ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ขับรถชนประตูบ้านตัวเอง ประกันจะซ่อมประตูให้ไหมครับ  (อ่าน 6263 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
คือแฟนผม เอามาสด้า2 ชนประตูบ้านครับ -.- (เรื่องเกิดเมื่อตะกี๊นี้เองครับ ประมาณสามทุ่ม)

เรื่องคือ จะเอารถเข้าจอดบ้านครับ แต่มันจะมีเนินเล็กๆอยู่ แล้วพอดีแฟนผมเหยียบคันเร่งแรงไปหน่อย มันเลยพุ่งขึ้นไป ประตูรถขูดกับประตูบ้าน

ผลคือ ประตูบ้านตกรางและเบี้ยวไป ขณะที่ประตูรถ ก็โดนกระแทกบริเวณที่เปิด รู้สึกว่าทำให้ตัวล็อคมีปัญหาไปด้วย

ทีนี้เลยโทรหาประกัน (ธนชาติ) ให้เขามา  แต่เขาบอกว่าไม่จำเป็นต้องมา ให้เอารถไปซ่อมได้เลย ส่วนประตูบ้านไม่เกี่ยว

จึงอยากรบกวนถามหน่อยครับว่า ปกติมันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วหรือเปล่าอ่าครับ >_<

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ซ่อมให้ครับ บ้านผมประตู remote มีคนข้างบ้านมาชน ประกันชั้น 3 จ่ายไป แสนกว่าบาท ผมออกเอง หมื่นนิดๆ
ที่เยอะเพราะประตูบ้านผมยาว 7 ม. และรีโมต ไปทั้งหมด กลไกไม่เหลือ เลยแพง สรุป คุ้มค่ามากๆ ครับ
ได้ประตูใหม่ และรีโมตประตูใหม่

(ผมทำประกันบ้านด้วยครับ ;))

ออฟไลน์ Action

ถ้าประกันชั้น 1 จะชนแมลงหรือชนเครื่องบิน ยังไงก็ซ่อมให้หมดครับตามข้อกำหนดของประกัน ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ mothsan

กรณีนี้ก็ไม่ต้องจ่ายค่าส่วนแรก 2000 ด้วยใช้ไหมครับ

ออฟไลน์ 6162002

คือประกันบอกว่า ถ้าบ้านคนอื่นจะจ่าย
แต่ถ้าบ้านตัวเองไม่จ่าย ไม่งั้นกลัวผมอยากซ่อมประตูบ้าน จะขับรถชนบ้านตัวเองอ่ะครับ

จริงหรือเปล่าหว่า

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
คือประกันบอกว่า ถ้าบ้านคนอื่นจะจ่าย
แต่ถ้าบ้านตัวเองไม่จ่าย ไม่งั้นกลัวผมอยากซ่อมประตูบ้าน จะขับรถชนบ้านตัวเองอ่ะครับ

จริงครับ รถด้วยครับ ชนกันเอง เจ้าของเดียวกันหือนามสกุลเดียวกัน ไม่จ่ายได้ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ตามนั้นครับบ้านตัวเองประกันไม่จ่ายเน้อ ต้องบ้านคนอื่น