ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับการซื้อรถเต้นท์หน่อยครับ  (อ่าน 2826 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับการซื้อรถเต้นท์หน่อยครับ :-[

เนื่องด้วยตัวผมเอง ได้ไปดูรถมือสองมา คันนึง และโอเคที่จะซื้อ เพราะดูจากสภาพรถ และได้ลองขับแล้ว
ทุกอย่างโอเคหมด จึงตัดสินใจซื้อ และซื้อเงินสดด้วย แต่.....ตัวผมเองไม่มีประสบการณ์ในการซื้อรถเต้นท์
โดยเฉพาะเกี่ยวกัยเรื่องของการโอนรถ เพราะหลังจากตกลงที่วางงเงินมัดจำไว้แล้ว และได้นัดวันที่จะไปรับ
รถ โดยวันนั้นเราถือเงินสดไปจ่ายเลย แต่ทางเจ้าของเต้นท์ บอกว่า เล่มจะต้องรอประมาณ 1 สัปดาห์
เพราะเค้าต้องให้บริษัทที่เค้าจ้างประจำไปดำเนินการเรื่องนี้ เพราะตัวเค้าเองไม่มีเวลาไปโอน ณ วันนั้นอยู่แล้วเพราะเค้าต้องประจำอยู่เต้นท์
จึงเกิดคำถามขึ้นว่า เราจะไว้วางใจเต้นท์รถได้มั้ย ว่าเค้าจะไม่ตุกติก เพราะหลักฐานก็มีแค่หนังสือสัญญา
ซื้อ-ขาย และใบเสร็จรับเงินเท่านั้น ซึ่งตรงส่วนนี้คงต้องตรวจสอบกันสุดๆ อยู่แล้ว
.....ซึ่งตัวผมตอนนี้ ก็ได้ลองถาม พี่ที่เค้าซื้อรถเต้นท์มา เค้าก็บอกว่า มันก็จะเป็นเสต็ปนี้อยู่แล้ว
หมายถึงเตนท์รถในกรุงเทพนะ ตอนพี่ที่ซื้อเค้าก็กลัวเหมือนกัน แต่ก็ไม่มีอะไร และพอมาถามคนที่เค้าซื้อรถเต้นท์ตามต่างจังหวัด
 เค้าบอกว่าต้องโอนให้เสร็จสับภายในวันรับรถเลย...ซึ่งข้อมูลรู้สึกว่าขัดแย้งกันอยู่

ปล.เหตการณ์ยังไม่เกิดนะครับ...แต่วางเงินมัดจำไปแล้ว..รอวันรับรถอย่างเดียว
     ลักษณะเต้นมีชื่อพอสมควร ย่าน กาญจณาพิเษก ราคาที่ตกลง 640,000 มัดจำแล้ว 2,000

ขอความคิดเห็นจากทุกท่านด้วยครับ  ..... ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าวันที่เราถือเงินสดไป เค้าไม่เอาใบ หรือเอกสารที่ถูกต้องมา

ยกเลิกได้ตรงนั้นครับผม

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
I have heard about car tent around that area in bad way.

Yes, there are some car tent are quite good but some are not.

Becareful na krab. ;)

ออฟไลน์ youngbear

• Hero Member
 ;D ;D ;D..............scary risk............so be really careful pal!................i i

funnybear