ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามความเห็นเกี่ยวกับร้านขายยางในอินเตอร์เนตครับ  (อ่าน 4261 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kock_mrk

• Newbie
  • *
พอดีว่าเจอเวปขายยางที่มาปักหมุดในคลับรถยนต์หลายๆคลับ โดยมีเนื้อหาดังนี้

1.ราคาถูกที่สุด ถูกมากจนไม่น่าเชื่อว่าจะขายได้
2.จัดส่งโดย บ.เอกชนเท่านั้น ไม่มีการรับของหน้าร้าน(ไม่มีหน้าร้าน แต่บอกว่ามีโกดัง) จะวิ่งไปเอาเองก็ไม่ได้
3.หน้าเวปไซต์ไม่มีที่อยู่ที่ชัดเจน หน้าเฟสบุ๊ค ก็ไม่มีรายละเอียดอะไรเลย
4.ต้องโอเงินไปก่อนเต็มจำนวนจึงจะจัดส่งให้

คำถามครับ

1.ราคายางถูกขนาดนี้ขายได้จริงหรือครับ ถ้าเป็นจริงร้านขายยางต้องมีกำไรมากเลยนะครับ
2.ความคุ้มค่าในการลองสั่งซื้อมากน้อยแค่ไหน (เสี่ยงโดนโกงได้มากขนาดไหน)
3.ถ้าต้องการตรวจสอบว่าเชื่อถือได้หรือไม่ควรให้เจ้าของเวปยืนยันอะไรบ้าง เพื่อพิสูจน์ว่ามีของอยู่จริง

ปล.ไม่ได้มาขายของนะครับ แค่อยากได้ของถูกแต่ไม่อยากโดนหลอกครับ

ขอบคุณครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
เป็นยางที่ค้างสต๊อก วันเดือนปีเก่า

ออฟไลน์ Kock_mrk

• Newbie
  • *
ผมก็สงสัยว่าจะเป็นแบบนี้เหมือนกัน

แต่ทางเวปบอกว่า สั่งจากผู้ผลิตโดยตรงเป็นยางใหม่เลยครับ

มันเป็นไปได้ไหมครับ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
รถพวกผมสั่งจากเวปทั้งนั้นครับ......

ยางใหม่แน่นอนครับ....เพราะเราดูได้ว่าวันผลิตเมื่อไหร่(ถ้าดูเป็น)  ส่วนทำไมถูกเพราะร้านพวกนี้ใช้วิธีตัดหน้าร้านเอาครับ..ไม่ต้องสต๊อก  
ส่วนยางใหม่และแท้ครับแน่นอนครับ......ไม่มียางปลอม หรือหล่อดอกใหม่ครับ.......
ส่วนถ้าร้านเค้าบอกเป็นยางค้างสต๊อกก็ว่าไปอีกกรณีคับ
ผมอยู่ อุตรดิตถ์สั่งยางพวกนี้มาใช้จากชลบุรี  โดนค่าส่ง4เส้น 3-400 บาท  ใช้มาจะ 10 ปีแล้วครับ..รถพวกๆกันใส่ไปเป็น ร้อยๆแล้ว...ถูกกว่ายางแถวบ้านต่อเส้น เส้นละ 500-2500 บาท ต่อเส้น..
เิอามาให้ร้านแถวบ้านใส่ รวมถ่วงแล้ว  800บาท ครับ...
เซฟตังส์ได้  2พัน-10000   บาท  ต่อชุดครับ.....

ช่วยชี้เป้า  ร้านผมสั่งประจำ...ขึ้นต้น...........สวนสยามครับ....  ถามอากู๋ดูได้.....

พวกๆกันซื้อที่นี่เป็นหมื่นๆแสนๆแล้วคับ...

ล่าสุดยางดันลอป 703 ขอบ17 แมคอินไทยแลน เส้นละ 2900 เองครับยางสัปดาที่  16 ปี 2012  ครับ....แถวบ้านผมขายเส้นละ 3780 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2012, 14:17:20 โดย poonshop »

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
3.หน้าเวปไซต์ไม่มีที่อยู่ที่ชัดเจน หน้าเฟสบุ๊ค ก็ไม่มีรายละเอียดอะไรเลย
4.ต้องโอเงินไปก่อนเต็มจำนวนจึงจะจัดส่งให้

==================================================

สำหรับผมเพียงพอต่อการตัดสินใจ ........ สำหรับท่านอื่นผมไม่รู้  รอคำตอบจากคนข้างล่างถัดไป

ออฟไลน์ Devil13

สำหรับผม ถ้าไม่มีที่อยู่ชัดเจน ให้เราโอนเงินก่อนท่าเดียว ผมไม่ซื้อครับ
ยอมเสียตังซื้อร้านที่แพงกว่า แต่น่าไว้ใจกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
ได้ ไม่คุ้มเสียหรอกครับ

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
เท่าที่เคยใช้บริการขนาด235/35/19  เป็นยางปี2009 ของใหม่100%  โทรตามหน้าweb เค้ามาส่งถึงบ้านด้วยครับ
ซื้อมาเส้นละ3,300บาท เป็นยางจีนซื้อมา8เส้นตอนนี้ใช้ไปแล้ว 35000โล
ดอกเริ่มแข็งมีเสียงบ้างแต่ ใช้เล็บจิงเนื้อยางยังกดลงครับ
แต่ผมวิ่งในกรุงเทพเสียส่วนใหญ่ 35000กิโล วิ่งในกรุงเทพอย่างเดียวไม่คิดมากเรื่่องผลิตจากที่ไหน 
วิ่งผ่านถนนเปียกได้ดี เช่นกัน  วิ่งอยู่180-200กิโลเมตรสบาย 
หมดชุดนี้แล้วคงไม่ใช้ซื้อแล้ว เพราะคงขายรถแล้ว

ออฟไลน์ simcity

1. ราคาถูกเป็นเรื่องปกติครับ บาง lot เค้าตัดมาเยอะ ได้ราคาดี หรือ ยางเก่าเก็บ ยางใหม่ปีเก่า ก็จะลดเยอะมาก

แต่เราต้องดูปยางด้วย เพราะถ้ายางปีเก่า ราคาจะต้องถูกลงไปพอสมควร

2. อันนี้แปลกๆ ถ้าไม่มีหน้าร้าน อย่างน้อย วิ่งไปรับของเอง ส่วนใหญ่ก็จะขายให้ทั้งนั้น

ไม่มีเหตุผลอะไรเลย ที่มารับสินค้าเองแล้วจ่ายเงินสดไม่ได้

3. อันนี้ต้องถาม feedback จากในเวบที่เค้าประกาศโฆษณา ว่าคนขายรายนี้ น่าเชื่อถือแค่ไหน

ถ้าเคยมีสมาชิกหลายคน เคยซื้อแล้วไม่มีปัญหา ก็โอเคครับ

4. ถ้าให้จัดส่งให้ ก็ต้องโอนเงินเต็มอยู่แล้วครับ ปกติ

สรุป น่ากลัวข้อ 2 ข้อเดียวครับ

ลองโทรไปคุยกับคนขายดูครับ วิ่งไปเอาเอง หรือ นัดสถานที่กัน ดูยาง ดูปี ดูสภาพ จ่ายสด แล้วยกของขึ้นรถเลยได้มั้ย