ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่องปลายท่อตรง-เยื้อง  (อ่าน 40196 ครั้ง)

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
ขอคำปรึกษาเรื่องปลายท่อตรง-เยื้อง
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 20:50:50 »
คือจะใส่รถเกียออโต้เครื่อง1500 อยากได้เสียงนุ่มๆ สปอรตๆ. แต่กลัวว่าล้อจะไม่หมุน ช่วยแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ asun

• **
Re: ขอคำปรึกษาเรื่องปลายท่อตรง-เยื้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 21:01:42 »
ท่อ ตรง เกียออโต้ ต้นจะหาย เดี๋ยวจะกลายเป็นวิ่งไม่ออกนะครับ
ทอค มันจะหายอ่ะครับ ไส้เยื้องสำหรับผมว่าเพียงพอ แล้วกับเกียร์ออโต้เครื่อง1500
ผิดถูกขออภัย ตอนแรกผมก็ใส่ ตอนหลังใส่คืนอันเดิม :-\

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: ขอคำปรึกษาเรื่องปลายท่อตรง-เยื้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 21:05:56 »
รถรุ่นไหนครับ จริงๆแล้วท่อเดิมจะหมาะสมที่สุดแล้วนะ ถ้าไม่พอก็หาท่อวนมาใส่ก็ได้ ใส้ 1.5 พอครับ แต่หายากนะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 21:06:05 »
แล้วท่อตรงและเยื้องเนี่ย มันหน้าตายังไงครับ มีภาพไหมครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 21:07:56 »
เสียงนุ่มๆ ทุ่มๆ ก็คงต้องท่อวน

เกียร์ออโต้ ถ้าเป็นเกียร์ทอร์คคอนเวอร์เตอร์ 4 จังหวะ 5 จังหวะ
ใส่ได้หมดทุกไส้ละครับ แต่อย่าให้ปลายมันกว้างเกินไป
มีไซเรนเซอร์ช่วยยิ่งดีครับ

ตอบข้างบน ภาพประมาณนี้ วาดไม่สวย ขออภัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 21:52:52 โดย BestHuafoo »

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 21:45:04 »
ช่วยแนะนำทีได้ไหมฮะ ว่าควรเปนแบบไหน ใส่ยาริสครับคือ ผมเปลี่ยนหม้อพักใบใหม่ไปแต่อยากได้ทอรคเพิ่ม

ออฟไลน์ asun

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 21:49:55 »
หม้อพัก เปลี่ยนมาแล้วหรอครับ
เปลี่ยนหม้อพักมาแล้ว ปลายท่อมีผลน้อยมากครับ สูตร
มันอยู่ที่หม้อพักนะครับ ไส้ตรงไส้เยื้อง อ่ะครับ
ถ้าอยากได้ทอร์ค ต้องท่อเดิมครับ  ;D
ไส้ตรง ต้นหาย ปลายมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 21:53:44 โดย asun »

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 21:54:02 »
กะเฉือนพักออกแล้วใส่ปลายเข้าคับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 21:57:24 »
เสียงนุ่มๆ ทุ่มๆ ก็คงต้องท่อวน

เกียร์ออโต้ ถ้าเป็นเกียร์ทอร์คคอนเวอร์เตอร์ 4 จังหวะ 5 จังหวะ
ใส่ได้หมดทุกไส้ละครับ แต่อย่าให้ปลายมันกว้างเกินไป
มีไซเรนเซอร์ช่วยยิ่งดีครับ

ตอบข้างบน ภาพประมาณนี้ วาดไม่สวย ขออภัย

ขอบคุณครับ
แสดงว่าผมใสแบบ ท่อเยื่องออก2รู และก็เกลียวด้วยซิ

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 22:20:23 »
กลับมาตอบอีกที

เล่นกับท่อนั้นยากนะครับ ถ้ารถเดิมๆท่อเดิมเหมาะสุดโดยเฉพาะเกียร์ออโต้ ผมเคยทั้งเปลี่ยนพักกลาง เพิ่มและลดพักกลางเป็น2ใบ เปลี่ยนปลาย เดินท่อใหม่ สาระพัดท่อที่ว่าเจ๋ง สุดท้ายได้มาแค่น้อยนิด ปลายท่อแท้มือสอง 15,000 ก็คือกัน
   เอาไตัดเสื้อ e-drive ดีกว่าครับถ้าอยากได้ต้นหรือทอร์คดีๆนะ จบที่สุด  แต่ถ้าอยากหล่อ อันนี้อีกประเด็นครับ

ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ถ้าอยากลองก็ลุยเลย

ออฟไลน์ nouiii_1

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 08:34:38 »
ท่อเดิมดีที่สุดชอบเสียงเงียบๆครับ เพราะรถเก่าไม่ค่อยวิ่งอยุ่แล้ว เสียงดังไปอีกมันจะตลกมาก ตอนนี้ใส่ท่อ แคมรี่ อยู่เงียบสะใจ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:40:46 »
ท่อเดิมออกตัวรอบต้น+รอบกลาง น่าจะดีสุดแล้วครับ เงียบมากด้วย

ถ้าเปลี่ยนพักปลายมันก็จะไหลลื่นขึ้นนิดหน่อย และได้รอบปลายครับ
เลือกพักปลายอันใหญ่กว่าจะเก็บเสียงได้ดีกว่าครับ (ถ้าวัสดุพอๆกัน)

ถ้าเป็นเกียร์ A/T ส่วนตัวแนะนำใส้เยื้อง กับ ใส้ย้อนครับ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 13:12:20 »
ผมเปลี่ยนเครื่อง+เกียร์ใหม่เป็นออโต้ ท่อเดิมเป็นพักกลางตรง2ใบ ไม่มีพักท้าย เสียงดังยังกะรถซิ่ง
ก็เลยไปหาพักท่ายรถเดิมๆมาใส่ ได้เป็นพักท่ายแจ๊ส GD มา พอเอามาใส่เสียงเงียบกริบ
แต่รถแรงหายไปพอสมควรเลย ก่อนเปลี่ยนวิ่งกว่า ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน ตอนนี้ก็เลยทนใช้ไปก่อน

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 23:09:24 »
ผมเปลี่ยนเครื่อง+เกียร์ใหม่เป็นออโต้ ท่อเดิมเป็นพักกลางตรง2ใบ ไม่มีพักท้าย เสียงดังยังกะรถซิ่ง
ก็เลยไปหาพักท่ายรถเดิมๆมาใส่ ได้เป็นพักท่ายแจ๊ส GD มา พอเอามาใส่เสียงเงียบกริบ
แต่รถแรงหายไปพอสมควรเลย ก่อนเปลี่ยนวิ่งกว่า ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน ตอนนี้ก็เลยทนใช้ไปก่อน

เอาพักกลางออกใบนึงแล้วจะขับสบายขึ้นครับ ตอนนี้มันอั้นทั้งต้น-กลาง-ปลาย วิ่งไม่ออกแถมกินน้ำมันน๊ะ