ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเครื่องเสียงของมาสด้า2 ตัวไมเนเชนจ์หน่อยครับ  (อ่าน 6049 ครั้ง)

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
ญาติผมเพิ่งถอยมาเมื่อประมาณ2เดือนก่อนครับ
(คาดว่าจะยังไม่ใช่โฉมปัจจุบัน)
เห็นว่าเค้าได้เครื่องเสียงของkenwood (แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นspiritหรือmaxxอ่ะครับ)
แต่พอตัวไมเนเชนจ์ที่เพิ่งเปิดตัว
เข้าไปดูในเว็บ ก็กลับมาให้เครื่องเสียงแบบเก่า

สรุปว่าพอไมเนเชนจ์ ก็กลับมาให้เครื่องเสียงแบบเดิมเหรอครับ
ค่อนข้างงงมากครับ
*-*
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
รุ่นเครื่องเสียง kenwood น่าจะเป็นตัว 2navi  อ่ะ ป่าวครับไม่แน่ใจแต่เคยเห็นว่ามันมีหน้าจอให้อยู่ละ เป็นเวอร์ชั่นพิเศษ คล้ายๆ lancer-ex ตอนมี แรลลี่อา์ตคอนเซป อ่ะครับ

รุ่นเครื่องเสียง kenwood น่าจะเป็นตัว 2navi  อ่ะ ป่าวครับไม่แน่ใจแต่เคยเห็นว่ามันมีหน้าจอให้อยู่ละ เป็นเวอร์ชั่นพิเศษ คล้ายๆ lancer-ex ตอนมี แรลลี่อา์ตคอนเซป อ่ะครับ

ผมก็ไม่ค่อยมั่นใจว่ามันมีจอหรือเปล่าครับ
แต่ถ้าเป็น2navi มันน่าจะต้องตกแต่งที่ประตูหลังด้วยสติ๊กเกอร์
ซึ่งรถเค้าไม่มีอ่ะครับ
*-*

ออฟไลน์ arta1722

• Jr. Member
  • **
ของ Kenwood เอาเข้ามาแก้ขัดเฉยๆครับ ช่วงนั้น ตัวเครื่องเสียงแบบมิกกี้เม้าส์ผลิตไม่ทัน จึงเอามาแทนชั่วคราว จากนั้นถึงเวลา MC ตัวมิคกี้เมาส์ ก็มีการปรับเปลี่ยนโดยเพิ่มแถบสีดำเปียโน 

ของ Kenwood เอาเข้ามาแก้ขัดเฉยๆครับ ช่วงนั้น ตัวเครื่องเสียงแบบมิกกี้เม้าส์ผลิตไม่ทัน จึงเอามาแทนชั่วคราว จากนั้นถึงเวลา MC ตัวมิคกี้เมาส์ ก็มีการปรับเปลี่ยนโดยเพิ่มแถบสีดำเปียโน 

โอว ขอบคุณมากเลยครับ
 ;D

ออฟไลน์ the_bunz

• Jr. Member
  • **
ได้วิทยุ มิกกี้เมาส์เหมือนเดิม แต่มีแถบคาด
และเพิ่มฟังค์ชั่น USB ที่ข้างๆช่อง Aux ขึ้นมาครับ

แต่คนที่ได้ Kenwood ไป บอกว่า Kenwood เสียงดีกว่า

ออฟไลน์ baeyongcai

วิทยุของ 2NAVI ไม่ใช่ของ KENWOOD ครับ ของอะไรไม่รู้ แต่ดูคล้ายกับวิทยุจีนหรือไต้หวัน

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto

ทำไมถึงเรียกว่า มิกกี้เม้าท์อ่ะครับ *-*

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
นี่ไงครับ มิ้กกี้เม้าซ์ ;D

นึกภาพออกมั้ยครับ อิอิ :D

เครดิตภาพจาก thaimazda2
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

^^^^^^^^^^^^^^
น่ารักดีครับ  ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ุถ้าจำไม่ผิด M2 ที่เปลี่ยนจากวิทยุ Built in เป็นรุ่น พิเศษ music edition อะไรประมาณนี้ครับผมจำไม่ึค่อยได้

เปลี่ยนทุกรุ่นย่อย Max spirit grove เป็น  2din dvd  - 2din player  - 1din player เป็นของ kenwood

แต่หลังจากไมเนอร์เล็กๆ อีกรอบที่เปลี่ยนไฟหน้ารุ่นท๊อปเป็นโปจเจคเตอร์ ก็กลับไปใช้ วิทยุ Built in เหมือนเดิม

เพลียดีเหมือนกัน