ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆและ คุณจิมมี ช่วยวิจารณ์คันนี้หน่อยครับ " Toyota FJ Cruiser "  (อ่าน 25870 ครั้ง)

ออฟไลน์ vachirawish

• Jr. Member
  • **
รบกวนเพื่อนๆและคุณจิมมีช่วยวิจารณ์คันนี้หน่อยครับ " Toyota FJ Cruiser "

เป็นรถ Gray Market ราคาอยู่ราวๆ 3ล้านปลายๆ

พอดีกำลังสนใจอยู่ ไปดูตัวเป็นๆมาก็หลายรอบแล้ว

แต่ลังเลเรื่องอนาคต ว่าในระยะยาว ถ้ามีปัญหา จะหาอะไหล่ซ่อมยากไหม?

ผมใช้งานทั่วไปครับ ไม่ได้เอาไปลุยอะไรมากมาย ขับในกรุงเทพและปริมณทลเป็นส่วนใหญ่

ไม่ค่อยได้ออก ต่างจังหวัด แต่ก็อยากเผื่อๆเรื่องน้ำท่วมไว้หน่อยครับ

สาเหตุที่ดูรุ่นนี้เพราะชอบรูปทรงล้วนๆครับ ดูแปลก ใหญ่มาก อารมณ์เป็น Hummer Japan และมีเอกลักษณ์ชัดเจนมากๆ

คันนี้ไม่ได้ใช้เป็นคันหลักนะครับ ใช้สลับกับคันอื่นด้วยครับ

เลยอยากรบกวนปรึกษาว่า FJ Cruiser รุ่นนี้ คุณจิมมี่และเพื่อนๆ มีความเห็นอย่างไรบ้างครับ น่าใช้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :)

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
บึกบึนมากเลย ;D ผมว่านะถ้ายังอยู่ในช่วงประกันศูนย์ก็ไม่น่าห่วงเท่าไหร่
แต่ผมก็ยังหวั่น ๆ เรื่องรถ Gray อยู่ว่าเขาจะซ่อมไหวไหม ซ่อมจบไหมหากมีปัญหาจุกจิกมากจริง ๆ
แล้วถ้ากรณีหมดประกันแล้ว จะพากันเดินไปพึ่งพี่โตโดยตรงได้ป่าว มันน่าเป็นห่วงตรงนี้แหละครับ :)
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
รถนี้มีคนติเรื่องทัศนะวิลัยครับ ถ้ารับได้ อย่างอื่นก็โอเค

สวยแบบย้อนยุคดีครับ
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ MystogaN

มันแปลงร่างได้ไหมคับ เหมือนรถขบวนการ 5 สีตอนเด็กๆเลยอะ 555+

ออฟไลน์ prai

เท่าที่ผมอ่านจากรีวิวในต่างประเทศนะครับ เอาเฉพาะข้อเสียนะครับ คือขาดความคล่องแคล่ว การมองเห็นที่แย่อย่างที่ความเห็นบนว่าไว้ และ การเข้าไปนั่งเบาะหลังยาก
ขอถาม จขกท. หน่อยครับ ว่า พอทราบราคา Land Cruiser VX200/Lexus LX บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ JIRATH

เคยเข้าไปนั่งทีนึง เพื่อนผู้หญิงขับ ต้องยอมรับว่าทัศนวิสัยดีมาก คันใหญ่มากมาย

เบาะหลังเข้าออกก็ไม่ลำบากนะครับ ประตูตู้กับข้าว สะดวกสะบายดี

ที่สำคัญ ซดน้ำมันสุดๆ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ TorTy

ไม่คุ้มราคาอย่างยิ่งครับยิ่งบอกไม่ได้ไปลุยอะไรด้วย
ราคานี้ซื้อ RX350/RX270 หรือ Prado หรือจะไปทาง
ฝั่งยุโรป X3 เพิ่มเงินเล่น ML250 จะดีกว่า

โดยส่วนตัวผมมองว่ามันได้แค่แปลกอะครับระบบอำนวยความสะดวกก็
ไม่ได้มีอะไรมากมายด้วย Fortuner ยังดูคุ้มค่าเงินกว่าเยอะเลยครับ
เผลอๆออปชุ่นจะมากกว่าด้วย

ที่ราคาไปไกลขนาดเกือบๆ 4 ล้านกับรถออปชั่นนี้หลักๆโดนภาษีเครื่องเต็มๆครับ
ในราคานี้ตัวรุ่นอื่นๆให้อะไรได้มากกว่าครับยิ่งบอกเดินทางปกติหา SUV ที่สะดวกสบายกว่านี้ดีกว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เคยเห็นคันนึง
สีโดเรม่อน  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ reyeshenry

ที่มันแพง แพงเพราะ เครื่องยนต์ครับ   เบนซิล 4,000 CC

http://www.one2car.com/search/search_result.aspx?Brand=B0054&Model=S1311&Body=D2257&

แต่ ผมเห็นตัวจริง แถวๆ จันทบุรี  ก็สวยแบบแปลกๆ ดีนะครับ  แบบว่า ถ้าขับในเมือง คนต้องมองแน่ๆ

ถ้าเจ้าของกระทู้  ไม่เกี่ยงเรื่องความสวย  เน้น รูปทรงแบบนี้ จัดเลยครับ

ออฟไลน์ gorilla

ผมว่าสวยดีนะ  ลุยได้จริง  แข็งแกร่ง

ที่ออสขับกันเกลื่อนเลยครับ  จับเปลี่ยนยางนิด ใส่สนอคเกิล ลุยได้ทุกที่แล้วครับ

ราคาสูสีกับ Prado ครับ

เมืองไทยคงไม่มีใครเอาไปลุยหรอก แพงเกิน เสียดายรถ  ราคานี้ผมว่าไปเล่นยุโรปดีกว่าครับ  เกรดรถดีกว่า  ขับเมืองสบายๆ

เพิ่มงบ 4.5 จบที่ ML250 ของ MBTH สบายใจ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เห็นคันนี้จอดอยู่ใต้ออฟฟิต สวยดี หุหุหุ