ผู้เขียน หัวข้อ: Update รถบัสรับส่ง AAT คว่ำ เสียชีวิตแล้ว 28  (อ่าน 15995 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Update รถบัสรับส่ง AAT คว่ำ เสียชีวิตแล้ว 28
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 22:53:02 »
ขออนุญาตอีกกระทู้นะครับ จากเหตุการณ์นี้

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,22091.0.html

คนขับรถบัสที่หลายๆท่านสงสัยว่าเป็นอย่างไรแล้ว ขณะนี้เสียชีวิตแล้วครับ หลังจากเกิดเหตุก็หลบหนีไปที่ห้องเพื่อนแต่ด้วยอาการบาดเจ็บก็เลยต้องไปรักษาตัวที่โรงพยาบาลแต่เพราะไปช้าทำให้รักษาไม่ได้เสียชีวิตไปแล้ว นอกจากนี้ขณะกู้ซากรถบัสขึ้นมาพบศพอีก 2 ศพโดนทับอยู่สภาพคร่อมมอเตอร์ไซด์ท้งคู่คาดว่าโดนรถบัสที่เสียหลักล้มทับแล้วลากครูดไปเพราะแบนทั้งคนและมอไซด์ ขอไม่ลงรูปนะครับน่ากลัวมาก ผมเองดูแค่ผ่านๆเพราะแค่นี้ก็ใจเสียมากแล้ว 40 กว่าคนตายซะ 28 แล้วและยังมีแนวโน้มที่จะเพิ่มอีก

ส่วนเรื่องการชดเชย เบื้องต้นทางประกันของคุณอนันต์จ่ายให้ศพละ 30,000 และทางประกันของ AAT จ่ายให้พนักงานของ AAT ศพละ 500,000 (ในนั้นมีคนท้อง 4 เดือนรวมอยู่ด้วย) แต่คนที่เสียชีวิตมีพนักงานจ้างเหมา (ไม่ใช่พนักงานประจำ) ทาง AAT กำลังประชุมว่าจะช่วยเหลือให้เท่าไหร่อยู่และจะจัดการอย่างไรกับ บ. นี้ดี

น่ากลัวจริงๆเส้นนั้นมีคนตายเยอะมาก วันพรุ่งนี้มีมูลนิธิเค้าไปทำพิธีเก็บวิญญาณด้วย แต่ผมไม่กล้าไปหรอก เดี๋ยวหาทำบุญไปให้ดีกว่า เล่นเอาไม่กล้าขี่มอเตอร์ไซด์เลยหล่ะ กลัวโดนรถบัสทับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mick

Re: Update รถบัสรับส่ง AAT คว่ำ เสียชีวิตแล้ว 28
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 23:02:42 »
RIP

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: Update รถบัสรับส่ง AAT คว่ำ เสียชีวิตแล้ว 28
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 23:05:35 »
ขอไว้อาลัยแด่ผู้เสียชิวิตทุกท่านอีกครั้งครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 23:16:02 »
ถือเป็นการสูญเสียครั้งยิ่งใหญ่ของ. AAT  เลยทีเดียว

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้จากไป  อย่างสุดซึ้ง

และรู้สึกดีใจที่ีคนขับรถชั่วๆคนนี้. ตายไปได่้เสียก็ดี  เพราะจะได้หมดโอกาสไปขับรถก่อกรรมระยำๆแบบนี้กับคนอื่นอีกต่อไป
เป็นอันว่าคนขับรถระยำๆ หมดไปจากถนนเมืองไทยอีกศพนึงแล้ว. ไชโย!

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 23:27:07 »
RIP ครับ เป็นเหตุการณ์ที่สะเทือนใจมากเลย  อยากให้คนที่ทำอาชีพขับรถ รับผิดชอบกับชีวิตผู้อื่นบ้าง  มีวินัยในการขับรถ  ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์สูญเสียแบบนี้เกิดขึ้นอีก

ออฟไลน์ kanekung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 23:28:35 »
ขอแสดงความเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นครับ

เพราะคนๆ เดียวแท้

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 23:29:06 »
รถทัวร์ 2 ชั้นเป็นรถที่คว่ำยากมากรุ่นนึง แต่คนขับคนนี้ทำให้คว่ำได้ไม่รู้จะว่าไงแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ohaboy

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 23:35:07 »
RIP ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 23:37:22 »
ขอไว้อาลัยให้กับเพื่อน ๆ ร่วมวงการที่ต้องจากไปครับ

รถที่มารับผมนั่งไปบริษัทก็เจ้านี้เหมือนกัน ตั้งแต่วันที่ข่าวออก คุณลุงคนขับแกขับช้าลงเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2012, 23:40:56 โดย Ishida »
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Jeayoung Homme

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 23:45:22 »
RIP

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 23:50:04 »
ถือว่าเสียชีวิตเยอะมากครับ
คงรุนแรงมากพอควร

