ผู้เขียน หัวข้อ: Crossover ที่กำลังจะมาบ้านเรา ตัวไหนน่าเล่นครับ crv, cx5, หรือ escape  (อ่าน 17695 ครั้ง)

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
ผมว่าค่ายรองบ่อนอย่าง MAZDA ถาไม่เจ๋งกว่า เจ้าตลาดอย่าง ฮอนด้า HonDa ก็ปิดโรงงานไปเลยดีกว่าทำออกมา มีแต่เจ๊ง กะล้มละลาย    งั้นหวังว่าคงจะปรับปรุงมานะ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
เป็นผม ผมมองไปทาง subaru outback ครับ ตัวนี้ สวยดี และ ความจุกจิกน้อยรถก็อึด ผมว่าถ้าใช้ยาวมันเป็นรถที่น่าสนใจครับ ไม่หวือหวา แต่ อีกสิบปี ขับ มันก็ยังเท่ห์อยู่ครับ

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
จากที่ผมอ่านในนิตยสารเล่มนึงตัวย่อว่าA.B. เค้าได้ทดสอบเจ้าCX-5กับ Hyundai Tucson,Ford Kuga และ Volk Tiguan ผลปรากฏว่า เจ้าCX-5 ได้คะแนนเป็นอันดัีบ (ผลนี้ได้จากการลองสมรรถนะเครื่อง ราคา อุปกรณ์ภายใน รูปทรง บราๆๆๆ) แต่เจ้าCX-5ก็แอบมีข้อเสีย อยู่อย่างหนึ่งคือ ระบบควบคุมการทรงตัว ที่ยังมีปัญหาอยู่บ้างและยังแก้กันไม่ได้เลย
แต่ถ้าให้ผมเลือก ผมก็เลือกCX-5อยู่ดีแหละครับ น่าซื้อมาขับจริงๆๆ
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี