ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความเห็นจากคนที่ใช้ Skoda Superb อยู่ครับ  (อ่าน 4331 ครั้ง)

ออฟไลน์ NinaDaddy

• Jr. Member
  • **
พอดีผมสนใจจะออก Superb Combi เร็วๆนี้ อยากรู้ว่าท่านที่ใช้ Superb อยู่ประทับใจแค่ไหน อย่างไรบ้างครับ?
มีปัญหากับตัวรถหรือศูนย์บริการหรือเปล่า?
และถ้ารักความแรง จะจูนเพิ่มแรงม้า(กับMTM)ด้วยดีมั้ยครับ?
รบกวนถามคุณ eight แห่ง DAD ด้วยครับว่าต้องรอรถนานแค่ไหน และสามารถสั่ง option เพิ่มเติมเช่น moonroof ได้หรือเปล่าครับ?
ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
Re: อยากทราบความเห็นจากคนที่ใช้ Skoda Superb อยู่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:58:03 »
มันเป็นกฏของเวปหรอ ที่ห้ามบอกราคานะ
ผมอยากรู้จังว่ามันเท่าไหร

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
Re: อยากทราบความเห็นจากคนที่ใช้ Skoda Superb อยู่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 13:24:07 »
เท่าทีเคยถามๆมา ส่วนลดของแถม แถมเป็นจูนกล่อง ต่อรองได้นะครับ

ผมว่ายังไงโทรไปเลยครับ ทีเดียวรู้เรื่อง หรือแวะเข้าศูนย์ไปนั่งคุยเลยง่ายกว่าครับ

ยิ่งตัดสินใจจะออกอยู่แล้วด้วย เตรียมของแถมที่อยากได้ ส่วนลดที่ต้องการ ไปต่อรองทีเดียวเลย

แฮปปี้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ eight

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 14:44:13 »
ถ้าจะสั่ง option เพิ่มเติมคงต้องรอคิว production ช่วงปลายเดือนนี้ครับ
กว่าจะเข้าไลน์ประกอบ ส่งมาเมืองไทยน่าจะอยู่ที่ราวๆเดือนตุลาช่วงกลางๆถึงปลายเดือนครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 16:24:00 »
ผมก็เพิ่งโทรไปถามเกี่ยวกับฟาเบียRSมา ว่าจะเอาออฟชั่นแอร์ออโต้พนักพิงแถว3+ซันรูฟ มาเหมือนกันครับคำตอบที่ได้คือต้องรอนานหน่อย *-* ประมาณ5-6เดือน เพราะเป็นเหลืองหลังคำดำ โอ้วนานเหมือนกันแต่คงรอได้ ว่างๆถ้าเข้ากรุงเทพว่าจะไปถามที่ศูนย์อีกทีเหมือนกันเพราะจะได้รู้ว่าราคาเพิ่มขึ้นมาอีกเท่าไหร่เพราะตอนนี้ ฟาเบียRS ราคาไป 1.53ล้านแว้ว เพิ่มตามภาษี

ออฟไลน์ NinaDaddy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 17:17:02 »
ถ้าจะสั่ง option เพิ่มเติมคงต้องรอคิว production ช่วงปลายเดือนนี้ครับ
กว่าจะเข้าไลน์ประกอบ ส่งมาเมืองไทยน่าจะอยู่ที่ราวๆเดือนตุลาช่วงกลางๆถึงปลายเดือนครับ
ขอบคุณครับ รับรถตุลาก็ยังOKครับ คุณ eight พอจะทราบราคา panoramic sunroof มั้ยครับ