ผู้เขียน หัวข้อ: neymar vs Ronaldo vs messi  (อ่าน 5432 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
neymar vs Ronaldo vs messi
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 20:13:01 »
สุดยอดนักเตะ 3 คน ยังดีอยู่คนละทีมกัน ถ้าเกิดวันใดวันหนึ่งมาอยู่ทีมเดียวกัน คงน่าดูมากๆ

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
Re: neymar vs Ronaldo vs messi
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 23:42:55 »
ผมว่าไม่น่าดูหรอก เสือสองตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ ยิ่งเมสซี่กับเจ็ทโด้อยู่ทีมอริกันแล้วด้วย คงมาอยู่ด้วกยันยาก ส่วนเนย์มาไม่รู้ว่ามาลีกสเปนแล้วจะมาแป๊กรึเปล่า

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: neymar vs Ronaldo vs messi
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 00:40:39 »
ผมว่า เนมาร์ งั้นๆละครับ

ไม่ได้เก่งอะไรมากมาย อาจเป็นเพราะยังไม่มีใครปั้นก็ได้

ที่ผ่านมาผมดูการไปกับบอลแล้วสบายตา ก็มี ซีดาน ฟิโก้ โรนัลดินโญ่  ดูเพลินครับพวกนี้

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Exeter

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 10:05:01 »
ผมว่าเนย์มาร์ไม่ใช่แค่งั้นๆหรอกครับ มีพรสวรรค์ที่โดดเด่นกว่าคนอื่นในหมู่เพื่อนร่วมรุ่นและในนักเตะลีคบราซิลซึ่งถือว่าเป็นลีคอันดับต้นๆของโลก และที่สำคัญคือยังเด็กครับ ยังพัฒนาได้อีก ถ้าเนย์มาร์งั้นๆ นักเตะที่เล่นในยุโรปก็คงงั้นๆเกือบทั้งทวีปแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 18:35:38 »
เรื่องเนย์มาต้องดูกันยาวๆครับ นักเตะบางคนเล่นเก่งในทีมเก่าพอย้ายทีมใหม่นี่เน่าเลยครับ ตย.ก็เชฟเชนโก้ครับ  นิสัยติดขี้เลี้ยงแบบเนย์มา มาอยู่ลีกที่ความสามารถเฉพาะตัวนักเตะดีแบบลีคสเปนก็ต้องดูกันต่อไปครับ นักเตะสเปนความสามารถเฉพาะตัวสูงนะครับ นักเตะที่ผมว่าเทพจริงนี่ต้องโด้อ้วนครับ เลี้ยงดี เลี้ยงเหนียว ไปกับบอลดี ชนล้มยาก ยิงโคตรคม เสียดายที่วินัยไม่ดี

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 20:32:17 »
อยู่ทีมเดียวกัน   มีคนดับแน่นอน