ผู้เขียน หัวข้อ: จองมาสด้า2 แล้วทำไมให้ของแถมเยอะเวอร์ครับ  (อ่าน 30203 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
ดาวน์ให้ให้น้องสาว สี่ประตูat ตัวต่ำ ราคา 579,000 บาท ตอนแรกจะดาวน์ สี่แสน เซลล์ไม่ยอม บอกดอกเบี้ย 2.3 คำนวนแล้ว สี่ปีหมื่นหก ไฟแนนซ์ไม่จัดให้เลยต้องดาวน์สามแสน (ดาวน์เยอะๆก็ให้น้องสาวผ่อนไม่เครียดใช้สิทธิ์รถคันแรก) ของแถมนะครับ ๑ประกัน วิริยะ พรบ. ๒ฟรีจดทะเบียนกทม. (ผมจองศูนย์ตจว.) ๓ฟิมล์สามเอ็มหน้าเต็ม ๔เบาะหนัง ๕สเกิตรอบคัน สปอยเลอร์ ๖ กันสาดสี่ชิ้น ๗น้ำมันเต็มถัง ๘เซ็นเซอร์ถอย ๒จุด ๙ ล๊อดเทค ๑๐ กรอบป้าย พรมปูพื้น สงสัยว่าตอนแรกไปดูที่อีกศูนย์นึงแถมน้อยมาก แต่ทำไมศูนย์นี้ให้เยอะจนตกใจครับ  นัดรับรถ๑ สค.๕๕  ถึงเวลาจะบิดพลิ้วอะไรหรือป่าวครับ เพราะจองศูนย์ตจว. ไม่แน่ใจว่าในกทม.ถือว่าเป็นเรื่องปกติหรือไม่ 
.   

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
Re: จองมาสด้า2 แล้วทำไมให้ของแถมเยอะเวอร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 16:56:01 »
รวมๆมันกี่บาทกันครับ ไม่มีเซลล์คนไหนยอมเข้าเนื้อแน่นอน
มีแต่วิธีพลิกแพลงระหว่าง ส่วนลดเงินสด กับของแถม

ถ้าคิดว่าคุ้มก้อดีใจด้วยครับ

ออฟไลน์ ceberos

Re: จองมาสด้า2 แล้วทำไมให้ของแถมเยอะเวอร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 17:03:49 »
ดาวน์ให้ให้น้องสาว สี่ประตูat ตัวต่ำ ราคา 579,000 บาท ตอนแรกจะดาวน์ สี่แสน เซลล์ไม่ยอม บอกดอกเบี้ย 2.3 คำนวนแล้ว สี่ปีหมื่นหก ไฟแนนซ์ไม่จัดให้เลยต้องดาวน์สามแสน (ดาวน์เยอะๆก็ให้น้องสาวผ่อนไม่เครียดใช้สิทธิ์รถคันแรก) ของแถมนะครับ ๑ประกัน วิริยะ พรบ. ๒ฟรีจดทะเบียนกทม. (ผมจองศูนย์ตจว.) ๓ฟิมล์สามเอ็มหน้าเต็ม ๔เบาะหนัง ๕สเกิตรอบคัน สปอยเลอร์ ๖ กันสาดสี่ชิ้น ๗น้ำมันเต็มถัง ๘เซ็นเซอร์ถอย ๒จุด ๙ ล๊อดเทค ๑๐ กรอบป้าย พรมปูพื้น สงสัยว่าตอนแรกไปดูที่อีกศูนย์นึงแถมน้อยมาก แต่ทำไมศูนย์นี้ให้เยอะจนตกใจครับ  นัดรับรถ๑ สค.๕๕  ถึงเวลาจะบิดพลิ้วอะไรหรือป่าวครับ เพราะจองศูนย์ตจว. ไม่แน่ใจว่าในกทม.ถือว่าเป็นเรื่องปกติหรือไม่ 
.   

