ผู้เขียน หัวข้อ: เช็ครถจากศูนย์ที่ซื้อดีหรือไม่  (อ่าน 4127 ครั้ง)

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
เช็ครถจากศูนย์ที่ซื้อดีหรือไม่
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 20:20:59 »
เพื่อนๆคิดว่า ซื้อรถจากที่ไหนก็เข้าตรวจเช็คที่นั่น
หรือตรวจเช็คที่ศูนย์อื่นดี เพราะบางทีรถที่เราซื้ออาจบกพร่อง
แต่ศูนย์ซ่อมทีเราซื้ออาจไม่แจ้งให้ทราบ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

Re: เช็ครถจากศูนย์ที่ซื้อดีหรือไม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 20:25:41 »
สำหรับผม ยกตัวอย่าง ผมซื้อแถวกาญจนาภิเษก แต่ผม เอาเข้าศูนย์แถวบ้าน ( พระราม3 ) คือข้อมูลมัน Online อะครับ ถ้าเช็คระยะปกติ ก็โอเค แต่ถ้าซ่อมควรเลือกอู่ที่มี Feed back กลับ ดีๆมากกว่าอะครับ ไม่รู้ผมคิดต่างกับคนอื่นไหม แต่ขอ แสดงความคิดเห็นส่วนตัวแล้วกันครับ :)

ออฟไลน์ ceberos

Re: เช็ครถจากศูนย์ที่ซื้อดีหรือไม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 20:31:31 »
สำหรับผม หาอู่ที่ดีฮะ ไม่ว่าจะเช็คระยะ หรือ ซ่อมชิ้นส่วน ไม่ไกลมากผมยอมขับรถไปได้ครับ ไม่อยากเจอทำอะไรไม่เรียบร้อยแล้วส่งมอบ มาเป็นความผิดของเรา

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 20:56:04 »
ผมซื้อจากศูนย์ที่เงื่อนไขดีที่สุด แต่รับบริการจากศูนย์ที่มีฟีคแบคดี ตามเพื่อนๆที่ใช้ดีแล้วบอกต่อ แต่ไม่ไกลจากบ้านเกินไป เคยซื้อกระบะ triton4x4 ออกใหม่ๆ ผมอยู่ชลบุรี เข้าศูนย์ ศรีนครินทร์ (พี่ๆในคลับเขาบอกมา) เข้าอยู่นานเป็นปี (ภรรยาชอบ เพราะได้ชอปปิ้ง) จนคิดว่าอาการต่างๆคงแก้เป็นหมดถึงเข้าที่ชลบุรีครับ เคยเข้าทีแรกปัญหา SCV อันเลื่องลือ ช่างยังไม่รู้ โทษน้ำมัน ผมรู้มาจากคลับ เลยบอกให้เปลี่ยน ก็หายจริงๆ

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 21:36:01 »
ถามว่าดีไหม ตอบได้ว่าดี

แต่จำเป็นไหม คงไม่จำเป็น

ถ้าเกิดไปออกศูนย์ไกลๆ ลำบากแน่ๆ

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 21:37:55 »
ผมซื้อจากศูนย์ที่เงื่อนไขดีที่สุด แต่รับบริการจากศูนย์ที่มีฟีคแบคดี ตามเพื่อนๆที่ใช้ดีแล้วบอกต่อ แต่ไม่ไกลจากบ้านเกินไป เคยซื้อกระบะ triton4x4 ออกใหม่ๆ ผมอยู่ชลบุรี เข้าศูนย์ ศรีนครินทร์ (พี่ๆในคลับเขาบอกมา) เข้าอยู่นานเป็นปี (ภรรยาชอบ เพราะได้ชอปปิ้ง) จนคิดว่าอาการต่างๆคงแก้เป็นหมดถึงเข้าที่ชลบุรีครับ เคยเข้าทีแรกปัญหา SCV อันเลื่องลือ ช่างยังไม่รู้ โทษน้ำมัน ผมรู้มาจากคลับ เลยบอกให้เปลี่ยน ก็หายจริงๆ

ตามนี้ครับ ซื้อกับเซลที่ให้ข้อเสนอดี

แต่เข้าศูนย์ ก็เข้าที่บริการดีครับ

ไม่จำเป็นต้องเป็นที่เดียวกันครับ  

ที่เข้าที่เดียวกันก็เพื่อความสบายใจและความคุ้นเคยครับ  ไม่มีผลต่อการบริการแต่อย่างใดเลย
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ BENZIL

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 08:50:47 »
ผมเข้าศูนย์ที่ใกล้บ้านที่สุดครับ ขี้เกียจขับไปไกล (ศูนย์ที่เข้าปัจจุบัน ก็ไม่ใช่ศูนย์ที่ซื้อด้วย)
แต่การบริการ+อื่นๆต้องโอเคด้วย ถ้าแย่ ก็คงย้ายศูนย์ครับ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 09:07:39 »
เคยเข้า 0 แถวๆบ้าน แล้วไม่ประทับใจเรื่องบริการ เลยต้องกลับมา 0 เก่า 0 ดีๆ ที่เคยใช้ก็ไกลซะฉิบ

แต่เรื่องทำสีต้องหาศูนย์ที่มีฝีมือดีๆ หน่อยครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ jimsrsa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:43:45 »
ดีไม่ดีต้องลองดู แต่ไม่จำเป็นต้องเข้าศูนที่ซื้อ เดี๋ยวนี้คนต่างจังหวัดก็เข้ามาซื้อรถใน กทม.เยอะ เพราะได้ของแถมคุ้มค่า แต่เข้าศูนย์ใกล้บ้านครับ