ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเว็บคลับ แท้ๆ ของคนใช้รถตัวจริง แต่ละรุ่นครับ  (อ่าน 16406 ครั้ง)

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• Sr. Member
  • รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
คือ สับสน กับเว็บคลับ รถใหม่ๆ ปัจจุบันนี้  รถรุ่นเดียว  แต่มีเว็บ ตั้ง ห้า หกเว็บ   

ขอถาม จากผู้ใช้รถ ตัวจริง   ว่า  เว็บไหน  ที่ คนใช้รถ รุ่นนั้น  เข้าแล้วรู้สึกว่า เป็นเว็บของคนใช้จริง  ไม่ใช่ ตั้งเว็บไว้ขายแบนเน่อ

ยกตัวอย่างเช่น  เว็บ สวิฟ  มิราจ   มาช    ฟอจูน  วีโก้       

เว็บไหน   ที่ เข้าไปแล้ว  ครบๆเครื่อง  สำหรับผู้ใช้รถ แต่ละรุ่นที่สุดครับ

ถามจริงๆ   ผมขี้เกียจสมัครทีหลายๆเว็บ   ต้องแบ่ง เวลา แชช กะน้องๆ ในเฟสบ้างครับ ;D

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
จริงๆผมว่าลองเข้าไปดูก็พอรู้แล้วนะครับ
ดูจาก จำนวนสมาชิก จำนวนกระทู้ จำนวนแบนเนอร์  การอัพเดทของแอดมิน  และอันดับของกุเกิ้ล   
ไม่ยากหรอกครับ เท่าที่ผมดูแทบทุกรุ่นจะมีอยู่คลับเดียวที่นิยมที่สุด  มีแค่บางรุ่นที่สองคลับใกล้ๆกัน *-*

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
"ฟอร์ดคลับดอทเน็ต"
ก็แหล่งข้อมูลชั้นดี  ฟอร์ดเอสแคป  ฟอร์ด เทอริทอรี่  ฟอร์ดเรนเจอร์ทุกรุ่นทุกโฉม   รวมถึงคู่แฝด ทรีบิวด์ ไฟเตอร์ 

ข้อมูล เก๋งมาสด้า ให้ไป "มาสด้าดอทเน็ต"  323 หลายรุ่นมาก  121 ด้วย  รวมไปถึง ฟอร์ดเลเซอร์ที่เป็นฝาแฝด

เฉพาะมาสด้า 3  ก็ไปที่ "ไทยมาสด้า3"

3 เว็บนี้รื้อรถแล้วทั้งคันลองหาข้อมูลก่อนถาม

กระบะ บีที50  ถ้าต้องการหาข้อมูลความแรงไม่เน้นซ่อม(เพราะซ่อมพื้นฐานเป็น)  ก็ไปที่ "บีทีห้าสิบดอมคอม"

รวมขาลุยก็ "วีคเอนฮอปบี้"  ผมว่าเซียนเยอะที่นี่  ในหมวดห้องพลังงานทางเลือก และ หมวดเทอร์โบเอนจิ้น 

วอลโว่ ผมว่าก็ได้ทุกเว็บนะ "วอลโว่มาเนีย" ก็ข้อมูลเยอะ   

สำหรับค่าย VW ก็เว็บ "วีดับเบิ้ลยูวอเตอร์คูลเลอร์" ข้อมูลเยอะอ่านนาน 

ผมรู้แค่นี้แหละ อ้อ  ไอาร์ซีดับเบิ้ลยูดอทเอ็ทเอส"  ในฟอรั่มแยกก็เก่งกันอยู่ ผมตามอ่าน บลูเบิร์ดมานานละ

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Nuttie

fortuner-clubด็อทคอม ที่นี่มีแมมเบอร์ลีสต์กว่าสามหมื่นคน คาดว่าน่าจะเป็นคลับตัวจริงสำหรับ fortuner

