ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดมาเพิ่งเคยเห็น คนสูบบุหรี่ระหว่างเติมแก็สรถยนต์ !!  (อ่าน 8017 ครั้ง)

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
เหตุเกิดเมื่อวานตอน 2 ทุ่มครับ

ปั้มแก็ส ติดปั้มน้ำมัน คาลเทค

ระหว่างที่หลายๆท่านกำลังออกมายืนรอขณะเด็กปั้มกำลังเติมแก็ส

มีรถ เติมอยู่ 6 คัน และแล้ว ก็มีเจ้าของรถ แคมรี่สีทอง ออกมาพร้อมด้วยไฟแช็คและบุหรี่ !!

เค้าหันมายิ้มให้กับทุกคนพร้อมจุดบุหรี่สูบในทันที !! สูบต่อหน้าป้ายเตือน !!

ผมถึงกับอึ้ง... ทั้งลุ้น ทั้งเสียว

ไม่รู้ว่าเจ้าของรถท่านอื่นว่าไงมั้ง แต่ที่แน่ๆ ผมเข้าในรถก่อนเลย พอเติมเสร็จรีบออกมาทันที

ไม่อยากเข้าไปเตือน ไม่อยากมีเรื่อง

ถ้าท่านเจอเหตุการณ์แบบผมมั่ง อยากทราบว่าจะทำยังไงกัน

:-[

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
เป็นผม ไม่เติมแล้ว วิ่งออกไปเติมปั๊มอื่น เกิดในรถเรามีพ่อแม่พี่น้อง ลูกเล็กเด็กแดง ผมจะไม่เสี่ยงเด็ดขาด ถึงใครจะบอกว่าไม่เป็นไรก็ตาม

ออฟไลน์ Sammy_

นั่นสิผมฟังแล้วยังขนลุก ปั่มแกสต่างๆพวกวิทยุเค้ายังเอาไปไว้ไกลๆเลย แล้วนิมายืนสูบ โห้สุดยอดจริง

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าเป็นผม หนีให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ  ;D
ถึงแม้ว่าโอกาศระเบิดอาจจะน้อย แต่ผมก็ไม่เสี่ยง ถ้าเค้าอยากเกรียมก็ปล่อยเค้าเกรียมไปคนเดียว  >:(

ออฟไลน์ delete

ผมเคยเจอครั้งนึง
จังหวะที่เด็กปั๊ม ดึงสายเติมออกจากรถหลังเติมเสร็จ แล้ววาล์วที่หัวเติมมันไม่ตัด แก๊สพุ่งออกมาเป็นสายเลย
คนขับเป็นผู้ชาย มากับแฟน ผู้ชายเปิดประตูรถวิ่งออกมาก่อนเลย ส่วนแฟนเค้ายังนั่งอยู่ในรถอยู่เลย  ;D ;D ;D
ดูๆแล้ว น่าจะคบกันหรือแต่งงานกันนานแล้วแน่ๆเลย เลยรักแฟนมาก  :D :D :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จังหวะที่เด็กปั๊ม ดึงสายเติมออกจากรถหลังเติมเสร็จ แล้ววาล์วที่หัวเติมมันไม่ตัด แก๊สพุ่งออกมาเป็นสายเลย
คนขับเป็นผู้ชาย มากับแฟน ผู้ชายเปิดประตูรถวิ่งออกมาก่อนเลย ส่วนแฟนเค้ายังนั่งอยู่ในรถอยู่เลย  ;D ;D ;D
ดูๆแล้ว น่าจะคบกันหรือแต่งงานกันนานแล้วแน่ๆเลย เลยรักแฟนมาก  :D :D :D

เกรงว่าหลังจากนั้นจะเป็นไงหน่ะสิ ผู้หญิงจะคิดว่าตูจะฝากชีวิตกับหมอนี่ดีมั๊ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

" ไม่เห็นโลงศพ ไม่หลั่งน้ำตา " คำๆนี้ยังใช้เตือนสติคนที่กำลังประมาทได้เสมอ ยกเว้นไอ้บ้านั่น  >:(

ออฟไลน์ adis

เป็นผมก็ขอเผ่นก่อนละครับ ทำไปได้ไงเนี่ย

ออฟไลน์ Nookkiez

ผมเห็นคนขับรถตู้ คนขับแท็กซี่ทำประจำเลย
Test ..

