ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่อรุ่นรถอะไร ที่คุณเห็นแล้ว ต้องอุทานว่า "คิดได้ไง!!!"  (อ่าน 19302 ครั้ง)

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
ของผม Nissan Leaf กับ Mazda Protege

Leaf นี่เหมาะมากๆ กับรถ EV
ส่วน Protege นี่ผมว่าคำมันเพราะมากๆ เลย แถมความหมายดีด้วย

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Altis     = อันติ๊ด

Lexus  =  เล็กสั้น (เล็กสาด)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ต้องรถชื่อ Growler สิครับ
พื้นฐานมาจาก Jag XKR
บอดี้อลูมิเนียม hand madeทั้งคัน ราคา650,000ปอนด์
ดูมาจากBBC Top Gear
ส่วนความหมายของชื่อต้องไปหาเองนะครับ บอกในนี้คงไม่เหมาะ
ละก็โพสต์รูปให้ดูไม่ได้อ่ะ เล่นในมือถือ ลองตามลิ้งดูละกัน
http://forums.themustangsource.com/f684/growler-make-over-507775/
คิดได้ไง!!! :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 11:26:20 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Buffy

ผมชอบชื่อรุ่นของ Lamborghini ครับ

เท่ห์สุดๆ

Aventador
Gallardo
Diablo
Miura
Countach

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
vigo champ ต้องอุทานว่า "คิดได้ไง!!!"

nuTTy

• บุคคลทั่วไป
Honda " city " ไง ..คิดได้ไงอ่ะ ง่ายต่อการจดจำและเรียกขาน

umm ไหนๆก็เวิร์คและขายดี จริงๆควรจะมีรุ่น " Honda Country " ,  " Honda Local" , " Honda Rural " ทำตลาดตามมา  ;D

ออฟไลน์ Devil13

สำหรับผมชอบชื่อ FORD มัสแตง กระทิงดุเทห์มากมาย ;D

แต่ถ้าคิดได้ไงละก็ D-MAX Super Platinam ที่มาต่อจากรุ่น Plattinam
ลองคิดดูรุ่นแรก Plattinam รุ่น 2 Super Plattinam ......คิดได้ไง????
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 13:04:26 โดย Devil13 »

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: ชื่อรุ่นรถอะไร ที่คุณเห็นแล้ว ต้องอุท$
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 13:22:39 »
Pagani Huayra ครับ ขนาด Topgear ยังเอาไปล้อ :P

ปล.อ่านว่า วาย-อี-ร่า มึนจิงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 13:24:12 โดย PJ" »

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Honda ELYSION ครับ เรียกย้ากกกยากกกก

ออฟไลน์ HmeeJeabJeab

• Newbie
  • *
ต้องนี่ครับ ยาวสุดขีด

Toyota Hilux Vigo Champ CNG

ยี่ห้อ + รากฐานรุ่น + ชื่อ Model + ชื่อรุ่นของ Model + พลังงานเสริม

ออฟไลน์ Buffy

Honda ELYSION ครับ เรียกย้ากกกยากกกก

ELYSION  อ่านว่ายังไงครับ

อี-ลิซ-ซี-ยง หรือ อีไลชั่นครับ

ออฟไลน์ ocgolf

• Newbie
  • *
SKYLINE เส้นขอบฟ้า ผมว่าเท่มากเลยครับ

ออฟไลน์ prai

Alfa Romeo Giulietta ครับ ชื่อรุ่นรถยนต์สุดโรแมนติกจากประเทศอิตาลี
ได้ยินชื่อแล้วคิดถึง Romeo&Juliet ครับ :-[

ออฟไลน์ Tonge

อี-ลิซ-ซี-ยง หรือ อีไลชั่นครับ

เคยเหนในหนังสือรถเขียน อีลีซีออง น่ะครับ

ออฟไลน์ O_o"

D-MAX คิดมาได้ชื่อนี้ ชื่ออื่นๆมีเป็นร้อยเป็นพันไม่เอา กับ มาสด้า 2 3 6 คิดชื่ออะไรไม่ออกแล้วใช่ป่าว เอาตัวเลยโดดๆมาตัวเดียวเลยดูไม่ค่อยมีแรงบันดานใจในการตั้งชื่อ

NgoH

MU7 ช้อย

ออฟไลน์ mongolias

DMAX รุ่นใหม่หมด  ครับ

PKS8

SKYLINE เส้นขอบฟ้า ผมว่าเท่มากเลยครับ

+1 ผมก็ชอบครับ ทั้ง Silvia และ Skyline เป็นชื่อที่พูดแล้วเท่ห์จริงๆ

ออฟไลน์ joeyote

Mazda Cronos
Mazda Eunos
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ samgler