ออฟไลน์ prai

http://www.mercedesmania.com สำหรับคนรักเมอร์เซเดสครับ ผมชอบเข้าไปอ่านนะ ความรู้เยอะดีมากครับ
แต่ถ้ารถมีปัญหาจริงๆ (defect) headlightmag.com นี่แหล่ะครับ ช่วยคุณได้ดีที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ Fly to dream

Fordfocusclub.com
fordfocussociety.com
fordfiesta-club.com
fordfiestaclub.net
fordclub.net
guruford.vom
bt50.com
allnewrangerclub.com (อันนี้แยกมาจากบอร์ดเดิมแล้ว)
bt-50proclub.com  (อันนี้แยกมาจากบอร์ดเดิมแล้ว)
BMWsociety.com

ที่ยกมาเป็นผู้ใช้จริงมาตั้งกันเองแยกจากคลับหลักที่มีคนอาชีพทำบอร์ดเปิด แต่ก็มีสมาชิกเหลืออยู่เยอะเหมือนกันในบอร์ดเก่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
www.altisclub.com
www.accordclubthailand.com

เป็นสมาชิกทั้ง 2 คลับครับผม
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ simcity

มีหลายเวบครับ แต่ที่ผมเล่นบ่อยๆ คือ

www.mazda3thailand.com ครับ

ผม และ กลุ่มเพื่อนๆ ที่ใช้รถ Mazda3 ร่วมกันตั้งขึ้นมาเอง

ไม่มีการรับ sponsor  ไม่รับ banner ไม่มีกระทู้ปักหมุดของพ่อค้า ไม่มีเรื่องธุรกิจ มีแต่ข้อมูลรถล้วนๆ

ยกเว้นเวลามี Meeting ใหญ่ ก็ไปขอ Sponsor เป็นของแต่ง แล้วเอามาจับฉลากแจกให้สมาชิกในงาน

ช่วงแรกๆ จะจ่ายค่า Server ก็ลงขันกัน คนละพัน สองพัน ตามกำลัง

ตอนหลังๆ เวลามี Meeting ก็ขาย Sticker บ้าง ทำเสื้อมาขายบ้าง หาเงินเข้าเวบ ไว้จ่าย Server จะได้ไม่ต้องรบกวนสมาชิก

อีกเวบนึงที่ผมเข้าไปเล่นและ ชอบมากคือ www.alfathailand.com ครับ

พี่เค ugly (เป็นสมาชิก headlightmag เช่นกัน )  เป็นคนก่อตั้งขึ้นมา

ไม่มี sponsor ไม่มี Banner เช่นกัน  คุยกันแต่เรื่องรถล้วนๆ

แบบนี้แหละครับ คือ จิตวิญญาณของ Car Club ที่แท้จริง  

หลังๆ เห็นหลายๆ เวบ คนก่อตั้ง ไม่ได้ใช้รถรุ่นนั้นด้วยซ้ำไป

แต่ตั้งขึ้นมาให้เวบติด แล้ว ขาย Banner ทำเป็นธุรกิจ

ออฟไลน์ csamabat

สำหรับ bmw
ผม ก็ www.bmwsociety.com

corolla ae  ครบทุกรุ่นตั้งกะ ae-ee90  ee-ae100-101  ยัน ae111-112 เลยครับ
www.aeracingclub.net

ส่วน avanza
http://www.avanzaclub.com
ครับ
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
มีเวบ club ของ chevrolet cruze หรือ chevrolet แนะนำมั๊ยครับ ผมพยายามหาอยู่แต่ยังไม่เจอโดนๆเลยครับ

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
มีหลายเวบครับ แต่ที่ผมเล่นบ่อยๆ คือ

ผม และ กลุ่มเพื่อนๆ ที่ใช้รถ Mazda3 ร่วมกันตั้งขึ้นมาเอง

ไม่มีการรับ sponsor  ไม่รับ banner ไม่มีกระทู้ปักหมุดของพ่อค้า ไม่มีเรื่องธุรกิจ มีแต่ข้อมูลรถล้วนๆ

ยกเว้นเวลามี Meeting ใหญ่ ก็ไปขอ Sponsor เป็นของแต่ง แล้วเอามาจับฉลากแจกให้สมาชิกในงาน

