ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ เห็น EVOQUE เยอะมากครับ เป็นรถที่ดี สวยดีครับ อยากทราบว่า  (อ่าน 8371 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
ขอถามแบบไม่รู้นะครับ ;D ถ้าอยุ่ต่าง จังหวัด หรือเสีย หรือถ้าใช้ไปเกิน นาน3ปี อู่ตามต่างจังหวัดซ่อมได้ใหม๊ครับ :D

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
ยากครับ

แล้วถ้าเค้ารับซ่อมมันจะจบหรือเปล่า

ไม่จบ เราก็ต้องเสียตังไปเรื่อยๆ นะครับ

ถ้าไม่ลำบากเกินไป เข้ามาใน กทม. ดีกว่าครับ

หรือไม่ ผมว่าอย่าใช้เลย ไปเล่นตัวอื่นดีกว่าครับ
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
ส่วนใหญ่จะเข้าซ่อมที่ศูนย์ใน กทม นะครับ อีกอย่างรถประเภทนี้เข้าศูนย์เต็มที่ปีละ2ครั้งเท่านั้นแหละครับ มาเข้าที่ กทม. ดีกว่าจะได้จบทีเดียว

ปล.มันสวยมากจิงๆนะคันจริงอ่ะ เดย์ไลท์นี่หรามาแต่ไกลเลย

ออฟไลน์ tae_polestar

Slide กลับขึ้นรถมาซ่อมอย่างเดียวเลย เหอๆ
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ Fly to dream

จบนะ Gray เจ้าต่างจังหวัดคนต่างจังหวัดก็ใช้ได้ปกติ ทางใต้ออกรถภูเก็ต เห็นอีโวทวิ่งเพียบทางใต้ เค้าคงไม่กลับไป กทม ง่ายๆ Gray ต่างจังหวัดที่ไปเปิดสาขาไม่ได้เปิดเล็กๆนะ ใหญ่กว่าที่ กทม ซะอีก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ญาติผมขับ LR ก็อยู่ต่างจังหวัดอย่างเชียงรายได้ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ valent

เห็นแล้ว มีเหลียวมองจนสุดลูกกะตา สวยจัดจ้าน
แถมยังมีไล่ตามไปดูใกล้ ๆ  อีกรอบ
โชคดี ไอคันที่เห็นมันเป็นป้ายแดง
เขาเลยไม่กล้าหนี แต่ถึงจะหนีก็หนีไม่รอด 5 5 5
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

preme123

• บุคคลทั่วไป
ขับ evoque  แล้วชอบโดนจี้ท้าย โดนปาด โดนตัดหน้า โดนบล้อกบ่อย สงสัยเพราะรถสวยอยากบล้อกไว้ดูกันนี่เอง 5555555555555555555555555+

ยิ่งช่วงผ่านที่กลับรถโดนตัดหน้าตลอด สงสัยเห็น evoque นึกว่าเบรกดี เบรกทันแน่นอน 5555555555+

สรุปเอาเลยครับ สวยเวอร์ๆ อิอิอิอิอิ

อ่ะล้อเล่นนนนนนขำๆ  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kowit1

ออฟไลน์ Dejdazzle

เอาแค่เรื่องdesignอย่างเดียว มันเป็นรถที่ผมอยากได้มากที่สุดตอนนี้

ออฟไลน์ beerrl

มันเป็นsuv ที่ดีมากๆ
ถ้าใช้เป็นรถคันที่ 2,3 หรือ มากกว่านั้น งบถึง จัดเลยครับ
สิ่งที่ต้องระวังอย่างเดียวคือ อะไหล่แพง รอนาน
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ bankyp.

• Newbie
  • *
ผมออก c coupe มา แต่วันที่ออกไปเห็น อีโว้ค ยังคิดเลยว่าทำไมตอนที่จองอีโว้คไม่มาถ้ามาผมคงจองอีโว้คไปแล้ว สวยมากๆครับ ยอมรับเลย

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ผมจะซื้อรถนำเข้าชั่งใจระหว่าง evoque dynamic กะ 525d msport สองตัวนี้ราคาเท่ากันเลยก็ว่าได้ ดีเซลเหมือนกัน

ถ้าไม่ติดตรงอยากได้สีดำ(evoqueสีดำไม่สวย ขาวสวยสุด) ผมเอาevoqueไปแล้ว