ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Toyota HILUX VIGO 2.5 VN-TURBO PreRunner /*-*/  (อ่าน 44311 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
รีวิว เสร็จแล้วครับ เชิญได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=704:-toyota-hilux-vigo-25-vn-turbo-5mt-prerunner-&catid=78:pickup-truck&Itemid=97

เชิญแสดงความคิดเห็นด้ตามอัธยาศัยครับ

รีวิวนี้ ไม่มีคลิปวีดีโอนะครับ
อย่างที่บอก มีเวลาทดลองขับ จำกัดมากๆ ทุกอย่างต้องจบในวันเดียว ครับ

ออฟไลน์ Newhang

Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Toyota HILUX VIGO 2.5 VN-TURBO PreRunner /*-*/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:26:30 »
พี่จิมมี โดยปกติรถ 4 ประตูจะนิ่มกว่า cab เค้าเป็นกันทุกยี่ห้อมั๊ยครับตอนนี้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Toyota HILUX VIGO 2.5 VN-TURBO PreRunner /*-*/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:28:02 »
มักเป็นเช่นนั้นครับ

ออฟไลน์ Louis

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:44:25 »
4 ประตูน่าจะนิ่มกว่านิดนึงด้วยน้ำหนักตัวที่มากกว่า แต่รถใช้ไปซักพักเหมือนว่าจะนิ่มขึ้น ไม่รู้ว่าเป็นเพราะชินด้วยรึเปล่า

ออฟไลน์ wahahaman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 13:01:14 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 13:35:47 »
ขอบคุณ คุณจิมมี่ และผู้ที่ให้ยืมรถเพื่อทดสอบครับ

โดยส่วนตัวคิดว่า น่าจะกินน้ำมันมากกว่าไม่มี Turbo

ประมาณ 1-2 กิโล / ลิตร  ถ้าถามว่าน่าใช้ไหม  ผมกลับ

รู้สึกเฉย ๆ แฮะ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 14:30:12 »
ขอแสดงความเห็นนิดนึงนะครับ

ผมค่อนข้างมีประสบการณ์กับวีโก้พอสมควร

ในรุ่นของ2.5 VNเทอร์โบ บริษัทของอาผม เพิ่งซื้อมา2คันเมื่อไม่กี่อาทิตย์นี้เองครับ
ขณะนี้คันแรก(คนงานขับส่งของ)พ้นรันอินไปเยอะพอสมควรแล้ว
อัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ย ไป-กลับ กรุงเทพ ชุมพร  ได้ประมาณ12-13กิโล ต่อลิตร
ประหยัดน้อยกว่าตัวที่แล้ว(2.5 ธรรมดาๆ ได้เกือบ15กิโลต่อลิตร) คาดว่าน่าจะมาจากเครื่องมันแรง
พี่ที่ส่งของเลยเหยียบเพลินไปหน่อย

ตัวของคุณอา ได้ราวๆ13-14กิโลต่อลิตรครับ  มีมากสุดเกือบๆ15ได้
พอใจมากครับ แต่คุณอาผมว่า เรื่องความแรง มันยังไม่เท่านาวาร่าจริงๆ(ในความเร็ว100+)
แต่ตีนต้น คันนี้มาไวมากๆครับ

ขอเตือนไว้นะครับ

รถคันนี้ท้ายกวาดมาแล้ว2รอบ  ช่วง20-60 มันดึงได้น่าใจหายมากครับ
อาผมมีประสบการณ์พอสมควร แต่รถสมัยนี้ มันแรงเกินตัวจริงๆ
ถ้ามีของท้ายรถซักหน่อย คงกำลังดี แต่ถ้ากระบะโล่งๆ มันกวาดแน่ๆครับ เครื่องอะแรง แต่ช่วงล่าง...
ขับรถอย่างระมัดระวังนะครับ...

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 15:53:57 »
อยากรู้ว่าเรื่องยางที่ติดรถมาจากโรงงานนี่ ดีหรือเปล่าครับ หรือแค่ใช้ได้ ไม่เลวร้ายมาก เพราะบางที่เวลาเข้าโค้งจะมีเสียงดังเอียด ๆ ๆ เหมือนจะหลุดไปจากถนนเลย

ขอบคุณครับ รีวิว รวดเร็วมาก ๆ ไม่ได้เข้ามา 1 วัน ก็โผล่มาเลย อิอิ

ออฟไลน์ Latte1234

• Newbie
  • *
  • ?Be Strong
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 16:59:36 »
ขอบคุณสำหรับ Review ครับ คุณจิมมี่ Model นี้น่าจะมีเกียร์ Auto บ้างนะครับ^^

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 18:08:57 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 18:16:27 »
พี่จิมมี โดยปกติรถ 4 ประตูจะนิ่มกว่า cab เค้าเป็นกันทุกยี่ห้อมั๊ยครับตอนนี้

ยี่ห้ออื่นไม่ทราบ แต่อีซูซุนิ่มกว่าแน่นอน เพราะการเซตช่วงล่างที่ต่างกัน
รถ4ประตูจะเน้นนั่งมากกว่าขนของหนักครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 18:18:45 »
ขอบคุณทั้งพี่จิมมี่ และพี่เจ้าของรถด้วยนะครับ :D

ออฟไลน์ poeping

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 18:30:20 »
ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ jobikung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 20:24:59 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 20:30:05 »
แรงได้ใจ แต่ซดโครตๆ แต่คงต้องรอการทดลองแบบจริงๆจังๆก่อน จะได้รู้ผลแบบชัดๆ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 20:46:18 »
ขอบคุณครับ ;D
เครื่อง Toyota ดีจริงๆแฮะ  เสียงเพราะด้วย

ออฟไลน์ Eak

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 21:10:30 »
Air bag ไม่มีเหรอครับ รถแรงๆ แบบนี้ ขอบคุณมากครับสำหรับรีวิว และความเห้นของทุกท่าน ทำให้การตัดสินใจเลือกง่ายขึ้นมากครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 22:26:52 »
ขอบคุณมากครับสำหรับ Review ดีๆ ที่นำมาให้อ่านกัน 2 อาทิตย์ 2 Review แล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 22:59:37 »
 ;D ;D

ออฟไลน์ oporChee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 23:37:10 »
วีโก้ไมเนอร์เป็นคันเร่งไฟฟ้าเหรอครับ แล้วรุ่นก่อนไมเนอร์เป็นคันเร่งไฟฟ้าเหมือนกันไหมครับ  ???

