ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำฟิล์มหน่อบครับ จะเอาไปติดพรุ่งนี้แล้วครับ  (อ่าน 5204 ครั้ง)

ออฟไลน์ aA

• Jr. Member
  • **
พรุ่งนี้จะได้รับรถแล้วก็จะเอาไปติดเลยอะครับ
ตอนนี้ดู 3m บานหน้า FXR-35 รอบคัน FXR-20
มันจะมืดไปมั้ยครับ รถผมเฟียสต้า5ประตูสีขาว
ขอถามเรื่องของแถมด้วยครับ ผมได้ของแถมน้อยมากหรือแทบไม่ได้เลยก็ว่าได้
อยากรู้ว่าถ้าวันรับรถเนี่ย(พรุ่งนี้) พอจะขอของแถมได้ป่าว
เพราะแม่ผมโทรมาบอกว่า ของแถมเพิ่มไม่ได้ เซลบอกว่าต้องขอตั้งแต่วันทำสัญญา
เลยอยากรู้ว่าถ้าจะขอพรุ่งนี้จะได้มั้ย ของที่ผมได้ตอนนี้ก็มี
1.ประกันชั้น1
2.กรอบป้าย
3.ผ้ายาง
4.คูปองน้ำมัน300
5.ฟรีค่าขนส่ง   - -''
6.พ่นกันสนิม
ประมาณนี้อะครับ

heracrase

• บุคคลทั่วไป
Re: แนะนำฟิล์มหน่อบครับ จะเอาไปติดพรุ่งนี้แล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 15:32:24 »
ของแถมคงไม่ได้แล้วมั้งครับ 8)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: แนะนำฟิล์มหน่อบครับ จะเอาไปติดพรุ่งนี้แล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 16:15:59 »
ของแถมจะตกลงกันในวันจอง และระบุไว้ในใบจองเป็นลายลักษ์อักษรครับ
ผมคิดว่าน่าจะขอในวันรับรถคงไม่ได้แล้วแหละครับ

ไงก็ลองคุยกับเซลล์ดูดีๆละกันเผื่อฟลุ๊ค  ;D
ประมาณว่าช่วงนี้หน้าฝนขอร่มติดรถหน่อยสิ อาจจะได้นะ  :D

ว่าแต่ทำไมรับรถวันพรุ้งนี้แหละครับ (15 มิ.ย.)
เท่าที่ดูในปฏิทินไทยวันธงชัย เป็นวันที่ 16 มิ.ย. นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2012, 16:21:33 โดย Devil13 »

ออฟไลน์ murpheus

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 16:32:21 »
ของผม 3 บานหน้า fx30 
3 บานหลัง fx20 ของ 3M ครับ
ไม่มืดกำลังดี

ฟิล์มน่าจะเปลี่ยนได้เพราะยังไม่ติด และเป็นยี่ห้อเดียวกัน

ออฟไลน์ UNDISPUTED

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 16:47:12 »
แนะนำ FXR-20 รอบคันจริงๆไปเลยครับบานหน้าด้วย

ผมพึ่งติดเป็น FXR-35 บานหน้า บอกเลยว่า โคตรร้อนครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 17:14:11 »
ฟิลม์ FXR ถ้าติดมาช่วงแรกๆ จะค่อนข้างมืด
พอใช้ไปสักพัก ความเข้มมันจะจาง และ สว่างขึ้นเอง
รุ่นที่ จขกท เลือกมา ก็โอเค
แต่ถ้าเป็นผม บานข้างคงแนะนำ FXR10 ไปเลย
ส่วนบานหน้า ผมเห็นว่า FXR35 เหมาะสมแล้วครับ เพราะไม่สะท้อนจนเกินไป

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 17:29:20 »
รถสีขาว อยากแนะนำแบบไม่มีปรอท จะสวยกว่า

ในกรณีนี้ คงขอเพิ่มไม่ไ่ด้แล้ว เสียเงินติดตั้งเอง

และที่บอกว่าของแถมน้อย แค่ ป.ชั้น 1 นี่ถือว่าดีแล้วหละครับ

ออฟไลน์ aA

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 17:38:08 »
ของแถมจะตกลงกันในวันจอง และระบุไว้ในใบจองเป็นลายลักษ์อักษรครับ
ผมคิดว่าน่าจะขอในวันรับรถคงไม่ได้แล้วแหละครับ