ประกันขึ้นอยู่กับ ไฟแนนซ์ ถ้าจำไม่ผิด mazda ที่จัดกับ tisco จะเป็น วิริยะ 
ฟิลม์ เรื่องปกติ
เบาะหนัง หนังแท้แค่ส่วนไหน มันมี Percent 40 60 80 100 
Skirt ของซัพใช่มั้ย ของแท้ไม่มีทาง เพราะ ราคาหลายหมื่น  ยังมีเนื้องานอีก PP หรือ ABS
กันสาดแท้มั้ยต้องถามและระบุด้วย
น้ำมันประมาณ 1700 ได้มั้ง อยู่ที่ว่าเติมอะไรให้ ขอเป็น Fleet มาเติมเองดีกว่า
เซ็นเซอร์ ผมหาได้ ไม่เกิน 1200  2จุด+จอ  4จุด ยังไม่เกิน 2พัน
ล๊อคเทค 2500ได้
กรอบป้าย พรมปู มันเป็นเบสิกต้องมี   และยังมี เคลือบสี พ่นกันสนิมที่ จะเสียค่าบริการครั้ง 350-450 ต่อครั้ง

ของแถมหลายๆอย่าง ถ้าได้เดิน คลองถม วรจักร จะทราบราคาที่แท้จริง ของที่เซล Deal กับบริษัทเขามักจะถูกกว่าเราเดินไปซื้อเองอยู่แล้วด้วย

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 17:15:27 »
PM ศูนย์มาสด้า ให้หน่อยได้ครับ พอดีเพื่อนกำลังจะหาศูนย์จอง มันกลัวไม่ทันรถคันแรก

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 17:42:25 »
PM ศูนย์มาสด้า ให้หน่อยได้ครับ พอดีเพื่อนกำลังจะหาศูนย์จอง มันกลัวไม่ทันรถคันแรก
เลื่อนเวลาไปแล้วนี่ครับ
ออกมาสด้าไม่น่าห่วงเท่าไหร่แล้วล่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 19:02:39 »
 เป็นไปได้ครับยี่ห้อนี้ ;)

ออฟไลน์ mandize

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 19:13:20 »
ขอศูนย์หน่อยได้ไหม
กำลังจะจองเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 19:56:34 »
มันเยอะผิดปกตินะครับ ระวังเจอโรคเลื่อน แต่ถ้าจริง ต้องระวังเกรดเบาะหนังด้วย และสปอยเลอร์ไม่รู้เกรดอะไร

เอามาให้ดูครับ อันนี้เพื่อนพี่ผมเป็นเซลเอง ถามมาแทบทุกกระทู้ในบอร์ดมาสด้า2 ไม่มีใครให้เยอะเท่านี้แล้ว  (อันนี้สนิทกันจริงๆน่ะครับ) แต่ผมไม่ได้ออกที่นี่นะเพราะรีบใช้รถ
- ประกัน
- ฟิล์ม 3M
- เสาสั้น ปลายท่อ
- เซนเซอร์ถอย 2 จุด (สี่จุดไม่จำเป็นครับ ผมลองแล้ว ไอ่ 2 จุดนี่ เข้ามุมไหน เซนเซอร์ก็ร้องอยู่ดีครับ แม้จะเป็นมุมที่ไม่น่าจะร้องก็เถอะ)
- กรอบป้าย ผ้ายาง ฯลฯ พื้นฐาน + ถาดท้าย
- ส่วนลดเงินลด"10000" บาท

ลองคำนวณดูนะครับ อันนี้คือเขาให้แบบว่า เต็มมาร์จิน จริงๆ ถ้าคุณได้มากกว่านี้ผมว่าถูกหลอกครับ

ส่วนเซลล์ที่ผมซื้อ เขาบอกว่า ถ้าจะเอาแบบนี้ ให้ส่วนลดได้แค่ 5 พันครับ (ต่างกันห้าพัน เน้นๆ)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 20:05:06 »
พวกของถม....เขียนไม่ผิดครับ ถมให้เต็มมาร์จิ้นตัวเอง ของเซลส์นี่แหละ

