ผู้เขียน หัวข้อ: มาขอความช่วยเหลือ เรื่องสั่งของจาก Ebay คร  (อ่าน 3865 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
สวัสดีครับ
ผมสั่งหน้ากากแท้ Nokia N73 จากผู้ขายท่านหนึ่ง เขาอยู่ประเทศ กรีช เขาบอกว่าหน้ากากตัวนี้เป็นของใหม่ เมื่อวานของมาถึงมือผม แต่ปรากฏว่า มีรอยการใช้งาน มีรอยตก ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงดี ได้แต่ส่ง PM ไปหาเขา เขาก็ตอบว่ามา "มันไม่จริง ฉันขายของใหม่" ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง แต่ก่อนที่ผมจะแกะซองผมได้ถ่ายดีวีโอไว้ด้วยครับ

วีดีโอที่ผมถ่ายไว้
http://youtu.be/PfL2M6XeRDk?hd=1

Surface is used as a gloss.
A different view of the new of camera cover

The buttons are small footprint.

Traces of The furrow.

The stain of Liquid.

The dirt on the camera button.

Surface is used as a gloss.

ตอนประกาศขาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2012, 21:42:20 โดย HELIFETEC »

ออฟไลน์ Devil13

Re: มาขอความช่วยเหลือ เรื่องสั่งของจาก Ebay ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 19:07:28 »
ขอบอกแบบตรงๆเลยว่า ทำอะไรไม่ได้ครับ ถือว่าเป็นคราวซวยละกัน
สมัยก่อนที่ผมเล่นโมเดล ที่คนในบอร์ดสั่ง GUNDAM สรุปคือ ได้มาแต่กล่องครับที่อยู่ในกล่องคือเศษเหลือๆจากการต่อล้วนๆ

ทำใจอย่างเดียวครับ จะสั่งของแบบนี้ต้องดูให้ดีหน่อยครับ
อย่าสั่งกับคนหน้าใหม่ หรือคนที่ขายถูกเวอร์เป็นอันขาดครับ

ออฟไลน์ Sammy_

Re: มาขอความช่วยเหลือ เรื่องสั่งของจาก Ebay ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 20:22:30 »
ผมว่าผมไม่พลาดแล้วนะครับ แต่ก็ยังพลาดจนได้ ผมว่าเค้าเป็น Top Seller แล้วนะ ซื้อของทางนี้เสี่ยงจริงๆ

ผมเพิ่งได้รับ PM จากคนขายเขาว่ามาแบบนี้

just now watch the video my lawyer and told me that's illegal to upload my personal information.I suggest you to hide my address.in other way i need to provide this case personaly in Local Justice Court

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: มาขอความช่วยเหลือ เรื่องสั่งของจาก Ebay คร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 23:09:37 »
แจ้งไปที่ eBay Buyer Protection ดูครับ แล้วให้รายละเอียดที่เป็นข้อจริงทั้งหมด

ออฟไลน์ 6162002

Re: มาขอความช่วยเหลือ เรื่องสั่งของจาก Ebay คร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 23:38:47 »
เขาพูดถูกแล้วครับ ห้ามเปิดเผยข้อมูลส่วนตัวของเขาครับ ไม่งั้นเราทำอะไรลำบาก

ลองแจ้ง Ebay protection ดูครับ อยากทราบเหมือนกันว่าเป็นอย่างไร ส่วนตัวผมก็ไม่เคยสั่งเหมือนกัน  เห็นราคาถูกดี แต่ก็กลัวๆแบบนี้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 10:20:51 »
เพื่อขผมที่เล่น ebay เคยบอกว่า ถ้าได้ของที่ไม่ตรงกับที่ลงไว้ แจ้งให้คืนเงินได้ครับแล้วกดลดคะแนนfeedback ของคนขายลงด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2012, 10:22:40 โดย PJ" »