ช่วงแรกๆ จะจ่ายค่า Server ก็ลงขันกัน คนละพัน สองพัน ตามกำลัง

ตอนหลังๆ เวลามี Meeting ก็ขาย Sticker บ้าง ทำเสื้อมาขายบ้าง หาเงินเข้าเวบ ไว้จ่าย Server จะได้ไม่ต้องรบกวนสมาชิก

อีกเวบนึงที่ผมเข้าไปเล่นและ ชอบมากคือ www.alfathailand.com ครับ

พี่เค ugly (เป็นสมาชิก headlightmag เช่นกัน )  เป็นคนก่อตั้งขึ้นมา

ไม่มี sponsor ไม่มี Banner เช่นกัน  คุยกันแต่เรื่องรถล้วนๆ

แบบนี้แหละครับ คือ จิตวิญญาณของ Car Club ที่แท้จริง  

หลังๆ เห็นหลายๆ เวบ คนก่อตั้ง ไม่ได้ใช้รถรุ่นนั้นด้วยซ้ำไป

แต่ตั้งขึ้นมาให้เวบติด แล้ว ขาย Banner ทำเป็นธุรกิจ

ท่านประธาน Mazda3thailand มาเองเลย อิอิ

สำหรับผมที่เคยผ่านมาก็ และยังวนเวียนอยู่
www.altisclub.com  
แต่ก่อนเคยใช้ Altis โฉม ปี '01 ตอนนี้อายุบอร์ดย่างเข้าปีที่ 12 แล้วครับ

www.thaimazda3.com
www.mazda3thailand.com  
นี่ก็อยู่มัน 2 บ้านเลยครับ สมาชิกเยอะ ความรู้แน่นปึ้กทั้งคู่
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
พูดไปจะโดนเขาด่าเอาหรือเปล่าหว่า

คือ มันเป็นช่องทางในเชิงธุรกิจอย่างหนึ่งครับ
พอจะรู้ว่ามีรถที่เปิดตัวใหม่ในอีก 2-3 เดือนข้างหน้า
แล้วเป็นรถที่กระแสแรงมากบนอินเตอร์เน็ต

ต้องรีบชิงจดโดเมน ตั้งคลับขึ้นมา ใครบริหารเป็นก็ได้เปรียบ บอร์ดอยู่ได้ยาว
ใครหย่อนยานเกินไป ก็อาจโดนสมาชิกตัวแรงๆ ฮุบบอร์ดโดยไม่รู้ตัว
บางเว็บก็แบนเนอร์เป็นระเบียบเรียบร้อย
บางเว็บนี่โดนป็อบอัพกันแทบทุกหน้า แถมทำปุ่ม X ล่องหนอีกด้วยนะ

ออฟไลน์ ChaLaLa

• Newbie
  • *
ของ Swift ก็ต้องที่ www.suzukiswiftclub.com ครับ
แต่ Bandner เต็มจนล้นแล้ว

ตามประสบการ์ณ Club ที่คนนิยม ก็จะมี Bandner เยอะจนล้นเช่นกันครับ 

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker

ใช่คุณ Rianbow ใน mazdaclub.net ป่าวครับ

ผมชอบนะ  ทำเว็บเอง แบบไม่ง้อแบนเนอร์    

ส่วนตัว ก็  สิงอยู่  www.pajerosport-thailand.com  ทั้งๆที่ มีเว็บรุ่นน้ อยู่หลายเว็บ  แต่บางเว็บ  เค้าทำไว้รับแบนเน่อ  ไม่ค่อยอัพเดท ข้อมูลข่าวสาร ให้สมาชิก

เลยเลือกเข้าเว็บเดียว

สรุปคือ เว็บหลักๆ  ของแต่ละรุ่น  มี หนึ่งถึงสองเว็บ  ขึ้นอยู่กับความนิยม  และการอัพเดทของ เว็บมาสเตอร์

แต่ ขอรบกวนต่ออีกที  สำหรับ เว็บเมน ของรถ อีโคคาร์    mirage   swift   march   brio   นี่  ขอช่วยยกตัวอย่างได้ไม๊ครับ

