ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความสูง Fortuner TRD จากพื้นถึงซุ้มล้อครับ  (อ่าน 6079 ครั้ง)

ออฟไลน์ comet

• Jr. Member
  • **
ุู่่รบกวนคนใช้รุ่นนี้หน่อยนะครับ Fortuner TRD ช่วยวัดให้หน่อยครับ ผมใช้รุ่น exclusiveตัวแรกอยู่ สปริงน่าจะเริ่มล้า ทรุดตัวลง
เพราะความสูงมันเตี้ยลงโดยเฉพาะสปริงหลัง เลยอยากทราบว่าตัวTRDสูงขนาดไหน เพราะกะว่าจะซื้อสปริงTRDมาใส่ครับ

ตอนนี้ปัจจุบัน หน้า84.5 cm หลัง 88 cm เคยวัดตัวBMC หน้า 85cm หลัง 90cm
ดูแล้วต่างกันแค่2เซน แต่พอดูด้านท้ายรถ รถสปริงใหม่ ท้ายเค้าสูงโด่งกว่าผมเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
Re: อยากทราบความสูง Fortuner TRD จากพื้นถึงซุ้มล้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 22:24:00 »
ขนาดยางเท่ากันหรือไม่ครับ ต้องดูด้วย ตัวTRDมันเตี้ยกว่าตัวธรรมดาหน่อยนึงนะครับ ประมาณไม่เกิน5เซน

เพื่อนผมใช้TRD ตัวไมเนอร์เชนจ์แล้วเป็นไฟโปรเจ็คเตอร์ เคยจอดข้างกับอีกคันแต่ไม่ใช่TRDเห็นเลยครับว่าเตี้ยกว่าเล็กน้อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2012, 22:25:49 โดย PumpNISMO »

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
Re: อยากทราบความสูง Fortuner TRD จากพื้นถึงซุ้มล้อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 22:27:33 »
อีกอย่างท้ายเค้ามีสปอยเลอร์เลยดูท้ายโด่งกว่าหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ pluskit024

• Newbie
  • *
    • tall999slim
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 14:37:35 »
ตามนั้นเเหละครับ

อยากเพิ่มความสูง โทรหาเราสิค่ะ