ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นคลิปนี้อาจมีร้อง "ตกลงนี่สื่อมันทำกันงี้เลยหรือไง"  (อ่าน 6794 ครั้ง)

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
ก่อนอื่นอยากให้ดูคลิปนี้ก่อนครับ

ไม่อยากเชื่อว่า เนินขนาดนั้น เห็นรถข้างหน้าเบรคลดความเร็วเพื่อจะได้ไม่จั๊มให้กระแทกรถเล่น ปรากฏว่ามันไม่เบรค เล่นจั๊มเนินกันให้รถมีรอยเล่น?
เคยรู้มาเหมือนกันว่าถ้าไม่มีความจำเป็น อย่าไปซื้อรถที่เคยเป็นรถสื่อมาขับ แต่ไม่คิดว่าที่ผ่านมา มันอาจโดนเล่นแบบนี้มา เห็นแล้วร้องเหวอเหมือนกัน

(เห็น BRZ โดนจั๊มแบบนี้แล้วแอบเซ็งเหมือนกัน กันชนหน้ามีรอยครูดแน่)
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
No comment จริงๆ ครับ เห็นแล้วได้แต่ โอ้ย ตามในคลิป  :-X

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
เสียดายรถจริงๆครับ ออกแนวขับแบบไม่ถนอมรถกันเลยซักนิด :(

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ไม่แปลกครับ รถพวกนี้เขาจะต้องทดสอบให้ถึงขีดสุดของรถอยู่แล้ว

บางทีแล้ว รถสำหรับสื่อ อายุ1ปี อาจโทรมกว่าแท็กซี่ที่ใช้มาเป็น10ปีเสียอีก

ออฟไลน์ Bluedoft

พังกันพอดีแบบนี้

ออฟไลน์ Ruksadindan

อย่าลืมดูสัญญาก่อนครับ เรื่องความเสียหาย
พวกนี้คงจัดได้เต็มที่

ออฟไลน์ IS2000

ที่ต่างประเทศรถสื่อพอใช้เสร็จนี่บดทิ้งเป็นเศษเหล็กทั้งนั้นครับ (ไม่ทราบที่ไทยทำมั้ย)
เคยอ่านว่าขนาดรถระดับ Lexus LFA คันที่ออกมาให้สื่อลองตอนแรกๆ พอเสร็จภาระกิจก็ส่งกลับไปบดทิ้ง
ตามลิ้งนี่เป็นรถของ Lexus รุ่น ISF กับ ISC ที่โชว์ในงานรถแต่ง Sema ที่อเมริกา
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ UNDISPUTED

• Jr. Member
  • **
คุณจิมมี่เคยพูดไว้เรื่องรถทดลองขับแล้วครับ ลองไล่ๆ อ่านดูนะ

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
ที่ต่างประเทศรถสื่อพอใช้เสร็จนี่บดทิ้งเป็นเศษเหล็กทั้งนั้นครับ (ไม่ทราบที่ไทยทำมั้ย)
เคยอ่านว่าขนาดรถระดับ Lexus LFA คันที่ออกมาให้สื่อลองตอนแรกๆ พอเสร็จภาระกิจก็ส่งกลับไปบดทิ้ง
ตามลิ้งนี่เป็นรถของ Lexus รุ่น ISF กับ ISC ที่โชว์ในงานรถแต่ง Sema ที่อเมริกา

เคสนี้เคยอ่านที่ Speed Hunters แล้วครับว่าต้องทำลายทิ้งเพราะรถไม่มี VIN ครับ โดนศาลสั่งให้ทำลายทิ้งลูกเดียว
ซึีงมันสลับ R33 คันที่อยู่ใน F&F ครับ เพราะมันผิดกฏหมาย Show & Display แต่ต้นเลย
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ burutrad

อันนี้พูดตรงๆว่าธรรมดามากครับของ top gear เอา bentley brooklands มา drift จนยางระเบิดโหดกว่านี้เยอะครับ ;)

ออฟไลน์ FyGI

บอกได้คำเดียวว่า "เสียดาย"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เปล่าหรอก

ปัญหามันเหมือนกันทั่วโลกแหละครับ

อยู่ที่สำนัก

ฝรั่งบางสำนัก ซัดไม่เลี้ยง เพราะคิดว่า ไม่ใช่รถข้า
พอๆกับสืิ่อไทยบางรายเช่นกัน

ผมถึงต้องพยายาม ลองรถแต่ละรุ่น เป็นรายแรก หรือไม่ก็ รายแรกๆ มาทำรีวิวให้คุณอ่านกัน
เหตุผลก็คือ ช่วงแรกๆ รถจะยังไม่โทรมมากครับ แค่นั้นละ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

เปล่าหรอก

ปัญหามันเหมือนกันทั่วโลกแหละครับ

อยู่ที่สำนัก

ฝรั่งบางสำนัก ซัดไม่เลี้ยง เพราะคิดว่า ไม่ใช่รถข้า
พอๆกับสืิ่อไทยบางรายเช่นกัน

ผมถึงต้องพยายาม ลองรถแต่ละรุ่น เป็นรายแรก หรือไม่ก็ รายแรกๆ มาทำรีวิวให้คุณอ่านกัน
เหตุผลก็คือ ช่วงแรกๆ รถจะยังไม่โทรมมากครับ แค่นั้นละ

เห็นพี่จิมมี่มาตอบ โดนใจกับคำว่า"ซัดไม่เลี้ยง เพราะคิดว่า ไม่ใช่รถข้า" เลยจะขอนอกเรื่องนิดนึง ผมเอารถไปเครมทำสีกับอู่ เจอเด็กขับรถของลูกค้าแต่ละคัน ขับกระแทก ออกตัวล้อฟรี เลี้ยวขึ้นเนินล้อยก ไม่มีเบรค ลงหลุมไม่แตะเบรค กระแทกตึงๆ ผมหล่ะเครียด ไม่เคยรุนแรงกับรถตัวเองแบบนั้นเลย แล้วเอารถเข้าเช็คระยะตามศูนย์ต่างๆ ไม่รู้เด็กมันจะรีบทำเวลาไปขนาดไหนกัน เห็นเหยียบกันซะ เพลียครับเจอแบบนี้ ไม่รู้จะอธิบายยังไง :(  >:(

ออฟไลน์ 2k

แม้ในสัญญาจะไม่ว่าแต่ด้วยจรรยาบรรณความมีมารยาทของคนก็ไม่ควรทำอยู่ดีครับ เชื่อว่าไอ้การกระโดดจนรถลอยเหมือนหน้าปกเกมแรลลี่เครื่องเพลย์เสตชั่นนั้นในการใช้งานจริงไม่มีใครกล้าทำหรอก พังวอดวายหมด  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ H.

มนคงเป็หน้าที่เขามั้งครับทีจะโชว์ศักยภาพรถออกมาให้ได้สูงสุด เพราะเหมือนไอ้ brz คันแรกที่โดดมาเนี่ยไม่ใช่รถสื่อนะ หน้าตากับเสียงเหมือนตัวแต่งเลย
H.

ออฟไลน์ Tonge

เพราะรถเตี้ยรึเปล่าครับ อิมไม่เห็นจะขูดเลย   สันสะพานก็โหดเอาเรื่องนะ แหลมเชียว