ผู้เขียน หัวข้อ: หากรถโดนเฉี่ยวจากการทำงานของเจ้าหน้าที่ตำรวจเขารับผิดชอบกันยังไงครับ  (อ่าน 3950 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
พอดีเมื่อช่วงบ่าย 5 โมงเย็น ผมและแฟนไปตลาดโกเบี้ยว บริเวณทางตัดขึ้นมอร์เตอร์เวย์
ก็เจอเหตุการณ์ระทึกใจ เมื่อตำรวจซึ่งขับ d-max ไล่คนร้ายขับ civic 5 ประตู
การไล่ล่าก็มาถึงหน้าตลาดในเส้นที่การจราจรติดขัดพอควร คนร้ายก็พยายามขับเบียดซ้ายทีขวาที
ตำรวจก็พูดผ่านเครื่องกระจายเสียงตลอดว่า ขอทางหน่อย หลีกทางหน่อย จนจังหวะถึงลานจอดรถของตลาด
มีรถหลายคัน ตำรวจก็บอกว่า สะกัดไว้ กั้น/ว้หน่อย ก็มี Isuzu สีแดงดลี้ยวออกจากลานจอดรถขึ้นมาขวางรถคนร้ายพอดี
คนร้ายก็จิ้มเข้าให้ แต่ไม่แรงมาก และคนร้ายก็ขับเบียดรถคันอื่นๆ ไป ตำรวจก็ตามไป

รถที่โดนคนร้ายเบียดนี่หลายคันอยู่ ยังงี้ตำรวจจะรับผิดชอบค่าซ่อมมั๊ยครับ เพราะดูจากสภาพ Isuzu แล้วไม่น่าจะมีประกัน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Ruksadindan

ให้โจรจ่ายสิครับ แต่ก็แปลกดี car chase บนถนนรถติดกรุงเทพ  :o อย่างนี้ซีวิคห้าประตูก็แสดงอะไรที่น่าสงสัยกว่าปกติแล้วแหละครับ แต่ตำรวจควรใช้รถไล่ล่าให้เหมาะกว่านี้นะ

ออฟไลน์ MoLee

พยายามนึกภาพcivic 5 ประตูอยู่เห้ย 3ประตูมั้งครับท่าน

โทรหาประกันก่อนล่ะ และเดาว่าคงต้องแจ้งความไว้ด้วย(อันนี้ขอมั่วแต่คิดว่าน่าจะ)

สน.ไหนมีd max กับวีโก้ใช้ก็ถือว่า สน.นั้นใหญ่แล้วครับ อย่าได้ไปหวังว่าจะมีรถดีกว่านี้เลย ตำรวจไทย

ออฟไลน์ Headman

งั้นสน ชลบุรีคงรวยมากอ่ะครับ พี่ตำรวจที่รู้จักกันขับ. Impreza Wrxน่ะครับ(รถส่วนตัว) ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

งั้นสน ชลบุรีคงรวยมากอ่ะครับ พี่ตำรวจที่รู้จักกันขับ. Impreza Wrxน่ะครับ(รถส่วนตัว) ;D ;D
โจรไม่กล้าหนีเลยทีเดียว
แต่คงรวยครับ ยิ่งพัทยาน่าจะมีปัจจัยเพิ่มความรวย  :-X

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
บางที บางคนที่เป็นตำรวจ ฐานะทางบ้านเขารวยมาก่อนอยู่แล้ว

อย่าเพิ่งไปมองในแง่ร้าย โดยยังไม่มีหลักฐานแบบนี้ Raksadindan

บางที บางคนที่เป็นตำรวจ ฐานะทางบ้านเขารวยมาก่อนอยู่แล้ว

อย่าเพิ่งไปมองในแง่ร้าย โดยยังไม่มีหลักฐานแบบนี้ Raksadindan
หมายถึงว่ามีโอกาสให้เปิดธุรกิจการร้านค้าครับ ญาติห่างๆผมเคยเป็นจ่า ก็ได้เปิดร้านอาหารมีรายได้เพิ่มขึ้นมาเหมือนกัน (ลองเทียบกับการจะเปิดร้านเกม ในที่ที่คนลงทุนอยู่แต่ไม่มีอุปสงค์ครับ)