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 23:38:11 »
อืม ผมยังสงสัยเรื่องช่วงล่างนี่แหละ ทำเครื่องซะแรง แต่ช่วงล่างเอาอยู่ป่าวอะ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 00:14:14 »
ไม่อยากบอกเลยว่าเพลงน้าแอ๊ดที่โฆษณาวีโก้น่ะ

ทุกวันนี้ก้อยังงัดมาเล่นกันได้เสมอ

ออฟไลน์ phatkung

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 00:25:01 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ แต่เรื่องมันจะแรงไปมั้ยครับ สำหรับรถกระบะที่สูงและท้ายเบาขนาดนี้อ่ะ

ออฟไลน์ kittiphat32

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 01:14:47 »
ขอบคุณพี่เจ้าของรถ และ P'Jimmy ครับ

สงสัยอีกหน่อยต้องมีสมาชิกเอารถมาให้ P'Jimmy ยืมทดสอบอีกแน่เลย (แฮะ ๆ หวังสูงไปมั๊ย?)
แต่ถ้ามีจริง ๆ อยากให้ทดสอบ D-Max มาก ๆ ครับ โฆษณานักหนาว่าประหยัด มาทดสอบจริง ๆ จะได้เท่าไหร่

ออฟไลน์ nongya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 09:45:48 »
มาแสดงความคิดเห็นในฐานะคนใช้ VIGO ครับ

ใช้ 2.5 I/C ตัวก่อนไมเนอร์ ครับ

จะบอกว่าเคยทำได้ 20โล/ลิตร ในการใช้งานจริงครับ(จริงๆ ไม่ถึงหรอก แค่ประมาณ 19.8)

แต่ผมว่าสาเหตุที่ เจ้า VN มันดูท่าทางจะซดกว่าเพราะ มันเป็น Prerunner ครับ

ยางใหญ่กว่า ตัวปกติ กินน้ำมันขึนอีกแน่ๆ

เรื่องช่วงล่าง ถ้าเข้าใจรถ รู้จักที่จะใช้งาน ใช้ความเร็ว ควบคุมเท้าขวาัตัวเองได้ รับรองว่า เอาอยู่สบายๆ ครับ

ส่วนใหญ่ที่เกิดเหตุเพราะ ไม่รู้จักรถ ควบคุมตัวเองไม่ได้นี่แหละครับ

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 10:12:07 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ

ปล. วัสดุภายในยัง...เหมือนเดิมนะครับ

ออฟไลน์ Tee+...Lek

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 16:06:37 »
ขอบคุณสำหรับ Review ครับ ตามอ่านมานานมากตั้งแต่อยู่เว็ปบอร์ดที่มีคนเข้ามากที่สุด ตามมาอ่านในอีกเว็ป มาล่าสุดของเว็ปนี้อ่ะครับ

โดยส่วนตัวกับรถทุกคันครับ คนขับต้องเข้าใจธรรมชาติของมันครับ ถ้ามันจะแต่ตะบี้ตะบันขับ รับรองว่าไม่นานเกินรอครับ

ที่บ้านใช้โต'ต้ากันทั้งบ้านครับ สาเหตุเดียวคือ ก็ชินกับยี่ห้อ และภาพลักษณ์ ไม่คิดจะเปลี่ยนแล้วละครับ (อันนี้ขอนะครับ มันเป็นความชอบส่วนตัว)

ผมก็ใช้ Vigo 4x4 4 ประตู ตัวท๊อป ตั้งแต่แรก เรื่องเครื่องมันดีจริงครับ แต่ถ้าเหยียบไม่คิด ก็ลงข้างทางแน่นอนครับ เพราะช่วงล่างมันเป็นรถกระบะเท่านั้น แต่สู้ค่าน้ำมันไม่ไหว (ช่วง 2 ปีที่ผ่านมา เปลี่ยนงานไปอยู่แถวเมืองชล แต่ไปกลับกรุงเทพทุกเสาร์- อาทิตย์) ตอนนี้ผมกลับมาใช้ Camry ปี 2002 ติด LPG สบายครับ ค่าเชื้อเพลิงถูกกว่ากันมาก (แต่ก็ยังชอบขับรถสูงๆ อยู่ดีอ่ะครับ ทัศนวิสัยมันมองได้ไกลกว่า)

ออฟไลน์ nongya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 16:20:38 »
มาตอบอีกนิด VIGO เป็นคันเร่งไฟฟ้ามานานแล้วครับ

(เห็นมีคนถามมา ก็เลยตอบไป)

ใส่กล่องแต่งคันเร่งใบนึง กับกล่องยกหัวฉีด/ดันราง ใบนึง

สุดยอดเลยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 19:00:56 »
อยากให้พี่J!mmy เทสวีโก้3.0VNTURBOและ2.5VNTURBOแบบเต็มตัวเลยครับ  จะได้รู้เลยว่ารุ่นไหนประหยัดกว่า
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 07:58:55 »
เฟืองท้าย

;D
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net