่งเปิดตัว
ก็เลยอยากสอบถามว่า มีท่านไหนพอจะชี้เบาะแสว่าโชว์รูมไหนมีตัว 2.0 โชว์บ้างมั้ยเอ่ย

ถ้าเป็นโซน ทองหล่อ-พระราม 4-พระราม 3-คลองสาน จะดีมากเลยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นายหมีขาว

• Newbie
  • *
เมื่อวานเห็นที่โชว์รูมตรงรามคำแหงฮับ (เกือบๆแยกลำสาลี)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Sime Darby เจริญนคร น่าจะมีนะครับ

ออฟไลน์ spkornp

• Jr. Member
  • **
sime darby เจริญนครกับเพชรเกษม น่าจะมีนะครับ

ออฟไลน์ ikokba

• Newbie
  • *
โชว์รูมที่รัชดากับพระราม 7 ครับ รู้สึกว่าจะมีรถให้ทดลองขับด้วย

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
Mazda biz motors สุขุมวิท 65 น่าจะมีนะครับ

แถมโชว์รูม อลังการมากๆ ด้วยครับ :D
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ gundam126

มาสด้า สุขาภิบาล3

ออฟไลน์ nonp

Mazda City @ Central พระราม 3 ครับ
เป็นโชว์รูม Mazda แต่ไม่มีศูนย์บริการ (เน้นขายรถเฉยๆ ครับ)

http://www.mazda.co.th/dealer_network.php

ลองหาเบอร์ในเวปแล้วไล่โทรหาที่ใกล้ๆ บ้านก็ได้ครับ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

วันนี้ก็ไปเดิน Central 3 มากเหมือนกันครับ เห็นมาสด้ามี 3 2.0 อยู่ แล้วก็มีรถอื่นๆ มาโชว์ มี วอลโว่ เชฟโลเลต ฮุนได ครับ :D

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
เนย  จะกลับมาแล้วเหรอ    แล้วน้องโปเต้ ขายไปยัง   

คิดถึง สาวก โปเต้   ป่านนี้  เหลือ กี่คนแล้วล่ะ

นี่ สภาพ ปัจจุบัน  เจ้าของใหม่   จับไปทำ แว๊นซ์ ซะได้ :'(

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ใครพอทราบมั้ยครับ ว่าโชว์รูมไหนมี Mazda 3 2.0 โชว์บ้าง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 01:14:52 »
พระรามสี่ มีตรงที่อยู่ใกล้ๆสาทรหรือเปล่าครับ เห็นเขาตั้งมานานก่อน 1.6l เปิดตัว

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ใครพอทราบมั้ยครับ ว่าโชว์รูมไหนมี Mazda 3 2.0 โชว์บ้าง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 02:06:22 »
ที่กระบี่มีจอดอยู่หลังลานจอด Big C เพียบเลยมาสด้ามาฝากรถไว้ทุกรุ่น  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 07:40:35 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ผมโทรไปถาม Mazda City ทุกสาขาแล้ว บอกว่าเอาตัว 2.0
ลงจากโชว์รูมหมด เพราะเอา 1.6 ขึ้นมาโชว์แทน ตอนช่วงเปิดตัว
ตอนนี้เลยโทรไป Sime Darby เจริญนคร เห็นบอกว่าจะพอล็อครถทดลองขับไว้ให้ได้
เดี๋ยวเสาร์นี้จะแวะเข้าไปครับ

เรียน พี่เปิ้ล ณ ภูเก็ต

กลับมาแล้วครับพี่ โปรทีเจยังอยู่ครับ แต่จะซื้อรถเพิ่มอีกคัน
แล้วเก็บโปรทีเจแล้วครับ

ออฟไลน์ Jxxx

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 07:45:16 »
ที่เวิร์นลาดพร้าวมีตัว demo ที่เป็น 2.0 5dr อยู่ ไม่รู้เปลี่ยนหรือยัง ลองโทรไปถามดูก่อนก็แล้วกัน

