ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสินใจกับท่อแล้ว(ต่อ)  (อ่าน 3031 ครั้ง)

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
ตัดสินใจกับท่อแล้ว(ต่อ)
« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 19:40:25 »
ต่อจากกระทู้เมื่อวานนะครับคือผมไปศึกษามาแล้วเท่าที่ฟังมาเค้าจะบอกกันว่าเรื่องท่อไม่ค่อยมีส่วนต่อการวิ่งเท่าไหร่ ผมเลยตัดสินใจจะใส่ไส้ตรง(หม้อพักใบใหม่) ดีไหมครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
Re: ตัดสินใจกับท่อแล้ว(ต่อ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 21:09:03 »
ของงี้สิบปากว่าไม่เท่าลองเองครับ ลองเลยครับ ต้นหายหรือไม่ดีก็เปลี่ยนใส่ท่อเดิม ชิลๆครับ
ถือว่าซื้อประสบการณ์

ออฟไลน์ SauceNR

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 21:16:34 »
ของงี้สิบปากว่าไม่เท่าลองเองครับ ลองเลยครับ ต้นหายหรือไม่ดีก็เปลี่ยนใส่ท่อเดิม ชิลๆครับ

ต้นหายแล้วปลายจะมาไหมอะครับผม

ออฟไลน์ asun

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 22:40:16 »
อยากได้ต้น ต้องเปลี่ยนกรอง ครับ ไม่ใช่กรองเปลือยนะ กรองที่ใส่แทนกรองเดิม
พวกK&N simota ไรแบบนี้ :-\

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 10:35:14 »

ต้นหายแล้วปลายจะมาไหมอะครับผม

อาจจะมาหรือไม่มาก็ได้ครับเพราะผมไม่รู้ว่าของเดิมมันอั้นหรือเปล่า ถ้าปกติไม่ได้อั้นอยู่แล้วก็ไม่ดีขึ้นหน่ะครับ

ออฟไลน์ Excellion

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 10:54:41 »
ถ้าเครื่องใหญ่พอก้อจัดไส้ตรงไปเลยงับ ถ้าต่ำกว่า1.6 ผมว่าไส้เยื้องหรือวนดีก่า