ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาใน lancer ธรรมดาอ่ะครับ CVTน่าจะกลับบ้านเก่า :"(((  (อ่าน 3881 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
เมื่อหลายเดือนก่อน lancer ของพ่อผมนั้นมีปัญหาคือมีเสียงดังแกร็กๆๆๆๆ ตอนถอนคันเร่งในช่วงรอบเดินเบา ไม่เกิน 1000+- รอบ
ดังมาจากทางด้านล้อหน้าซ้าย พ่อเลยเอาไปเข้าศูนย์ ช่วงบอกว่าลูกปืนพัง เปลี่ยนไปเป็นหมื่น ก็ยังไม่หาย พ่อเลยทนใช้ไปก่อน
เพราะว่าแค่เสียงดัง ไม่น่าจะมีอะไร กะว่าจะรอคิวเข้าอู่ เพราะฝากผีฝากไข้กับศูนย์ไม่ได้ ตอนนี้อู่ยังมีคิวรถอยู่อีกหลายคัน จึงยังไม่ว่างเลย
จึงทนขับไปก่อน เรื่องของเรื่องคือ เมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมา มันเริ่มมีเสียงตอนเร่งแล้ว เหมือนเสียงหอนจากตรงแถวๆคอนโซลเกียร์ ดังวี๊ดๆๆ
ยิ่งเร่งยิ่งดัง พอถอดคันเร่งก็ดัง แกร็กๆๆๆๆ เป็นแบบนี้แล้วพ่อเลยไม่กล้าจะขับ ถึงได้แต่นำรถไปดูอาการที่ศูนย์ เข้าก็เอาไปเช็คๆดูประมาณครึ่งวัน
ตอนนัดไปรับรถปุ๊บช่างก็บอกว่า เนี่ย เกียร์มันมีปัญหา ตอนนี้ทางศูนย์ยังซ่อมให้ไม่ได้ เพราะไม่มีอะไหล่และช่างไม่พร้อม แล้วคนขับรถพ่อก็เลยถามไปว่า
ถ้าขับๆไปเป็นอะไรขึ้นมาจะทำยังไง ช่างเขาตอบมาว่า ถ้ามันจะเสียก็ต้องเสียแหละครับ ทำไงได้ คือตอนนั้นก็โกรธมากนะครับ ทั้งพ่อทั้งคนขับรถ
แต่ก็ไม่อยากจะมีปัญหา เพราะศูนย์นั้นเป็นศูนย์เล็กๆใน ตจว. ปัญหาคือตอนนี้ไม่รู้จะทำอย่างไรดี รถก็เป็นของบริษัท กว่าจะเรียกคืนก็ปีหน้า
ตอนนี้หมดทางไปจริงๆครับ จะเข้าศูนย์ก็เบื่อช่าง ทำไรไม่เปนสักอย่างนอกจากถ่ายน้ำมันเครื่อง เช็คระยะ บลาๆๆ
...ผมขอคำแนะนำทีครับ อาการที่ว่าไปน่าจะเกียร์พังหรือป่าว แล้วถ้าขับๆไปจะเสียกลางทางได้ไหม ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีนะครับ
มีอู่ไหนที่ไม่ไกลจาก นนท์มากก็แนะนำได้ครับ รถยังอยู่อีกตั้งปีนึง ต้องซ่อมอย่างเดียวแหละครับ ขอบคุณครับ :")))

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
เรื่องเกียร์ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่รู้จักอู่เป็ด เซอร์วิสอ่ะครับ อู่นี้เห็นทำรถของmitsuเยอะมาก(ไม่ได้โฆษณานะ อิอิ)

ออฟไลน์ denSM

• Jr. Member
  • **
    • webgamethailand
ลองไปอู่เช็คดูก่อนครับ ก็มีเป็ดเซอร์วิส ตามด้านบนและอู่เนส หรือถ้าระดับเซียนก็อู่อาจารย์ต๊ะ tygarage ครับ ลองหาข้อมูลดูและแผนที่ดูจาก lancer club และ club4g ได้ครับ

ถ้าเกียร์เสียไม่มีปัญหาครับ มือสองเพียบ หรือจะซ่อมก็ได้ครับผมเคยเห็นมีคนรับซ่อมอยู่ใน lancer club นะ

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
cvt เหรอ  อ้าวแล้วมิราจ ละ ใช้cvt เหมือนกันนิ มันจะมีปัญหาไหมนะ?

ออฟไลน์ udis

กลัวเสียกลางทางก็จ้างรถสไลด์มาเลยครับ ให้ช่างที่ไว้ใจดูดีกว่าครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
แนะนำไปที่ คลับlancer เลยครับน่าจะมีร้านที่คนในคลับเคยไปซ่อมๆกันอยู่ เสียกลางทางมันคงต้องลุ้นเอาละครับ แต่ถ้ามันจะเสียมันไม่น่าจะเข้าเกียร์ได้เลย

ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้