กันสาดนี่ไม่จำเป็นต้องเอาเลยครับ รกรถเปล่าๆ เกะกะ แถมยังก่อเสียงรบกวนตอนวิ่งเร็วๆอีกต่างหาก

ผมกลัวว่า จะมีรายการแบบ..พอจองแล้ว พี่ค่ะ ขอโทษนะค่ะ อันนี้ให้ไม่ได้ค่ะ ผู้จัดการว่า อย่างนั้นอย่างนี้

วิธีการ เอาให้ชัวร์คือ ขอคุยกับผู้จัดการศูนย์ โดยตรงเลย ว่า ได้ข้อเสนอมาแบบนี้ อันนี้จริงเท็จแค่ไหน
แล้ววันจอง ผู้จัดการศูนย์ฯ ต้องลงนามรับรู้ว่า ได้ให้ของแถมตามนี้จริง

ถ้าเขากล้าเซ็น แสดงว่า โอเค หากมีปัญหาภายหลัง ก็จัดหนักได้ เพราะเขามั่นใจแล้วว่า จะแถมให้ตามนี้จริง
ซึ่งปกติ เขาจะไม่ยอมเซ็นกันหรอกครับ

ออฟไลน์ vantipz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 20:30:43 »
ของแถมได้เยอะมากกกกกก -*-
ฟรีจดทะเบียนกทม. เบาะหนัง สเกิตรอบคัน สปอยเลอร์ น้ำมันเต็มถัง ล๊อดเทค ถ้าได้ตามนี้จริงถือว่าได้เยอะสุดในประเทศไทยแล้วมั้งเนี่ย
กำชับในใบจองให้ดีนะครับ ให้เซลล์เซ็นรับรองด้วยก็จะดีมาก

เห็นด้วยกับคุณ J!mmy ครับ กันสาดผมได้แถมมาสุดท้ายก็มาแกะทิ้งเพราะวิ่งต่างจังหวัดบ่อย เสียงลมปะทะดังมาก แต่ถ้าจอดรถตากแดดนานๆบ่อยๆนี่ก็น่าติดไว้ครับ ไว้แง้มหน้าต่างระบายความร้อน

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 21:09:26 »
ขอบคุณพี่จิมมี่ครับ  ผมใจร้อนมาก พอเห็นกระทู้พี่จิมมี่ก็เลยโทรไปหาเซลเลยครับ (ทั้งที่เป็นวันอาทิตย์  ค่อนข้างเสียมารยาทพอสมควร)  ตกลง  เซลที่ขายรถให้ผมเนี่ยคือลูกชายเจ้าของศูนย์ซึ่งลายมือชื่อที่ลงไว้ในใบจองคือลายมือชื่อเค้าเอง  เค้าบอกว่าไม่ต้องกังวลเรื่องนี้ครับ ได้ครบตามในรายการของแถมในใบจองแน่นอน (ผมหน้าแตกเลยครับไม่รู้จริงๆ) เค้าบอกว่าเห็นผมเดินเข้ามาแล้วเซลไม่สนใจผมไม่มาเทคแคร์ผม  เค้าเลยเข้ามารับลูกค้าเอง  ผมเลยโชคดีตรงนี้  เค้าบอกว่าเซลที่ไหนก็ให้ได้ไม่เท่าเค้าหรอกเพราะมันเกินงบแน่นอน  (เค้าว่ามายังงั้น)  ไว้เวลารับรถก่อนครับ  หากมีปัญหาจริงๆผมจะขออาศัยเวปพี่จิมมี่นี่แหละเป็นสื่อกลางในการทวงถาม  เพราะผมเองก็ยังงงว่าทำไมให้เยอะจัง (ศูนย์อื่นก่อนเดินเข้าศูนย์นีให้น้อยมากต่างกันลิบลับ เค้าบอกว่าทุกวันนี้ยอดมาสด้าสอง  ดีมากเลย)  รอวันรับรถก่อนครับแล้วจะมาแจ้งผล

