ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับโฉมVIGO CHAMP MC กับค่ายอื่นๆ (Y_Y)  (อ่าน 9340 ครั้ง)

ออฟไลน์ siwanat

• Newbie
  • *
คิดยังไงกับโฉมVIGO CHAMP MC กับค่ายอื่นๆ (Y_Y)
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 17:16:00 »
 ;) ตอนนี้มีแผนที่จะซื้อ VIGO ใหม่อยู่อ่ะครับ อยากได้แบบประหยัดด้วย เอาไปเที่ยวด้วย บรรทุกน้ำหนักไม่เยอะเท่าไร แต่พอเหลือบไปเห็นค่ายอื่ยๆแล้วลังเลเลย โฉมToyota บอกตามตรงแทบจะเหมือนเดิม ไม่มีไรโดเด่นเลย ผมชอบตรงที่ซื้อมาขายได้ แล้วปัญหาไม่จุกจิก เพื่อนๆคิดยังไงกันบ้างครับ

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
Re: คิดยังไงกับโฉมVIGO CHAMP MC กับค่ายอื่นๆ (Y_Y)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 17:26:01 »
ถ้าไม่รัก...จริง ซื้ออันอื่นเถอะครับ มีให้เลือกตั้งเยอะแยะ  เวลารับรถก็พอๆกันอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
Re: คิดยังไงกับโฉมVIGO CHAMP MC กับค่ายอื่นๆ (Y_Y)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 17:30:40 »
ผมเฉยๆ ก็มันแค่ Minor Change ยังไม่ได้ Model Change ก็เลยเปลี่ยนแค่นั้น
ชอบคันไหนก็ซื้อคันนั้น
แต่ผมไม่ชอบ Vigo

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 17:40:18 »
 ค่ายอื่นดีกว่า Vigo มีเยอะ  ;D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 17:57:09 »
ถ้าเน้นขายต่อได้ ไม่จุกจิก ใหม่กว่า สดกว่า

D-max เท่านั้นครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ basboths

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 17:59:46 »
ถ้าเน้นขายต่อได้ ไม่จุกจิก ใหม่กว่า สดกว่า

D-max เท่านั้นครับ

ใช่เลย

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 18:23:54 »
มองเป็น corolado ไปดีกว่าครับ
เครื่อง 2.5 น่าจะเพียงพอครับ option ก็ไม่ได้หน้าเกียดอะไรมากมาย ราคาก็ น่ารักดีอยู่ครับ
ViGo มันเกลื่อนเมืองไปครับ
Dmax ผมรู้สึกไม่เป็นมิตรกับหน้าตามันเลยครับ หน้ารถมันดุ เหมือนจะไปหาเรื่องใครเค้า
Ford การประกอบ มีบางจุดไม่เนียนเลยครับ
Bt50 pro ยังไม่เคยลองครับ แต่หลายๆ คนบอกว่า ได้ช่วงล่างแบบเก๋งเลยครับ
Triton ยังไม่เคยลองครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 19:30:13 »
ตัวเลือกตอนนี้ถ้าเน้นสดใหม่ น่าสนใจก็มี
chevy -colorado  
Ford- ranger
Isuzu-d-max
Mazda-BT-50 pro

ถ้าโฉมเก่าเล้วก็มี
toyota-vigo champ
mitsu-triton

จากตัวเลือกทั้งหมดนี้ ผมจะเลือกตัวสดใหม่ไว้ก่อน ใหม่อีกนาน
4 ตัวเลือกบน แต่ละยี่ห้อมีจุดเด่น ทีสร้างออกมา หาก จขกท เน้นว่าขับไปเที่ยว ไม่บรรทุกมากผมว่า BT-50 น่าสนใจนะ เพราะช่วงล่างอะไรเซ็ต
มาให้มีความนุ่มนวล แบบรถเก๋งให้ความรู้สึกแบบรถเก๋งมากกว่า ถ้าเป็นผมเลือก BT-50 แหละ สวยด้วยนะ อิอิ