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าผมเห็นแบบนั้นก็คงเผ่นก่อนล่ะ
ในเมืองไทยหากไม่ระเบิดสักครั้งก็คงไม่มีการบังคับใช้ ก.ม. หรือเพิ่มโทษให้จริงจังสักที
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

NgoH

• บุคคลทั่วไป
LPG ถ้าไม่รั่วหรือมีกลิ่นฟุ้งตามบริเวณนั้น อย่าตกใจเลยครับ คงไม่เป็นหรอก ถ้าไม่ซวยจริง

ออฟไลน์ kan.kom

ขนาดปั๊มน้ำมันเค้ายังไม่ให้เลย
นี่ล่อปั๊มแก๊ซ

ปกติ เค้าบอกกันว่า บุหรี่เป็นอันตรายต่อตัวเองและคนรอบข้าง
แต่อันนี้คนสูบเป็นตัวอันตรายแทน
น่ากลัวชิบ

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
ถ้ามันสูบ ขณะรถผมเติม ผมเข้าไปด่าเลย ยอมรุนแรง

แต่ถ้า มันสูบ ขณะผมยังไม่เติม ผมคงเลี้ยวรถออกมาเลย

หลบเข้าไปในรถ หากมันระเบิดขึ้นมาจริง ก็ไม่รอดหรอกครับอยู่ในรถ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
สันดานแย่จริงๆครับคนแบบนี้

ออฟไลน์ gundam126

ผมเคยเจอยิ่งกว่านี้อีกครับ สูบบุหรี่ คุยโทรศัพท์ ไม่ดับเครื่องยนต์ ทำตัวกร่างเด็กปั๊มพูดก็ไม่ฟัง....

ออฟไลน์ swan

ผมก็เคยเจอครับ ขับรถเข้าไปจะเติม lpg จู่ๆก็มีชายคนนึงเอาบุหรี่ออกมาสูบ ห่างจากรถที่เติมแก๊สไม่ถึง 10 ม. ส่วนพื้นที่ด้านหลังที่เค้าสูบบุหรี่อยู่นั้นเป็นส่วนของปั๊มที่ใช้สูบแก๊สและสร้างแรงดันแก๊สส่งมาที่หัวจ่าย ผมรีบเผ่นออกจากปั๊มไปเลย นึกแล้วยังเสียวไม่หาย

ออฟไลน์ nicsjerry

เกิดตูมตามขึ้นมา ก็หารูปเลย ไม่ต้องหาร่าง ;D

ออฟไลน์ YenChar

ถ้ามันตูมขึ้นมา รัศมี 100 เมตร ผมว่าไม่เหลือครับ
ยังไม่นับเศษซากที่กระเด็นออกมาอีก

แต่เป็นเรื่องธรรมดาครับ
วัวหายล้อมคอก เราน่าจะชินกันได้แล้ว
ถ้าเจอ ไม่ต้องเตือนครับ หนีก่อน

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
พวกนี้ไม่มีความรับผิดชอบต่อสังคม ถ้าตัวเขาตายคนเดียวเราก็จะเฉยๆ ถ้าเป็นผมๆ ผมคงเดินไปบอกเค้านะครับแต่คงสุภาพบอกพี่ใจเย็น

เดี๋ยวไปสูบกันนอกปั๊มดีกว่า คงพูดเชิงติดตลกไปให้ดูไม่ซีเรียสแต่ในใจคงด่าพ่อล่อแม่ไปหลายดอกหละครับ

ออฟไลน์ mengkubs

• Jr. Member
  • **
เหตุเกิดเมื่อวานตอน 2 ทุ่มครับ

ปั้มแก็ส ติดปั้มน้ำมัน คาลเทค

ระหว่างที่หลายๆท่านกำลังออกมายืนรอขณะเด็กปั้มกำลังเติมแก็ส

มีรถ เติมอยู่ 6 คัน และแล้ว ก็มีเจ้าของรถ แคมรี่สีทอง ออกมาพร้อมด้วยไฟแช็คและบุหรี่ !!

เค้าหันมายิ้มให้กับทุกคนพร้อมจุดบุหรี่สูบในทันที !! สูบต่อหน้าป้ายเตือน !!