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 21:10:40 »
วันนี้ผมก็ไปจองมาครับ มาสด้า2 สี่ประตู รุ่นรองท๊อป สีขาว

ได้ของแถมดังนี้
1.ประกันภัยชั้น1 วิริยะ
2.พรบ.
3.ฟิลม์ 3m
4.พรม
5.กรอบป้าย
6.ผ้ายาง
7.คิวกันสาด
8.ถาดท้าย
9.เสาอากาศสั้น
10.ปลายท่อโครเมี่ยม
11.เติมลมยางไนโตรเจนตลอดการใช้งาน
12.เซนเซอร์ 2 จุด (สีเดียวกับตัวรถ)
13.สคัพเพจ
14.ชุดสเกิร์ตหลัง 1ชิ้น
*ของแถมทุกอย่างเป็นของแท้น่ะครับ* ได้รถไม่เกิน10 ส.ค. ครับ

แต่เซลล์บอกว่าถ้าไฟแนนซ์ผ่านเมื่อไหร่ก็อาจจะได้รับรถเร็วขึ้นครับ  ;)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 22:23:47 »
ลืมไปเรื่องนึงครับ

จขกท. เทิร์นรถเก่าด้วยหรือเปล่าครับ 
ถ้าเทิร์นรถเก่านี่ เซลล์แถมแบบถวายหัวเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 22:43:42 »
วันนี้ผมก็ไปจองมาครับ มาสด้า2 สี่ประตู รุ่นรองท๊อป สีขาว

2.พรบ.
3.ฟิลม์ 3m
4.พรม
5.กรอบป้าย
6.ผ้ายาง
7.คิวกันสาด
8.ถาดท้าย
11.เติมลมยางไนโตรเจนตลอดการใช้งาน
12.เซนเซอร์ 2 จุด (สีเดียวกับตัวรถ)
13.สคัพเพจ
*ของแถมทุกอย่างเป็นของแท้น่ะครับ* ได้รถไม่เกิน10 ส.ค. ครับ

แต่เซลล์บอกว่าถ้าไฟแนนซ์ผ่านเมื่อไหร่ก็อาจจะได้รับรถเร็วขึ้นครับ  ;)
แน่ใจหรอครับว่าแท้ ถ้าแท้ก็ดีเลย

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 02:34:25 »
ผมว่า มาสด้า นี่เซลล์เค้าให้ของแถมกันแบบจัดหนักดีนะครับ

เท่าที่รู้มาส่วนใหญ่ก็จะได้กัน ตามที่แถมจริง  มีน้อยเคสที่ได้ไม่ครบครับ

ผมขอเอี่ยวแจงข้อมูลด้วยนิดนึง

ผมออก All New Mazda 3 2.0 สีขาว 5 ประตู  เงินสด 

ได้ของแถมตามนี้ครับ

2.พรบ.
3.ฟิลม์ 3M รอบคัน
4.พรม
5.กรอบป้าย
6.ผ้ายาง
7.คิวกันสาด (ของแท้)
8.ถาดท้าย
9.พรมไวนิลเข้ารูปลายกระดุม
10.แป้นเหยียบ แบบสปอร์ต (ของแท้)
11.น้ำมัน 1000 บาท
12.เซนเซอร์ถอยหลัง 4 จุด สีเดียวกับตัวรถ พร้อมจอ (ของ Sup) 
13.สคัพเพจประตู 4 ชิ้น (ของแท้)
14.ชุดสเกิร์ตหน้า และ สเกิร์ตหลัง รวม 2 ชิ้น (ของ Sup)
15.พ่นกันสนิม และเคลือบสี 1 ครั้ง

ผมให้เซลล์เขียนและเซ็นต์ชื่อ ลงในใบจองเลยว่า ถ้าของแถมไม่ได้ตามนี้ไม่ต้องรับรถ และคืนเงินจอง และเงินค่ารถทันที