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 13:44:27 »
เนย  จะกลับมาแล้วเหรอ    แล้วน้องโปเต้ ขายไปยัง   

คิดถึง สาวก โปเต้   ป่านนี้  เหลือ กี่คนแล้วล่ะ

นี่ สภาพ ปัจจุบัน  เจ้าของใหม่   จับไปทำ แว๊นซ์ ซะได้ :'(

รถพี่เปิ้ล เปลี่ยนไปเยอะเลยนะครับ

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 22:10:44 »
ไม่รอเครื่อง sky เลยอ่ะเนย  (ไม่รู้นานเปล่า)  
แล้วก็มาสด้า ฝังใจเลยนะไม่เปลี่ยนแปลง
จะบอกว่าพี่ก็เป็นเหมือนกัน ขนาดขายตัวเก่า 1.6 ไปตังหลายปีแล้ว ตอนนี้ก็อุตส่าห์ไปถอย 2.0 มือสองมาขับอีกแล้ว 555

bhp =^.^=

ปล. แต่ทำไมตัวใหม่ 1.6  ทำออกมาดูสวยกว่า 2.0 นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2012, 22:13:19 โดย Koong »

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 22:27:40 »
ศูนย์รัชดา-ห้วยขวางมีครับ ตอนนี้รู้สึกว่า ไปทดลองขับ มาสด้า3 ใหม่ จะได้ของที่ระลึกด้วยครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 23:36:11 »
ไม่รอเครื่อง sky เลยอ่ะเนย  (ไม่รู้นานเปล่า)  
แล้วก็มาสด้า ฝังใจเลยนะไม่เปลี่ยนแปลง
จะบอกว่าพี่ก็เป็นเหมือนกัน ขนาดขายตัวเก่า 1.6 ไปตังหลายปีแล้ว ตอนนี้ก็อุตส่าห์ไปถอย 2.0 มือสองมาขับอีกแล้ว 555

bhp =^.^=

ปล. แต่ทำไมตัวใหม่ 1.6  ทำออกมาดูสวยกว่า 2.0 นะ

ที่ผมเห็นที่อเมริกามา ยังไงผมก็ยังคิดว่าตัว 2.0 สวยกว่านะครับพี่กุ้ง ดูเต็มกว่าครับ
ตอนแรกจะไปออก Lancer EX แล้วครับ แต่พอดีแฟนไม่ชอบ ก็เลยไม่เป็นไร คิดซะว่ามันไม่ได้ต่างอะไรกันมาก
แล้ว 3 ใหม่ ขับตอนอยู่อเมริกาก็ชอบตำแหน่งที่นั่งมากอยู่แล้ว เลยคิดว่าก็คงโอเคครับ
ส่วน Sky คงไม่รอครับ เพราะไม่ได้แรงขึ้นเท่าไหร่ แล้วอีกนานเท่าไหร่ก็ไม่ทราบกว่าจะมา
พอดีรู้เรื่องภายในโรงงาน AAT มานิดหน่อยครับ เลยพอจะเข้าใจได้ว่า คงต้องร้องเพลงรออีกนาน

ถ้าได้จองจริงก็มีครบ 3 generations แล้วครับ Protege -> 3 MY2009 -> 3 MY2013

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 00:23:28 »
คิดถึงโปเต้อะ   ตอนนั้น ไม่น่าขายเลย    พอตอนนี้ เจ๊แกขับรถเป็น  ยังบ่นเสียดายอยู่เลย    ถอยมิราจมาให้ขับ   ก็ยัง ไม่ประทับใจ เท่า ซูมๆ

รถมาสด้า มีสเน่ห์นะ  แม้เครื่องจะไม่แรง   เกียร์จะไม่ฉลาด   แต่ พวงมาลัย  กับช่วงล่าง  มันลงตัว   

อนาคต  อยากหา mx 5   หรือ   121  มาเก็บไว้ซักคันจัง

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู