ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ สนใจPriusมือ2 ไม่ทราบว่าแบตเสื่อมนี้ใช้ของcamry hybridได้มั๊ย?  (อ่าน 3972 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
อยากทราบว่าแบตเตอรี่ของCamry hybridนี้สามารถใช้กับPruis ใช้ได้มั๊ย อะไหล่รอนานหรือเปล่า และเมืองไทยมีแผนจะทำตลาดมั๊ยครับ ถ้าทำรออีกกี่ปีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
1. แบ็ต พรีอุส น่าจะเป็นคนละตัว กับของ แคมรีไฮบริดนะครับ
2. รอ พรีอุส ตัวต่อไปเถอะครับ น่าจะมีการนำมาขึ้นสายการผลิตในเมืองไทย ประมาณ ปลายปีหน้า หรือ 2011 ครับ จากนั้น Prius Plugin Hybrid เสียบชาร์จกับไฟบ้านน่าจะตามมา ครับ

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
ขอบคุณ คุณJimmyมากครับ