ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ...นี่ใช่วิธีปลดสลักเกียร์ว่างรึเปล่าครับ รุนแรงจัง?  (อ่าน 5498 ครั้ง)

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
 ทำไมมันดูรุนแรงจังครับ รถผมที่บ้านคัน เบนซ์และบีเอ็ม ให้ศูนย์ปลดสลักให้ ไม่ทราบเวลาเค้าปลดเป็นแบบนี้รึเปล่าครับ?
   :o

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
เค้าหักออกไปเลยหรอครับ  :o

ออฟไลน์ 6162002

ไม่น่าจะเรียกปลดนะครับ เรียกว่าหักมากกว่า 55+

แต่ก็เป็นวิธีแก้ที่ง่ายดีนะครับ ไม่ต้องกลัวไฟอะไรโชว์   แค่ทำให้กลับเป็นเหมือนเดิมไม่ได้ เหอๆ

ออฟไลน์ pleelagun

• Newbie
  • *
หักไปแล้วครับ  >:( ไม่เรียกว่าปล๊ดนะแบบนี้  :-\

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
O_O รุนแรงขนาดนี้เลยหรอครับ?

ออฟไลน์ pong_ru

น่ากลัวจัง.........

ออฟไลน์ neung23

bmw ผมให้ช่างทำ แกถือประแจไปอันเดียว แกะแผงเกียร์ออก 15วินาทีแกเดินออกมาแล้ว แค่เอาไปเขี่ยสลักออกมาแค่นั้นเอง  :o
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ PANZERFAUST

• Newbie
  • *
คือขอโทษนะครับ ผมไม่รู้จริงๆ เค้าทำเพื่ออะไรหรอครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ;D

ออฟไลน์ beebird

bmw ผมให้ช่างทำ แกถือประแจไปอันเดียว แกะแผงเกียร์ออก 15วินาทีแกเดินออกมาแล้ว แค่เอาไปเขี่ยสลักออกมาแค่นั้นเอง  :o
ถ้าถือประแจไป คงไม่ใช่เขี่ยแน่ๆครับ แต่ดูแล้วก็ไม่ได้แข็งแรงมากนะครับ น่าจะเป็นสลักโลหะที่นำไปเชื่อมทีหลัง ไม่น่าจะใช่หล่ออกมาจากโรงงานทั้งบล๊อคนะครับตรงนั้น มันดูเอาออกง่ายไปหน่อย แต่ถ้าพลาดไปนี่ ได้แผลเป็นแถวๆนั้นแน่ๆครับ เสียวแท้

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
รู้แต่ว่าไอ้ฝรั่งนี่ทำคอนโซลเกียร์เป็นรอยตอนงัดเห็นๆเลย

ออฟไลน์ Copperprince

• Newbie
  • *
สงสัย จะสอนวิธีขโมยรถแล้วครับแบบนี้

ออฟไลน์ Aun Noi

• aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar
น่ากลัวแฮะ