D-Max เคยมีคนบอกผมว่า มาจาก ดีมาก

ผมว่า น่าจะเป็นมุขเขา มั้ง  ;D

ออฟไลน์ redsun

ISUZU DMAX GOLD SERIE  ------------------->มีแต่ร๊วยมีแต่รวย
ISUZU DMAX PLATINUM  ---------------------->ยิ่งใช้ยิ่งรวย
ISUZU DMAX SUPER(โครต) PLATINUM ------>นำทางรวย
ISUZU DMAX SUPER TITANIUM---------------->เดินหน้ารวย (ปิกอัพซูเปอร์อัจฉริยะ ยอดประหยัดน้ำมัน)
คงคิดชื่อแร่ธาตุต่อไม่ได้แล้วอ่ะ

ล่าสุดไปกันใหญ่แล้ว
ISUZU D-MAX V-CROSS ------>รุ่นใหม่หมด! ปิกอัพสำหรับคนทั้งโลก
ปล.อีกหน่อยออกจักรวาล กาแลคซี่แน่นอน.....(SUPER V-CROSS GALAXY X-I)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 15:03:00 โดย redsun »

AauN

ISUZU DMAX GOLD SERIE  ------------------->มีแต่ร๊วยมีแต่รวย
ISUZU DMAX PLATINUM  ---------------------->ยิ่งใช้ยิ่งรวย
ISUZU DMAX SUPER(โครต) PLATINUM ------>นำทางรวย
ISUZU SUPER TITANIUM------------------------>เดินหน้ารวย (ปิกอัพซูเปอร์อัจฉริยะ ยอดประหยัดน้ำมัน)

ปล.ล่าสุดไปกันใหญ่แล้ว
ISUZU D-MAX V-Cross ------>รุ่นใหม่หมด! ปิกอัพสำหรับคนทั้งโลก
อีกหน่อยออกจักรวาล กาแลคซี่แน่นอน.....

คิดเหมือนกันเลยครับ สงสัยเปิดตารางธาตุตั้งชื่อรุ่น

ออฟไลน์ chean

bmw ทุกซีรีย์ ตั้งชื่อได้เข้าใจง่าย เรียงจากเล็กไปใหญ่

แบ่งแยกประเภทรถได้ชัดเจน จดจำง่าย หลักการตลาดถูกต้อง...เป๊ะ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า

+1 ผมก็ชอบครับ ทั้ง Silvia และ Skyline เป็นชื่อที่พูดแล้วเท่ห์จริงๆ
Like+1 ครับ
Alfa Romeo Giulietta ครับ ชื่อรุ่นรถยนต์สุดโรแมนติกจากประเทศอิตาลี
ได้ยินชื่อแล้วคิดถึง Romeo&Juliet ครับ :-[
Like+1 ครับ คิดเหมือนกันเลยครับ

Phongrapee

ชื่อรุ่นฟังดูแล้วเท่ห์  สกายไลน์
ชื่อรุ่นฟังดูแล้วมีพลัง เซฟิโร่
ชื่อรุ่นฟังดูแล้วสดใส ซันนี่
ชื่อรุ่นฟังดูแล้วภูมิฐาน แอคคอร์ด
ชื่อรุ่นฟังดูแล้วดุดัน โคโรราโด
ชื่อรุ่นฟังแล้วเสนาะหู เอลันตร้า

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
~รถซาเล้ง~
~รถอีแต๊น~

คิดได้ไงอะ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ MDesign

• Jr. Member
  • **
AE86 ตำนานแห่งยอดเขาอากินะ 8)

myalexxp

Honda " city " ไง ..คิดได้ไงอ่ะ ง่ายต่อการจดจำและเรียกขาน

umm ไหนๆก็เวิร์คและขายดี จริงๆควรจะมีรุ่น " Honda Country " ,  " Honda Local" , " Honda Rural " ทำตลาดตามมา  ;D

เห็นด้วยครับ

สั้นๆ ตรงๆ ไม่ต้องอธิบาย

คนคิดนี่สุดยอดเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

เคยเหนในหนังสือรถเขียน อีลีซีออง น่ะครับ
อ่านว่า เอ-ลิ-ชอง (ควบตัว shi-o-n) ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Headman

แล้วแบบนี้ล่ะครับ
Citroen Ds ( เดย์เอส )
Citroen Evasion ( อีวาซิออง สมัยก่อนผมยังอ่าน อีว่าซั่นเลยครับ )
Citroen Xantia ( ซองเทียนะครับไม่ใช่ แซนเทีย )

เรารักจ่าโท :))))