ผู้เขียน หัวข้อ: +เมื่อไหร่ Ford ไทย จะมีโครงการเอา Focus 1.6 or 1.8 มาขายอ่ะครับ?? ++  (อ่าน 5738 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
ตอนนี้ที่บ้านมีโครงการออกรถใหม่ คงเล็ง C-Segment น่ะแหละครับ แต่อยากได้เป็น Hatchback
แต่ด้วย Focus ตอนนี้มันดันขายแต่ 2.0 ราคาล้านนิด ๆ รู้สึกว่ายังแพงเกินงบไปน่ะครับ
ส่วน Mazda 3 ด้วยความที่ห้องโดยสารค่อนข้างเล็ก และเป็นเครื่องเก่า เกียร์เก่า เลยรู้สึกว่าแพงเกินไปหน่อยอ่ะครับ
โฟกัสนี่ถ้ามีเครื่อง 1.6 or 1.8 ที่ราคาสัก 800-850k น่าจะยังพอสู้ไหว
ใครมีข่าววงในของรุ่นนี้บ้างมั้ยครับ....

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
โครงการมีแล้ว แต่ยังไม่ลุล่วงครับ อิอิ

ออฟไลน์ Severus Snape

เอ่อ หมายถึง อยากทราบช่วงระยะเวลาเปิด (โดยประมาณ) ตัวรุ่น  1.6 or 1.8 อ่ะครับ
ไม่รู้ว่ามีข่าวเล็ดรอดออกมาบ้างหรือยัง
ถ้ามันนานเกินไป จะได้ข้ามไปดูรุ่นอื่นแทน ไม่ได้ต้องรอ

ออฟไลน์ Fly to dream

มีครับรอแป๊ป 1.6 เครื่องเดียวกันในเฟียสต้าแต่อัฟแรงขึ้นครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Headman

รอ. TDCI อยู่ครับ.  ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ burutrad

1.6 มีแน่ครับลองวิ่งกันอยู่แถวบ้านบึง-ระยอง เจอประจำครับ

ออฟไลน์ H3T

ถ้าเอาตอนนี้ ผมคิดว่ารุ่น 5 ประตู ตัวรอง 969,000 บาท ก็โอเคนะครับ ถือว่าเป็นรถ C-segment เครื่อง 2000 รุ่นเดียวที่ราคาต่ำกว่าล้าน
 ส่วนเครื่อง 1600 ก็ตามข้างบนเลยครับ ยกมาจาก Fiesta มาเลย เห็นแว่วๆมาจาก Club เค้า น่าจะแถวๆ 130 ม้าครับ ( อ่านเค้ามาอีกที ) บวกเกียร์ชุดเดียวกัน ผมมองว่าเรื่องอัตราเร่งก็คงระดับพอตัวหล่ะครับ แรงม้ากับแรงบิดที่เพิ่มขึ้นมาไม่รู้ว่าจะเพียงพอกับการแบกน้ำหนักที่มากกว่ามากน้อยแค่ไหน
 คราวนี้ดูเรื่องราคากัน ราคา Fiesta ตัว Top คือ 759,000 บาท คาดว่า ราคา Focus 1600 ตัว Top ต้องมี 8 ปลายๆ แต่อย่างน้อยๆต้องให้ถุงลม 7 ใบ มาด้วย

ปล. แอบเสียดาย รุ่น 5 ประตูเครื่อง 2000 ตัว 969,000 โดนตัดถุงลมออกซะงั้น

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ถ้าเอาตอนนี้ ผมคิดว่ารุ่น 5 ประตู ตัวรอง 969,000 บาท ก็โอเคนะครับ ถือว่าเป็นรถ C-segment เครื่อง 2000 รุ่นเดียวที่ราคาต่ำกว่าล้าน

Altis 2.0 ก็ต่ำกว่าล้านครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ H3T

Altis 2.0 ก็ต่ำกว่าล้านครับ
ขอโทษด้วยอาจจะเขียนไม่เคลียนะครับ ผมหมายถึง 5 ประตูครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
จากที่ลองนั่งมา Focus HB ก็ค่อนข้างแคบคล้ายๆ mazda 3 นะ แต่ยังดีเป็นเครื่องใหม่ เกียร์ใหม่ ทำให้ดูว่าคุ้มค่า

ออฟไลน์ Fly to dream

ส่วนเครื่อง 1600 ก็ตามข้างบนเลยครับ ยกมาจาก Fiesta มาเลย เห็นแว่วๆมาจาก Club เค้า น่าจะแถวๆ 130 ม้าครับ ( อ่านเค้ามาอีกที ) บวกเกียร์ชุดเดียวกัน ผมมองว่าเรื่องอัตราเร่งก็คงระดับพอตัวหล่ะครับ แรงม้ากับแรงบิดที่เพิ่มขึ้นมาไม่รู้ว่าจะเพียงพอกับการแบกน้ำหนักที่มากกว่ามากน้อยแค่ไหน
 คราวนี้ดูเรื่องราคากัน ราคา Fiesta ตัว Top คือ 759,000 บาท คาดว่า ราคา Focus 1600 ตัว Top ต้องมี 8 ปลายๆ แต่อย่างน้อยๆต้องให้ถุงลม 7 ใบ มาด้วย

ปล. แอบเสียดาย รุ่น 5 ประตูเครื่อง 2000 ตัว 969,000 โดนตัดถุงลมออกซะงั้น

ตัดแค่ ม่านนะครับนอกนั้น 4 ใบ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ dewz

1.6 จะมาช่วงสิงหาคมนี้ครับ มาพร้อมช่วงส่งมอบรถครับ

ออฟไลน์ Deaw

tiida ก็ใกล้แล้วนะครับ
มีื1.6 แน่ๆ

ออฟไลน์ madboy

ถ้าไม่ติดรถรุ่นเก่า ตอนนี้ focus 2.0 เห็นลดกระหน่ำกันอยู่ครับ

โดยส่วนตัวถ้าต้องการใช้รถผมก็เอานะ เพราะดูคุ้มค่าดีครับ option ตัวใหม่ถึงดี น่าตื่นเต้น แต่ส่วนตัวมันไม่มีความจำเป็นกับผมขนาดนั้น เพราะฉะนั้นตัวเก่าก็ยังพอจะเป็นตัวเลือกได้  ;D