ส่วน vigo เท่าที่สัมผัสเพราะเป็นรถที่บริษัท ผมว่าเครื่องแรงดีนะ ช่วงล่างซับแรงสะเทือนได้ดี แต่เข้่าโค้งไ่ม่ค่อยดีเท่าไหร่ เสียงเครื่องไม่ดังมาก ถือว่าอยู่ในเกณฑ์เบาเลยเวลาเปิดวิทยุก็จะไม่ค่อยได้ยินเท่าไหร่ ประหยัดน้ำมันดีด้วย ภายในก็ไม่มีอะไรสวยงามเท่าไหร่ธรรมดาๆ สไตล์โตโยต้า เบาะรองนั่งก็สั่นไปหน่อย ขับไกลๆก็เมื่อยเหมือนกัน (ที่ผมใช้เป็นเครื่อง 3.0 4x4 เกียร์ธรรมดานะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2012, 19:33:43 โดย balliblue »

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 22:03:33 »
เลี้ยวไปหา BT-50 Pro ดีกว่าครับ Vigo มันกลัวน้ำและกลัวโค้ง ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 22:05:45 »
เป็นผมถ้าซื้อมาใช้ก็ BT-50 แบบไม่ลังเลครับ แต่ถ้าซื้อมาขายต่อ ก็คงต้องเป็น D-max แล้วล่ะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ siwanat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 23:08:49 »
 ;) แล้วถ้าผมเลือกติดแก๊ส CNG ตัววีโก้ที่ติดมาจากโรงงานป็นยังไงบ้างครับ พี่ที่ผมรู้จักเค้าแนะนำมาว่าเยี่ยม ประหยัด เหยียบอร่อย ไม่รู้ว่าจริงเปล่าอ่ะ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 03:29:55 »
ส่วนตัวผมคิดว่ามันก็ยังพอน่าซื้ออยู่ครับ
วีโก้ก็ยังมีจุดเด่นในหลายๆเรื่องของมันอยู่

และผมคิดว่า ถ้าได้ขับวิโก้แล้ว.. โค้งมันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่หลายๆคนคิดเลยนะ..
ถ้าคุณไม่ได้เป็นคนที่ขับบ้าพลัง เหยียบเป็นเหยียบ.. ขับแบบเน้นประหยัด
ผมกล้าพูดเลยว่า ช่วงล่างวีโก้ เหลือเฟือ!!!
สบายๆครับ.. ไม่ต้องทำอะไรแล้ว..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 07:16:25 »
ที่บ้านผมใช้อยู่ครับ ตรงๆเลยนะ ถ้าถามผมผมชอบ ranger มากกว่า เพราะรู้สึกว่าสวยกว่า
ส่วนเรื่องสมรรถนะ Vigo ก็เพียงพอแล้วหละครับ อาจจะด้อยเรื่งช่วงล่าง แต่ก็ไม่ถึงกับสู้คนอื่นไม่ได้เลย
ยังไงซะคุณต้องตัดสินใจว่าต้องการอะไร ในเว๊ปบอร์ดกูรูมันเยอะ เพราะเขาติดตามข่าวสาร ข้อมูลเลยเยอะ
แต่คนใช้งานก็ต้องถามตัวเอง มีแต่คนบอกว่า Vigo , For ไม่ดี แต่ก็เห็นขับกันล้นบ้านล้นเมือง
สมรรถนะนะด้อยจริง แต่ที่ให้มานะมันพอใช้งานแล้วหละครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 07:46:48 »
เป็นผมถ้าซื้อมาใช้ก็ BT-50 แบบไม่ลังเลครับ แต่ถ้าซื้อมาขายต่อ ก็คงต้องเป็น D-max แล้วล่ะครับ  ;D ;D ;D

ความจริงในใจ ของผมเลย  ;D

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 10:00:30 »
ไม่งาม แต่คนนิยม สงสัยเหมือนกันเพราะอะไร

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 11:08:26 »
ไม่ค่อยสนราคาขายต่อ อยากขับเนียนคล้ายเก๋ง บอดี้ใหญ่ ไป > Mazda BT50 Pro