แสดงความเสียใจแก่ครอบครัวผู้เสียชีวิตนะครับ

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 00:18:17 »
RIP ครับ

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ต้องสูญเสียจากเหตุการณ์นี้ทุกๆท่าน

ออฟไลน์ panyoyee

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 00:29:56 »
คนขับไม่น่าตายคับ น่าจะพิการ เหมือนตายทั้งเป็น

ขอโทษคับถ้าผมคิดโหดเกิน ความเป็นมนุษยธรรม

และเสียใจกับครอบครัวที่สูญเสียครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2012, 00:31:36 โดย panyoyee »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 00:34:41 »
คนขับรถ กรรมตามทันติดจรวดดีแท้
ไปรับโทษกรรมต่อกับยมบาลละกันนะ

R.I.P ให้ทุกชีวิตที่จากไป ยกเว้นคนขับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 01:54:52 »
ขออย่าให้ใครเสียชีวิตเพิ่มอีกเลยนะครับ

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของผู้เสียชีวิตอย่างสุดซึ้งครับ

และขอให้ผู้เสียชีวิตไปสู่สุคติ นะครับ

เพื่อนอย่าขับรถประมาทกันนะครับ ความสูญเสียอาจเกิดขึ้นได้ตลอดเวลาถ้าเราประมาท
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 03:37:54 »
หลักสิบ..ก็เยอะมากแล้วนะครับ เศร้า

และรู้สึกดีใจที่ีคนขับรถชั่วๆคนนี้. ตายไปได่้เสียก็ดี  เพราะจะได้หมดโอกาสไปขับรถก่อกรรมระยำๆแบบนี้กับคนอื่นอีกต่อไป
เป็นอันว่าคนขับรถระยำๆ หมดไปจากถนนเมืองไทยอีกศพนึงแล้ว. ไชโย!
ของงนิดหนึ่ง คือมันมีแรงหนีไปได้ แต่ทำไมมาตายซะงั้นล่ะครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 03:45:11 »
ช่วงนี้เป็นอะไรเนี่ยมีแต่เหตุการณ์สูญเสีย ที่ BST นี่ก็ว่าตายร้อยกว่าเกือบ2ร้อยแล้วอ่า ยังมา28ศพอีก *-*

ปล.เมื่อวันก่อนเข้าไป BST กองเหล็กที่ระเบิดมีอยู่6-7กองแต่ละกองใหญ่เท่าสนามเทนนิสแถมสูงไม่ต่ำกว่ากอละ10เมตร+ *-* เห็นแล้วสยองแทน

ออฟไลน์ takonphun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 07:50:58 »
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียครับ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 09:03:10 »
ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตอีกครั้ง ครับ ในข่าวตอนแรกเห็นบอกว่าตาย 8 คน แต่ผ่านมาไม่กี่วัน ตายเพิ่มอีก 20 คนเลยเหรอครับ  ถือเป็นโศกนาฏกรรมอย่างเเท้จริง
1 ศพโ่ง่ๆของคนขับ กับ 28 ศพพนักงาน ที่้ต้องตาย  และครอบครัว ของผู้เสียชีวิตอีกนับร้อยที่ได้รับผลกระทบ มันเจ็บปวดใจจริงๆ ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2012, 09:04:56 โดย balliblue »

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 09:37:01 »
ตาย 28 คน
แต่เสียใจ เกิน 100 คน
เพราะไอ้สวะ คนเดียวแท้ๆ

มอบเงินช่วยเหลือ เอาให้จริงนะครับ
คนงาน พนักงานบางคน ที่บ้านลำบาก เป็นเสาหลักของบ้าน
ขาดเค้าไป ครอบครัวคงลำบากน่าดู

เป็นกำลังใจให้ และขอแสดงความเสียใจครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 10:51:35 »
สะเทือนใจมากๆครับ ไปทำงานแท้ๆ
ไม่น่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้เลย :'(

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 11:13:10 »
ผมฮาตอนวันรุ่งขึ้น หลังอุบัติเหตุ
คนขับรถบัส ทุกคนพร้อมใจกันขับช้า และ ไม่มีการแซงเลยอะ รถบัสนี่ขับตามก้นกันเป็นแถวเลย

แต่ผมข้องใจที่ออกมาแถลงว่า 8 ศพ ตอนแรกมันผิดปกติ
เพระา คนที่อยู่แถวนั้น เท่าที่รู้หมูบ้านเดียว ตายไป ห้าคนแล้ว มันจะเสียชีวิต 8 คนได้ยังไงในตอนแรก
คือรถคันนี้รับส่งระยะทางใกล้ๆเองครับ
ส่วนใหญ่ คนโดยสาร พักอาศัยไม่ไกลจากที่เกิดเหตุเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2012, 11:15:27 โดย mamaman »

