ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเปรียบเทียบมือสองครับ  (อ่าน 3322 ครั้ง)

ออฟไลน์ ??? ?????

• Newbie
  • *
รบกวนเปรียบเทียบมือสองครับ
« เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 21:53:33 »
สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆ หลังจากได้รับข้อมูลจากพี่ๆและเพื่อนๆแล้วก็ว่าน่าจะเล็งไปที่คัมรี่ แต่เนื่องจากเข้าไปหาข้อมูลให้คลับ
เห็นมีแต่คนสนับสนุนให้ไปเล่นตัวท้ายไฟตรงขึ้นมา เนื่องจากจะมีอะไหล่มากกว่า และด้วยความบังเอิญ
ได้ไปนั่งรถเพื่อนคือ โฟล์ก พาสสาท 1.8 รุ่นปี 98 ติดแก๊สด้วย ซึ่งเพื่อนบอกว่าซื้อมาเป็นมือสองและเสนอให้ลองดูรถรุ่นนี้ดู
จึงอยาก จะขอรบกวน คุณจิมมี่และท่านผู้การ และสมาชิกในเวปอีกครั้งครับว่าข้อดีข้อเสียเมื่อทั้งสองตัวนี้เป็นอย่างไร
ขอบคุณล่วงหน้าครับ ;D

ออฟไลน์ JuDars

• Jr. Member
  • **
Re: รบกวนเปรียบเทียบมือสองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 01:58:02 »
ผมบอกเป็นข้อมูลช่วยตัดสินใจแล้วกันนะครับ ไม่เคยลองขับแต่จะบอกเกี่ยวกับเรื่องซ๋อมบำรุง

ราคาอะไหล่ถ้าเข้าศูนย์ยนตกิจอยู่ในเกณไม่น่าคบอย่างแรงครับ แต่ว่าสามารถซ่อมอู่นอกได้ ซื้อร้านนอกได้

ราคาอะไหล่ของร้านนอกเทียบดูแล้วผมว่าก็ไม่แพงกว่ารถญี่ปุ่นเท่าไรนัก แล้วแต่ชิ้นส่วน

มีอู่และช่างฝีมือดีราคาน่าคบหา(ช่างศูนย์ออกมาเปิดเอง)แล้วอู่ก็มีหลายที่ครับเลือกเข้าได้

โดยรวมที่รู้มาคือตามอายุมีอาการเสียบ้าง แต่ถ้าซ่อมแล้วหายขาดใช้ได้นานครับ(ถ้าเปลี่ยนของใหม่นะครับ)

แล้วก็สามารถหาข้อมูลเพิ่มเติมได้จาก web ของ VWclub ได้เลยครับ หาได้จากในกูเกิ้ลได้เลย

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
Re: รบกวนเปรียบเทียบมือสองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 05:50:21 »
ซื้อมือสอง ต้องหาคำตอบเรื่องซ่อมให้ได้ครับ

ถ้ามีความรู้(เชิงช่างบ้าง) มีเวลา (ดู/หาอะไหล่)
Passat สภาพดีๆ มันก็คุ้มค่า น่าลองครับ
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ ??? ?????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 13:59:43 »
 ;D ขอบคุณครับ ;D แสดงว่ารถพาสสาทนี่เทียบได้กับคัมรี่เลยใช่ไหมครับ :D

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 20:57:36 »
ระดับรถอยู่ใกล้เคียงกันครับ

แต่เรื่องการขับขี่ ดีกว่าแคมรี่เยอะมากมายยย