ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยต้านไม่ไหวแพ้ยุ่น 6-1 ชวดแชมป์เอเชีย  (อ่าน 3104 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=609829&sid=09ddf0cbaacca2150667af090dced5e0

น่าเสียดายจัง ใครดูเมื่อคืนมาแชร์กันหน่อย ผมว่าโดยรวมญี่ปุ่นทำดีกว่าเราเยอะโดยเฉพาะการหาจังหวะยิง ไม่รวมช่วงท้ายที่เราจำต้องโหมนะครับ

ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Devil13

Re: ไทยต้านไม่ไหวแพ้ยุ่น 6-1 ชวดแชมป์เอเชีย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 12:32:06 »
ญี่ปุ่นเค้าจัด เจลีกค์ ของเค้ามาตั้งนานแล้ว...
แถมยังได้เข้าร่วมบอลโลกอีก...มีระดับกว่าทีมไทยพอควรครับ

บอลไทยเจอแค่มาเลเชียก็หืดขึ้นคอแล้ว...
แพ้ก็ไม่แปลกครับ ไม่ไปต่อยเค้าให้เสียชื่อประเทศก็ถือว่าดีแล้วครับ

ออฟไลน์ choomodify

Re: ไทยต้านไม่ไหวแพ้ยุ่น 6-1 ชวดแชมป์เอเชีย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 16:08:15 »
นัดชิงเราแพ้ตัวเองครับ สกอร์ 2:1 แต่เปิดเกมมั่วซั่ว ตัวก็มากกว่าเค้าประมาณ 2 นาที(JPN โดนใบแดง) แต่ยิงทิ้งยิงขว้าง  พอยิงไม่ได้เค้าสวนทีเดียวหายเลยครับ จริงๆ 3:1 เกมยังพอดูได้ แต่ลูกที่ 4-6 เป็นอะไรที่ " ทุเรศ + อุบาท " ที่สุดสำหรับ บอลทีมชาติครับ ใครได้ดูก็จะรู้เอง  ฝีเท้าของเราไม่แพ้ชาติใดในโลกครับ แต่ที่ขาดไปคือความเป็น มืออาชีพ และ สมาธิในเกม คอมเมนท์แรงไปหน่อย แต่มันเป็นความจริงจ้า

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 00:13:33 »
น่าเสียดายครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 17:23:35 »
วิเคราะห์ได้ความว่า พอญี่ปุ่นโดนใบแดง ทีมชาติไทยพลาดที่โหมเร่งเปิดเกมจนหลังรั่ว ซึ่งก็เข้าทางญี่ปุ่นที่รอสวนกลับจนซัดได้อีก4เม็ด ส่วนลูกสุดท้ายต้องยกให้เขาครับ เหนือจริงๆ เตะจากหน้าโกลตัวเองไปเข้าประตูอีกฝั่ง

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 23:04:15 »
ยุ่นปิดพื้นที่ดีครับ เราหมดไอเดียทำลายแนวรับ
แถมเกร็งไปรึเปล่า ผ่านบอลไม่แม่นยำเหมือนเคย ไม่เคลื่อนไหวหาช่อง ได้แต่แปะบอลกันไปมา ไม่คืบหน้า

ป.ล. 1 ยุ่นเมาฉลองจนสร่างละ...มาตอบช้าไปหน่อย
ป.ล. 2 พี่ไทยคงฉลองไม่แพ้กัน...มาว
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