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 13:52:05 »
เยอะจัด น่าเศร้าใจจริง
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 14:02:05 »
หลักสิบ..ก็เยอะมากแล้วนะครับ เศร้า
ของงนิดหนึ่ง คือมันมีแรงหนีไปได้ แต่ทำไมมาตายซะงั้นล่ะครับ

บางทีอาจจะช้ำในครับ เหมือนคนรู้จักผมคนนึง ขับรถมอเตอร์ไซด์ชนหลักกิโล ตัวได้กระเด็นไปชนต้นไม้ใหญ่ ร่างกายภายนอกมีแค่รอยฟกช้ำ แผลถลอก
ยังลุกขึ้นเดินปร๋อ แต่พอกลับบ้าน ก็รู้สึกหายใจไม่ค่อยสะดวก และเจ็บเวลาหายใจ เจ้าตัวก็ชะล่าใจ คิดว่าไม่เป็นไรมาก เพราะตัวเองเคยเป็นโรคหอบหืดตอนเป็นเด็ก
แต่หลับไปแล้วก็ไม่ตื่นอีกเลย ไหลตายไปเลย รู้สึกว่าหมอจะบอกว่าปอดช้ำหรืออะไรซักอย่างนี้แหละครับ

ขอไว้อาลัยให้กับผู้ที่จากไป และขอเป็นกำลังใจให้กับครอบครัวที่สูญเสียครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2012, 14:04:23 โดย osment »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 15:51:14 »

บางทีอาจจะช้ำในครับ เหมือนคนรู้จักผมคนนึง ขับรถมอเตอร์ไซด์ชนหลักกิโล ตัวได้กระเด็นไปชนต้นไม้ใหญ่ ร่างกายภายนอกมีแค่รอยฟกช้ำ แผลถลอก
ยังลุกขึ้นเดินปร๋อ แต่พอกลับบ้าน ก็รู้สึกหายใจไม่ค่อยสะดวก และเจ็บเวลาหายใจ เจ้าตัวก็ชะล่าใจ คิดว่าไม่เป็นไรมาก เพราะตัวเองเคยเป็นโรคหอบหืดตอนเป็นเด็ก
แต่หลับไปแล้วก็ไม่ตื่นอีกเลย ไหลตายไปเลย รู้สึกว่าหมอจะบอกว่าปอดช้ำหรืออะไรซักอย่างนี้แหละครับ

ขอไว้อาลัยให้กับผู้ที่จากไป และขอเป็นกำลังใจให้กับครอบครัวที่สูญเสียครับ
ตอนนั้ผมรถคว่ำ ถลอกทั้งตัว ไม่หัก ไม่มีอะไรร้ายแรง
หมอจับเข้าห้องสังเกตการณ์24ชั่วโมงเลยครับ
เค้าบอกกรณีมีเลือดคลั่ง ช้ำใน มันไม่แสดงอาการทันที
จำได้ประมาณนี้อ่าครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 17:47:51 »

ตอนนั้ผมรถคว่ำ ถลอกทั้งตัว ไม่หัก ไม่มีอะไรร้ายแรง
หมอจับเข้าห้องสังเกตการณ์24ชั่วโมงเลยครับ
เค้าบอกกรณีมีเลือดคลั่ง ช้ำใน มันไม่แสดงอาการทันที
จำได้ประมาณนี้อ่าครับ

คนเราเวลาเจอเหตุการณ์แบบนี้ จะตกใจจนลืมเจ็บครับ
ของผม ตกบันได ตอนแรกไม่เป็นอะไรเลย พอรู้ตัว หายตกใจแล้ว เจ็บสุดๆเลยครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 22:49:58 »

ชำใน, เลือกตกใน ตายไงครับ
H.

ออฟไลน์ Fuel98

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 23:27:43 »
เอ...ยอดคนตาย ณ วันเกิดเหตุ 8คน เจ็บ28 ไม่ใช่เหรอครับ
แต่วันนี้ไดข่าวว่าเสียชีวิตเพิ่มอีกหนึ่งรายเป็น9แล้ว

ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ.

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 01:55:02 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:41:13 »
เอ...ยอดคนตาย ณ วันเกิดเหตุ 8คน เจ็บ28 ไม่ใช่เหรอครับ
แต่วันนี้ไดข่าวว่าเสียชีวิตเพิ่มอีกหนึ่งรายเป็น9แล้ว

ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ.

ขอเช็คข่าวกับทางฝ่ายบุุคคลของทาง AAT ก่อนนะครับ ในนี้ผมว่าน่าจะมีคนของ AAT เล่นอยู่ช่วยบอกหน่อยนะครับ ยังไงผมก็ไม่ใช่คนวงในจริงๆข้อมูลอาจผิดพลาดได้ครับ แต่ต้องเพิ่มอีกอย่างน้อย 2 ครับ เพราะตอนกู้ซากพบว่าทับมอไซด์ที่ซ้อนกันมาอีก 2 มีรูปแต่อย่าดูเลยผมลบทิ้งไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 08:43:04 โดย NINENOI »
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น