ผมถึงกับอึ้ง... ทั้งลุ้น ทั้งเสียว

ไม่รู้ว่าเจ้าของรถท่านอื่นว่าไงมั้ง แต่ที่แน่ๆ ผมเข้าในรถก่อนเลย พอเติมเสร็จรีบออกมาทันที

ไม่อยากเข้าไปเตือน ไม่อยากมีเรื่อง

ถ้าท่านเจอเหตุการณ์แบบผมมั่ง อยากทราบว่าจะทำยังไงกัน

:-[

ให้นายคนนั้นไปสูบที่ปั้มแก๊สก่อนถึงเซ็นบางนาสิ

โดนพนักงานปั้มด่าไล่พ่อยันทั้งตระกูล
+มียกรองเท้าขึ้นมาขู่ด้วย

ทุกวันนี้ยังขอบพนักงานปั้มแก๊ซคนนั้นอยู่เลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

แม่งก็โง่ได้อยู่แค่นี้แหละครับ

(อันตรายเสี่ยงถึงขั้นทำลายชีวิตผู้อื่นแม้มีป้ายเตือน ผมไม่ได้พูดแรงไปหรอกครับ)

ออฟไลน์ PANZERFAUST

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นผมๆ จะถอยมาห่างๆ แล้วรอให้มันระเบิด พอระเบิดปั๊บเหตุการณ์ชุลมุนผมก็เข้าไปกระทืบไอ้คนสูบบุหรี่ซ้ำ (ถึงมันจะเดี้ยงไปแล้วก็เถอะ)
โหดไปไหมเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ apiwattu67

รีบขับรถหนีโดยด่วน

ออฟไลน์ wanarat7777

เจอตรงปั๊มพระรามเก้าเหมือนกัน แต่มีเจ๊ผู้หญิงที่ดูแลปั้มออกมาไล่ บอกว่าพึ่งซ้อมดับเพลิงมาหยกๆ ไม่ให้สูบออกไปข้างนอก ตะโกนดังๆ แต่ไม่ได้ด่าอะไร อาเฮียเค้าก็ออกไปข้างนอกหน้าปั๊มไปดูดต่อ ซึ่งถ้าเจ๊ไม่มาผมก็จะไปบอก ยอมมีเรื่อง เอาสิจะตายเพราะความถูกต้อง และความปลอดภัยของคนทั้งปั้มก็ให้มันตายเหอะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ลองมานั่งอยู่ในร้านล้างรถ ที่อยู่ในปั้มก๊าซ แถวพระราม 4 ทุกวันศุกร์ อย่างผมสิครับ

เจออะไรแปลกๆแบบนี้เรื่อยๆ

เจ้าของปั้ม ออกโรงด่าเช็ดคนขับแท็กซี่ หรือเด็กปั้มที่สบบุหรี่ในปั้มเลย
ขนาดจัดพื้นที่หน้าห้องน้ำ หลังปั้มไว้ให้ดูดบุหรี่แล้ว ก็ยังมีพวกยกบุหรี่ขึ้นมาจุดสูบ

แล้วเคยเจอถึงขั้น รถกระบะเครื่องเบนซิน ติด LPG เข้าปั้มมา เติมไม่ได้ มีประกายไฟที่หัวถัง!!
เจ้าของรถกับเด็กปั้ม เข็นมาจอดหน้าร้านล้างรถเรา
พวกผม นั่งประชุมงานกันอยู่ ลุก และเตรียมหาที่ทางหลบกันไว้เลย

เจ้าของรถ ทำเป็นเรื่องปกติ แก้ปัญหา แล้วจบ ไฟก็ดับไปเอง!

โอยยย ใจหายวาบบบบ เกือบจะไล่ให้ทมันออกไปนอกปั้มแล้วนะ
รถก็เก่า ถังก็มีประกายไฟ มรึงยังจะเติมก๊าซกันอีกเหรอ?

ออฟไลน์ superden

ชายคนนั้นวิ่งออกมาจุดบุหรี่โยนไปที่รถตรงบริเวณแฟนนั่ง   เฮ่อๆๆ (ล้อเล่น)

ออฟไลน์ devilpharynx

วันหลังต้องเอารูปมาประจานครับ ประจานทั้ง ปั้มที่ปล่อยให้สูบ และ ที่ต้องเล่น ให้หนักกับคนสูบ....