ว่าเว็บไหน  ทีเข้าไปสมัคร แล้ว  เป็นของผู้ใช้รถตัวจริง แบบชัวร์ๆ    

ออฟไลน์ adis

สำหรับผม จะลองเข้าไปหลาย ๆ ที่ก่อนครับ แล้วดูเค้าคุยกันสักพัก
อันไหนอบอุ่นผมก็สมัครอันนั้นครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ของเราที่ดูแล้วผ่าน

March - Thaimarch
Vigo - vigothailand
Fortuner - Fortunerclub
Camry - Camry society
Altis - New Altis Club (ปัจจุบันนี้ New Altis Club Thailand)
Prius - Thai Prius Club
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ choomodify

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ปกติไม่ค่อยเล่นคลับรถเท่าไหร่นัก
แต่ที่เข้าประจำตอนนี้คือ Tiida-club.net ซึ่งผมมองว่าคลับเงียบๆนะ
และคนส่วนมากไม่ได้สนแต่งรถแรง แต่ผมอยู่มา 4 ปี ผมนับจำนวนครั้ง
ที่เป็นดราม่าได้ด้วยมือข้างเดียว ไม่นับพวกที่แยกไปสร้างคลับใหม่แล้วคอย
กลับมาด่าชาวบ้านเป็นระยะๆ ซึ่งกาลเวลาก็พิสูจน์แล้วว่าใครอยู่ดีก็จะอยู่นาน

บางคลับผมไม่เคยเข้าไปเล่น แต่เจอเวลามีกิจกรรม Fordclub.net
นี่เคยมีกิจกรรมกีฬากัน แล้วผมรู้สึกได้ว่าหลายคนในนั้นคบได้ มีน้ำใจนักกีฬา
ต่างจากอีกคลับหนึ่งที่กีฬาเล็กๆน้อยขำๆยังแอบมีโกง..ไม่พูดชื่อละกันว่ะ

ส่วนถ้า Subaru ณ วินาทีนี้ผมคิดว่า subaruclub-thailand เวิร์ค ถ้าคุณชอบ
บอร์ดที่เงียบหน่อยแต่คุยกันสนิทปาก ผมเล่นที่นั่น 2 ปีกว่า ไม่เคยเห็นทะเลาะกัน
แม้แต่สักครั้งเดียว

ส่วน Club NX ที่ rcweb.net อันนี้เงียบมากเพราะสมาชิกน้อยมาก
แต่ทำให้สนิทกันได้แน่น ไม่มีกลุ่มก้อนหรือก๊ก ก๊วนอะไร รถเดิมเกียร์ออโต้
กับรถทำเต็ม ถือว่ายืนบนพื้นเท่ากัน

ที่จริง..ผมเคยผ่านยุคที่ตัวเองบ้าการเป็นสมาชิกคลับรถยนต์ จนตอนหลัง
รู้สึกเบื่อ รู้จักคนมาก มันไม่ดีเท่าการรู้จักคนน้อยๆแต่สนิทๆกันดีหรอก

คลับส่วนมากที่ไม่น่าอยู่และมีเรื่องกัน มันมีไม่กี่เรื่องหรอกครับ
1) เงิน 2) การใช้อำนาจการบริหาร 3) ผู้หญิง
4) ภาวะผู้นำ
ผมตระเวนเล่นคลับต่างๆมาเกิน 10 ปีครับ ถ้าคุณเห็นปัญหาใน 4 อย่างนี้
เดาไว้ได้เลยว่ามันจะไม่รุ่ง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ drugprofile

ปกติไม่ค่อยเล่นคลับรถเท่าไหร่นัก
แต่ที่เข้าประจำตอนนี้คือ Tiida-club.net ซึ่งผมมองว่าคลับเงียบๆนะ
และคนส่วนมากไม่ได้สนแต่งรถแรง แต่ผมอยู่มา 4 ปี ผมนับจำนวนครั้ง
ที่เป็นดราม่าได้ด้วยมือข้างเดียว ไม่นับพวกที่แยกไปสร้างคลับใหม่แล้วคอย
กลับมาด่าชาวบ้านเป็นระยะๆ ซึ่งกาลเวลาก็พิสูจน์แล้วว่าใครอยู่ดีก็จะอยู่นาน

