ผู้เขียน หัวข้อ: บางจากจะขยายปั้มe85 เป็น50 ปั้มภายในปีนี้(จุดไหนบ้างครับ)  (อ่าน 3485 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
http://www.thaimuslim.com/viewtab.php?c=7&id=27575  จากข่าวนี้เลยนะครับ ท่านใดพอทราบบ้างว่าจุดที่จะขยายอยู่ที่ไหนบ้าง (รอ แล้ว รอ เหล้า)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
คงเพิ่มนะครับ บางจากได้ค่าการตลาดต่อลิตร e 85 เยอะมาก ลองสืบดูเองว่าบางจากได้เท่าไหร่

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แหมแค่ 50  เอง ส่วนใหญ่คงกระจุกในกรุงเทพ เอาไว้ 500 ก่อนคงจะถึงแถวบ้านผม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nickname026

• Jr. Member
  • **
เป็นสัญญานที่ดีครับ ขอให้ขยายไวๆ

ออฟไลน์ 6162002

ขยายตัวช้ากว่าปั๊ม LPG อีกมัั้งเนี่ย ผมว่า *-*

ออฟไลน์ prai

ผมคิดว่าไม่เกี่ยวกับค่าการตลาดนะครับ ต่อให้ค่าการตลาด ลิตรล่ะ 10 บาท แต่ไม่มีรุ่นรถยนต์ตลาดที่สามารถเติมได้ เป็นผม ผมก็ไม่เพิ่มหัวจ่ายครับ
น่าจะเป็นเพราะตอนนี้ มีรถยนต์ตลาดที่เพิ่งเปิดตัวใหม่ สามารถใช้ E85 ได้แล้ว ทาง BCP เห็นโอกาสก็เลยเพิ่มหัวจ่ายให้ครับ

ส่วนปั๊มไหนนั้น ผมไม่ทราบเหมือนกัน เพราะเท่าที่ดูก็ยังไม่ข้อมูล คงต้องรอให้ขยายหัวจ่ายเสร็จก่อน คงจะใส่ไปในแผนที่และจะได้เห็นพร้อมกันครับ
ตอนนี้ยังเป็นแค่ข่าวประชาสัมพันธ์ จาก BCP อยู่ครับ

ออฟไลน์ H.

เมื่อไหร่หัวชาร์จไฟฟ้าจะมาอยากขับรถพลังงานไฟฟ้าแล้ว  :-\
H.