ไงก็ลองคุยกับเซลล์ดูดีๆละกันเผื่อฟลุ๊ค  ;D
ประมาณว่าช่วงนี้หน้าฝนขอร่มติดรถหน่อยสิ อาจจะได้นะ  :D

ว่าแต่ทำไมรับรถวันพรุ้งนี้แหละครับ (15 มิ.ย.)
เท่าที่ดูในปฏิทินไทยวันธงชัย เป็นวันที่ 16 มิ.ย. นะครับ

ตอนแรกจะออกวันที่22ครับ รถมาถึงตั้งแต่ต้นเดือนแล้ว ละพ่อก็เลื่อนเป็น15 เรื่องวันออกรถผมก็ไม่รู้เลย พ่อเป็นคนหามาครับ

ออฟไลน์ aA

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 17:38:58 »

ฟิล์มน่าจะเปลี่ยนได้เพราะยังไม่ติด และเป็นยี่ห้อเดียวกัน

ฟิล์มนี่คือติดเองนะครับ เซล์ไม่แถมเลย

ออฟไลน์ aA

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 17:44:33 »
ฟิลม์ FXR ถ้าติดมาช่วงแรกๆ จะค่อนข้างมืด
พอใช้ไปสักพัก ความเข้มมันจะจาง และ สว่างขึ้นเอง
รุ่นที่ จขกท เลือกมา ก็โอเค
แต่ถ้าเป็นผม บานข้างคงแนะนำ FXR10 ไปเลย
ส่วนบานหน้า ผมเห็นว่า FXR35 เหมาะสมแล้วครับ เพราะไม่สะท้อนจนเกินไป

FXR 10 กลัวมันจะมืดเกินไป  แต่ก็ยังลังเลอยู่ครับ

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะครับ

ออฟไลน์ aA

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 17:53:29 »
รถสีขาว อยากแนะนำแบบไม่มีปรอท จะสวยกว่า

ในกรณีนี้ คงขอเพิ่มไม่ไ่ด้แล้ว เสียเงินติดตั้งเอง

และที่บอกว่าของแถมน้อย แค่ ป.ชั้น 1 นี่ถือว่าดีแล้วหละครับ

ประกันชั้นหนึ่งมันแถมอยู่แล้วอะครับ จริงๆอยากได้ของเล็กๆน้อยๆก็พอ
พวกถาดท้ายรถ กาบบันไดสแตนเลส พรม เสาอากาศสั้น ประมาณเนี้ยครับ

ออฟไลน์ be_worldnext

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 21:37:58 »

ถ้าตามนี้จะสวยมากเลยครับ + แต่ตอนหลังอยากลอง เลยไปเปลี่ยนบานหน้าเป็น VKool VK-30 แค่บานหน้าเดียวนอกนั้นเหมือนเดิม เย็นขึ้นเยอะเลยครับ ความร้อนจะมาแค่ประมาณ 2-4 นิ้วจากกระจกครับผม   ;D

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 09:55:23 »
เฟียสต้าเหมือนกัน ด้านข้าง FX20 กำลังดี ถอยจอดในห้างไม่ลำบาก

หน้า FXR35 กลางวันร้อนกลางคืนไฟหน้าไม่สว่างเท่าไหร่ แถมแสงสะท้อนเยอะคอนโซลเยอะเพราะมีปรอท

เลยลอกบานหน้าแทนด้วย smarttec แบบใส กลางวันสว่างแสบตา(ต้องใส่แว่นกันแดด) แต่ไม่ค่อยร้อน  กลางคืนไฟหน้าสว่างสวดยอด

พวก FXR ใส่ด้านข้างโอเค แต่ด้านหน้า เอา FX40 ดีกว่า ร้อนหน่อย แสงสะท้อนไม่เยอะ แต่กลางคืนไฟหน้าสว่างดี