บางคลับผมไม่เคยเข้าไปเล่น แต่เจอเวลามีกิจกรรม Fordclub.net
นี่เคยมีกิจกรรมกีฬากัน แล้วผมรู้สึกได้ว่าหลายคนในนั้นคบได้ มีน้ำใจนักกีฬา
ต่างจากอีกคลับหนึ่งที่กีฬาเล็กๆน้อยขำๆยังแอบมีโกง..ไม่พูดชื่อละกันว่ะ

ส่วนถ้า Subaru ณ วินาทีนี้ผมคิดว่า subaruclub-thailand เวิร์ค ถ้าคุณชอบ
บอร์ดที่เงียบหน่อยแต่คุยกันสนิทปาก ผมเล่นที่นั่น 2 ปีกว่า ไม่เคยเห็นทะเลาะกัน
แม้แต่สักครั้งเดียว

ส่วน Club NX ที่ rcweb.net อันนี้เงียบมากเพราะสมาชิกน้อยมาก
แต่ทำให้สนิทกันได้แน่น ไม่มีกลุ่มก้อนหรือก๊ก ก๊วนอะไร รถเดิมเกียร์ออโต้
กับรถทำเต็ม ถือว่ายืนบนพื้นเท่ากัน

ที่จริง..ผมเคยผ่านยุคที่ตัวเองบ้าการเป็นสมาชิกคลับรถยนต์ จนตอนหลัง
รู้สึกเบื่อ รู้จักคนมาก มันไม่ดีเท่าการรู้จักคนน้อยๆแต่สนิทๆกันดีหรอก

คลับส่วนมากที่ไม่น่าอยู่และมีเรื่องกัน มันมีไม่กี่เรื่องหรอกครับ
1) เงิน 2) การใช้อำนาจการบริหาร 3) ผู้หญิง
4) ภาวะผู้นำ
ผมตระเวนเล่นคลับต่างๆมาเกิน 10 ปีครับ ถ้าคุณเห็นปัญหาใน 4 อย่างนี้
เดาไว้ได้เลยว่ามันจะไม่รุ่ง

;) โดนใจเลยครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
ฮอนด้าแจ๊ซ  http://www.hondajazz-club.com
คลับที่มีอายุยืนยาวมาหลายเจนเนอร์เรชั่น
ไม่มีประธานคลับ แต่รักกันเหนียวแน่น ขายรถไปแล้วแต่ก็ยังติดต่อกันอยู่
ตำนานDIY ที่หลายคนต่อยอดออกไปเป็นกิจการประดับยนต์หลายราย

ฮอนด้าฟรีด http://www.thaifreed.com
คลับที่ตกผลึกจากหลายๆคลับที่ร้างไปแล้ว
แหล่งหาข้อมูลจากผู้ใช้จริง

ออฟไลน์ samgler

ถามนิดนึง พวก club พวกนี้ webboard จะสมัครฟรีหมดใช่ไหมครับ มีเก็บเงินค่าสมาชิกหรือเปล่าครับ

เท่าที่เคยแวะไป จำได้ว่ามีแค่ BMW มั้ง ที่ต้องเสียตังค์ซื้อสติ๊กเกอร์ถึงจะเป็นสมาชิกและ post ได้

เหลือ คลับ มิราจ กับ สวิฟ นี่แหละครับ  สับสนจริงๆ  มีเยอะจัด  ไม่รู้ เว็บไหน  เป็นของคนใช้จริง   

ปล .  พรุ่งน้ คุณเพื่อน ที่ไปเทส สวิฟ กับผม  จะได้ น้องสวิฟขาวแล้วครับ  หลังจากจองตั้งแต่มกรา   

