ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่า banz A160 ยังน่าใช้อยู่ไหมครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 9626 ครั้ง)

ออฟไลน์ wongpadoo

• Newbie
  • *
คือว่า พอดีมีคนเค้าจะขาย เป็นเพื่อนพี่ชาย เค้าจะขาย เป็นรถเจ้าของเดิมใช้ ไม่ใช่รถจดประกอบนะครับ วิ่งไป 93xxx โล อ่ะครับ เค้าขายให้ผม 560000 เดิม ๆ ทั้งคัน เกียร์ออโตเบาะหนัง แต่มีรอยบุบเป็นลักยิ้มตรงประตูด้านคนขับเหมือนเปิดประตูไปชนอะไรสักอย่าง ผมคิดว่าจะซื้อ ให้แฟนขับไปรับส่งลูกไป รร. และไปของในตลาด วันหนึ่งวิ่งประมาณไม่เกิน 50 โล ไม่ทราบว่าเจ้าตัวนี้ ยังน่าใช้อยู่ไหมครับ และราคานี้สมเหตุสมผลไหมครับ และค่าอะไหล่หรือค่าแมนแทนเน็น แล้วจำเป็นต้องเข้าศูนย์ไหม สูงเหมือนรุ่น พี่ ๆ ไหมครับ ผมลองเอามาขับดูอยู่วันหนึ่ง สำหรับผมก็โอเคนะ และแฟนก็ชอบด้วย ผมห่วงเรื่องค่าบำรุ่งรักษา และเรื่องอะไหล่ เห็นว่าบางตัวหายากหรือไม่มี ต้องสั่งหรือต้องหาเชียงกง บาง ไม่ทราบว่าท่านผู้รู้หรือเคยขับมาแล้ว มีความคิดเห็นอย่างไรบางครับ ขอขอบคุณในทุก ๆ คำตอบครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
บ้านส์?? หมายถึงเมอร์เซดีสหรือเปล่าครับ? รุ่น A160 เนี่ย ถ้าราคาลงมาเท่านี้ถือว่ากำไรตอนซื้อใช้ได้เลย แต่เตรียมงบสำหรับบำรุงรักษาหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ adis

ผมว่าน่าใช้ดีนะ ราคาก็ OK
ห่วงเบนซ์เรื่องเดียวก็คือราคาอะหลั่ยครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

สำหรับผมราคานี้ไป jazz มือ1 ดีกว่า

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
คิดว่าจะใช้กี่ปีล่ะ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ดีครับ แม่และน้องสาวและตัวผมเองก็ชอบนะ จากที่ จขกท ว่ามาโอเคนะเรื่องอะไหล่เป็นธรรมดาครับแต่ก็หาได้
ถ้าซ่อมอู่นอกและหาที่ดีได้ก็ไม่มีปัญหา ให้เขาช่วยหาอะไหล่ให้ก็ได้

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ไม่น่าสนใจครับ ไปหารถญี่ปุ่นป้ายแดงดีกว่า
หรือถ้าอยากเอายี่ห้อเดียวกัน พวก C-Class W202 ก็ยังโอเคกว่า

ออฟไลน์ MystogaN

ไม่ชอบครับ รถอะไรหน้าตาอย่างกะปลาหมอสี !!

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สำหรับผม ยอมถอยเก่าหน่อย แต่เป็นรุ่นขับหลังที่เขานิยมอย่าง W202 C-Class หรือ W210 ตัวแรกๆ ดีกว่าครับ (ถ้างบถึง) หาเครื่องที่ติดแก๊สจบ ลง LPG น่าจะง่ายกว่า เพราะรถพวกนี้ (รวมถึง W124, W201 ด้วย ถ้าไม่กลัวเก่าเกิน) น่าจะหาอะไหล่ง่ายกว่า ช่างคุ้นเคยกว่า

A Class ผมว่าโดยรวม มันเป็นรถที่แทบจะพูดได้ว่า แพงเพราะ Logo ล้วนๆ อย่างอื่นมันไม่ได้ให้ความรู้สึกคุ้มค่าเท่าไร ผมคิดว่าความสุขที่ได้จาก A-Class คุณหาได้จาก Jazz หรือแม้แต่ Mazda2 ป้ายแดงครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ไม่ชอบครับ รถอะไรหน้าตาอย่างกะปลาหมอสี !!

555 Like
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ mongolias

ไม่แนะให้เล่นครับ อะไหล่มีแนวโน้มว่าจะต้องพึ่งศูนย์บริการเป็นหลักแน่ ซึ่งราคาคงจะแพงพอสมควรครับ (รถน้อย อะไหล่สต๊อกยิ่งน้อยเข้าไปใหญ่)

ถ้าอยากจะใช้ MB จริงๆ ในงบใกล้ๆกัน เลือก C220 W202 ดีกว่าครับ อะไหล่หาง่ายกว่าเยอะ ราคาไม่แพงด้วยครับ

ออฟไลน์ wongpadoo

• Newbie
  • *
ตกลงคุยในครอบครัว แล้ว ว่าจะไม่เอา a160 แล้วครับเพราะว่า เรื่องราคานั้นไม่มีปัญหา แต่มีปัญหาเรื่องการ ซ่อมบำรุง ในภายหลัง เลยตกลงว่าจะหาซื้อรถป้ายแดงดีกว่าแน่นอนกว่า  ขอขอบคุณในทุก ๆ คำตอบและข้อคิดต่าง ๆ ที่มีประโชยน์มาก มา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