ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะทราบ เรื่อง facelift Benz w212 VS BM x3 ( แก้หน่อยครับ พอดีลืม เทียบ x3 )  (อ่าน 4424 ครั้ง)

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
พอดีสนใจตัวนี้ w212 แต่กะรอ เฟสลิฟ เลยแหละครับ  อยากถาม ว่าจะมาไทยเมื่อไหร่

ที่เฟสลิฟเนี่ย เปลี่ยนแปลงเยอะไหมครับ คุ้มกับการรอ หรือ เอาโฉมนี้ไปเลยครับ

และถ้าเทียบกับ X3 ตัว ดีเซล

ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ รถใช้ทุกวัน วิ่งประมาณ 50 โล ออกต่างจังหวัดบ้าง แต่ไม่ได้ไกลมาก ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 14:36:00 โดย vuthtichai »

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
เห็นแต่ภาพ rendering เป็นแบบนี้ล่ะครับ

ลองเปรียบเทียบกับภาพ spyshot ล่ะกันครับ

ภาพจาก germancarforum.com ครับ

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
รถคนละจุดประสงค์

เหมือนเอา Altis ไปเทียบ CR-V

ถ้าจากจุดประสงค์การใช้งานของคุณ ผมแนะนำให้รอ W212 Facelift ครับ

ถามว่าเปลี่ยนเยอะมั้ย? ยังไม่ทราบครับ เพราะยังไม่มีข้อมูลหลุดออกมา

แต่ผมชอบซื้อรถ Facelift นะครับ เพราะเหมือนมันลบข้อด้อยต่างๆ ของ Model นี้มาแล้ว
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ TDGK

• Full Member
X3 ถ้าจองตอนนี้แล้วรอไหวก็น่าสน แต่212 ซื้อตอนนี้ก็คุ้มนะครับถ้ารอเฟสลิฟในไทยคงอีกยาวๆเลยครับ ดูง่ายๆจากเกียร์ 5 speed เป็น 7 speed ยังยาวเลย คับ เฟสลิฟกว่าจะมายาวมากกก

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
จากภาพ Spy Shot นั่น
กระจังหน้าออกแนว CLS เลยนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^