ราคาขายต่อดี ประหยัดน้ำมัน ค่าบำรุงรักษาไม่แพง แต่แอบเกลื่อนเมือง > Isuzu D-Max

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 11:17:12 »
คิดไงเหรอครับ คิดว่าแพงจังไมเนอร์นิดหน่อยขึ้นราคาซะเยอะเชียว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Hammerfire

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 14:31:15 »
สิ่งที่วีโก้ให้มาไม่ได้ขี้เหร่น่ะ เพียงพอใช้งานทั่วไป
ผมแนะนำ ลองไปขับให้ครบทุกค่ายเลยคับ หาคันที่ถูกใจ  ;D

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 18:59:06 »
เอา TRC กับ VSC มาใส่คืนในรุ่น TOP ซะ
แล้วรุ่น 3.0G เอา TRC ใส่ด้วยครับ 

ออฟไลน์ ball.design

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 23:16:35 »
ซื้อในแบบที่เราชอบครับคนเราชอบไม่เหมือนกัน เงินของความพอใจของเรา
ผมก็ใช้แชมปอยู่ครับทั้งๆที่รู้ว่ามันกำลังจะตกรุ่นในไม่กี่ปี แต่ไม่เป็นไรถ้าออกมาใหม่ผมก็เปลี่ยนเป็นตัวใหม่อยู่ดี
ผมว่าใช้ดีซะอีกไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย ประหยัดน้ำมันด้วยซ้ำไป
dbx

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 09:01:57 »
รถหลายๆยี่ห้อสมัยนี้รูปร่างไม่ค่อยแตกต่างกันนัก ดูกว้างใหญ่ขึ้น คุณภาพก็ไม่ด้อยกว่ากันมันมีดีคนละแบบ
ผมจะเลือกรถต้อง  1. เป็นรถที่ผมชอบจริงๆ 2. เป็นรถที่ครองตลาดเพราะ อะหลั่ย ศูนย์บริการ ช่างที่สามารถซ่อม
ที่ไม่ใช่ศูนย์ มีแบบไม่ต้องกระเสือกกระสนไปหา 3. ประหยัด 4. เมียชอบด้วย อันนี้สำคัญ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ 55
5. เป็นรุ่นใหม่ๆที่ทุกกระบวนขั้นตอนการประกอบมากับตัวรถควรเป็นแบบ ONE STOP SERVICE เพื่อความปลอดภัยครับ
แต่ตอนนี้ยังไม่มีตังซื้อคันใหม่ต้องใช้คันเก่า วีโก้ 4x4 4door ไปก่อนเพราะมันซื่อสัตย์ต่อผมมาตลอด 5555

ออฟไลน์ UnchanDad

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 10:19:39 »
ผมเชียร์ BT50 Pro นะ  ดีกว่า vigo เกือบทุกด้าน สูสีกับ Ranger
BT50 Pro ราคาขายต่อก็ไม่น่าจะแย่นะครับ หลายคนอาจติดกับราคา BT50 เก่าแล้วคิดไปว่าตัวใหม่มันก็น่าจะขายต่อราคาตกเหมือนตัวเก่า เพราะเป็นกระบะ Mazda   แต่ถ้าลองดูง่ายๆ Mazda 3 ตัวเก่า ราคาขายต่อก็ไม่ได้ตกกันอย่างที่หลายคนคิดในช่วงแรกๆ   เพราะฉะนั้นเรื่อง brand มันไม่ใช่ปัจจัยทั้งหมดที่ทำให้ราคาขายต่อตกลง  แต่มันขึ้นอยู่กับว่ารุ่นไหนเป็นที่นิยมของตลาด  กระบะก็เช่นกัน ลองดูยอดจองแล้วจะรู้ว่า รุ่นไหนมีแนวโน้มจะฮิตติดตลาด ราคาขายต่อในอนาคตก็จะดีด้วยเช่นกัน  เพราะงั้นถ้ากำลังเทียบ BT50 กับ VIgo ไม่แนะนำให้เอาเรื่องราคาขายต่อมาเป็นประเด็น