รอรถ 1 เดือน ได้ของครบทั้งหมดครับ

ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 05:34:19 »
ลืมไปเรื่องนึงครับ

จขกท. เทิร์นรถเก่าด้วยหรือเปล่าครับ 
ถ้าเทิร์นรถเก่านี่ เซลล์แถมแบบถวายหัวเลยล่ะครับ
ไม่ได้เทินครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 11:44:59 »

2.พรบ.
3.ฟิลม์ 3m
4.พรม
5.กรอบป้าย
6.ผ้ายาง
7.คิวกันสาด
8.ถาดท้าย
13.สคัพเพจ

2.พรบ.
3.ฟิลม์ 3m
4.พรม  ควรจะเป็นลายกระดุม 1,500
5.กรอบป้าย กรอบป้ายถ้าคิดจะเปลี่ยนแบบใหม่ ยกเลิกไปเลย
6.ผ้ายาง
7.คิวกันสาด
8.ถาดท้าย
13.สคัพเพจ

ดูแล้วเหมือนเยอะ แต่ราคามันต่ำมากครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 11:48:36 »
.   

เบาะหนังเทียมแน่ ดูดีดีนะ
ดาวเยอะอย่างนี้ ดอกเบี้อน่าจะถูกกว่านี้นะ

ออฟไลน์ Tapanan

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 00:38:01 »
เหมือนที่คุณ Jimmy บอกเลยครับ ผมออก M2 ที่เชียงใหม่ ตอนแรกบอกว่าจะให้เบาะหนัง ตอนจะออกรถจริง บอกว่า หนูดูผิดไป นึกว่าดอกเบี้ยข้าราชการ บอกจะแถม Skirt หลัง Racing series เอา งานของจริงให้ดู วันออกรถบอกของมาไม่ทัน ให้มาติดวันหลัง พอเช้ามาติด เอางาน Fiber มาให้....ผมไม่เอา ให้ถอดออกทันที ผู้จัดการบอกว่าจะสั่งของจริงมาให้ แต่ต้องเพิ่ม 4,000 จนป่านนี้ จะ 3 เดือนอยู่แล้ว ยังเงียบอยู่เลย......ให้ระวังพวกของแถมด้วยครับ อันไหนไม่แน่ใจ ไม่ต้องเอา .... เอาเป็นส่วนลดเงินสด แล้วมาใส่เองข้างนอก...

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 01:36:57 »
แถมระห่ำเลย

ออฟไลน์ Sparkling☆Point

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 12:31:44 »

2.พรบ.
3.ฟิลม์ 3m
4.พรม
5.กรอบป้าย
6.ผ้ายาง
7.คิวกันสาด
8.ถาดท้าย
13.สคัพเพจ

จองรุ่นเดียวกันสีเดียวกันเลยคับ ให้เซลล์ระบุรับรถในเดือนสิงหา (ไม่รู้จะได้ตามนั้นไหม ได้ก้ดี ไม่ได้ก้ทำใจละคับ ไม่รีบใช้มาก ขอให้ทันลดภาษี)
สิ่งที่ได้เพิ่มจากข้างบน ถ้าจำไม่ผิดคือ -เบาะหนัง -ชุดอุปกรณ์ฉุกเฉิน -น้ำมัน -ของเล็กๆ น้อยๆ เช่น หมอน แก้ว น้ำหอม กระเป๋าใส่ของเย็น
ประมาณนี้ผมก็โอเคละคับ จบที่ราคานี้ ไม่ต้องเพิ่มอะไร เรื่องไฟแนนท์ผ่านแล้ว รอรับรถอย่างเดียว  ;)
ส่วนเพื่อนจองที่เดียวกัน สีฟ้าใหม่ 4ประตู รุ่นล่าง เซลล์เพิ่งโทรมาบอกรถจะเข้าเดือนนี้ละ 5ประตูว่าง เพื่อนเลยตกลง เพราะย้ายบ้านไปอยู่ไกลรีบใช้รถ