สาธุ จริงๆ ซูซูกิ

ออฟไลน์ Headman

ถ้าสนใจ Citroen ไปเลยครับ Citroen club .org search ใน google ครับ ที่นั้น ถึงคนที่เล่นจะเป็นผู้สูงวัย แต่ความรู้นี้แน่นจริงๆ ผมเริ่มซ่อมรถตัวเองได้ก็เพราะที่นี่แหละครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
www.neo-club.com
เก่าแก่เลยคลับนี้ ผมแลกเปลี่ยนความคิดเห็นอยู่นาน
จนเปลี่ยนรถใหม่ ตอนนี้ก็นานๆเข้าไปดูที
ตอนนี้เหลือแต่พวกพี่ๆที่มีตั้งแต่ยุคเก่าแก่ ที่อยู่มาสมัยนีโอยังมีป้ายแดง
พวกหน้าใหม่มีบ้างพอสมควร
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ LimitedEdition

ใช่คุณ Rianbow ใน mazdaclub.net ป่าวครับ

ผมชอบนะ  ทำเว็บเอง แบบไม่ง้อแบนเนอร์    

ส่วนตัว ก็  สิงอยู่  www.pajerosport-thailand.com  ทั้งๆที่ มีเว็บรุ่นน้ อยู่หลายเว็บ  แต่บางเว็บ  เค้าทำไว้รับแบนเน่อ  ไม่ค่อยอัพเดท ข้อมูลข่าวสาร ให้สมาชิก

เลยเลือกเข้าเว็บเดียว

สรุปคือ เว็บหลักๆ  ของแต่ละรุ่น  มี หนึ่งถึงสองเว็บ  ขึ้นอยู่กับความนิยม  และการอัพเดทของ เว็บมาสเตอร์

แต่ ขอรบกวนต่ออีกที  สำหรับ เว็บเมน ของรถ อีโคคาร์    mirage   swift   march   brio   นี่  ขอช่วยยกตัวอย่างได้ไม๊ครับ

ว่าเว็บไหน  ทีเข้าไปสมัคร แล้ว  เป็นของผู้ใช้รถตัวจริง แบบชัวร์ๆ    

ไม่ใช่คุณ Rainbow ครับ นั่น ThaiMazda3

ผมเองก็กำลังจะไปเป็นสมาชิก Mazda3Thailand อยู่เร็วเร็วนี้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ 402m11.1sec

เยี่ยมเลยครับ อยากให้มีแบบนี้เยอะๆครับ

ไม่ใช่ครับ คุณ rainbow น่าจะหมายถึงพี่กิต เป็นเวบมาสเตอร์ thaimazda3 ครับ

ผมเองก็กำลังจะไปเป็นสมาชิก Mazda3Thailand อยู่เร็วเร็วนี้เหมือนกันครับ

ยินดีต้อนรับคุณ Nuay ล่วงหน้าเลยครับผม ^_^

ออฟไลน์ Schnitzel

เว๊บพวกคลับรถที่มีพวกหน้าด้านไปจดโดเมนกันท่าชาวบ้านเขามีเยอะมาก น่าเกลียดจริงๆ

มันไม่ได้เกิดจากการรวมตัวของคนใช้รถรุ่นนั้นๆเลย แต่เกิดจากพวกเห็นแก่ธุระกิจล้วนๆเยอะ

มันน่าเบื่อ ไม่น่าเข้าครับ

เป็นไปได้อย่างไร บางทีรถรุ่นนั้น รุ่นนี้ แค่ออกข่าวว่าจะเปิดตัว ดันมีคลับเปิดรอไว้แล้วเป็นเดือน เป็นปี รถบนถนนจริงๆก็ยังไม่มีวิ่งเลย

จะมีสมาชิกมารวมตัวกันได้อย่างไร อิมพอสซิเบิ้ล

หัดละอายใจเสียบ้างนะพวกหน้าด้าน

ออฟไลน์ pond_v

• Jr. Member
  • **

ไม่ใช่คุณ Rainbow ครับ นั่น ThaiMazda3

รอต้อนรับเลยครับ  ;D