ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย Granvia ปี 04 เร่งไม่ขึ้นครับ  (อ่าน 3250 ครั้ง)

ออฟไลน์ bbbamboo

• Newbie
  • *
ช่วยด้วย Granvia ปี 04 เร่งไม่ขึ้นครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 20:02:26 »
Granvia เครื่อง 1KZ turbo ดีเซล
ตอนนี้เครื่องเร่งตัวเปล่าไม่เกิน 1800 รอบ ไฟรูปเครื่องโชว์
ไฟเลี้ยวก็ไม่ทำงาน ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า เพราะ
อาการนี้เกิดหลังจากผมไปทำแอร์มาเปลี่ยนคอมแอร์ไป
ผมเคยเข้าศูนย์ โตโยต้า ไปเชคจาก ECU เค้าก็บอกว่าหัวสายที่จะเชค ECU มันคนละแบบ
เชคให้ไม่ได้ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครัย

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: ช่วยด้วย Granvia ปี 04 เร่งไม่ขึ้นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 14:37:40 »
ปรึกษาร้านนี้ดูครับ
http://www.turbodynamic.co.th/content/index.php

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
Re: ช่วยด้วย Granvia ปี 04 เร่งไม่ขึ้นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 19:02:45 »
เป็นไปได้ เข้า SEC บางนาเลยครับ ช่างที่นั้นเค้าพักอยู่ข้างๆ บ้านผมครับ เป็นช่างที่ไปเรียนซ่อม แกรนเวียมาจากญี่ปุ่นเลยครับ
ค่าบริการติดว่า ไม่น่าแพงมากครับ ดูจากอาการ เสียบ ECU ดูนิดเดียวน่าจะได้เรื่องเลยครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ bbbamboo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 08:50:30 »
เป็นไปได้ เข้า SEC บางนาเลยครับ ช่างที่นั้นเค้าพักอยู่ข้างๆ บ้านผมครับ เป็นช่างที่ไปเรียนซ่อม แกรนเวียมาจากญี่ปุ่นเลยครับ
ค่าบริการติดว่า ไม่น่าแพงมากครับ ดูจากอาการ เสียบ ECU ดูนิดเดียวน่าจะได้เรื่องเลยครับ

ผมสามารถติดต่อทางบริษัทโดยตรงเลยหรือเปล่าครับ รึว่าพี่มีเบอร์ติดต่อ