ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเยี่ยมโรงงานใหม่ฟอร์ดมาแล้วครับ พร้อมรูปและคลิป ทุกสีครับ  (อ่าน 20649 ครั้ง)

ออฟไลน์ gorakung

• Jr. Member
  • **

วันนี้ได้ไปเยี่ยมชมโรงงานฟอร์ดมาครับ

ในโรงงานทางทีมงานเค้าไม่ให้ถ่ายรูป  แต่ก่อนกลับออกมาข้างนอกทางฟอร์ดเค้าจอดเรียงกันให้ลูกค้าดู

เลยมีโอกาสได้ถ่ายภาพมาให้เพื่อนๆที่ยังไม่เคยเห็นสีจริงเป็นตัวเลือกครับ

เนื่องจากรถที่นำมาโชว์นี้เป็นรภที่จะส่งมอบให้ลูกค้าจริงๆ เค้าเลยล้อมรั้วไว้ไม่ให้เข้าไปจับครับ

เรียงแถวกัน

สีcandy Red ครับ เพื่อนๆคงเห็นกันมาเยอะแล้ว

ตามด้วยสีที่หลายๆคนคงอยากเห็นที่สุด Mustard Yellow

Winning Blue ครับ

Frozen White

Midnight Sky สีออกเทาๆน้ำเงินๆครับ ดูไม่ค่อยออกเท่าไหร่

Panther Black

Lunar Sky สีนี้สี่ประตูดูหรูหรามาก อิอิ

ปิดท้ายด้วยสีโปรโมทอีกตัว Hilight Silver ผมว่า5ประตูสีนี้สวยดีแต่มันอยู่ในโรงงานเลยอดถ่ายมา T T

ตามด้วยคลิปสั้นๆครับ

และสุดท้ายนี้ ผมคิดว่าพี่จิมมี่ คงได้ทำฟูลรีวิว ALL NEW FOCUS ก่อนRanger แน่ๆครับ อิอิ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ขอบคุณครับ
โรงงานมีสะพานลำเลียงตัวถังแบบโรงงาน Porsche ที่เยอรมันเลยอ่ะ ><
ถ้ายี่ห้อนี้ไม่มีปัญหาอย่างที่ร่ำลือกัน มันจะสุดยอดมากๆเลย
ดูรูปแล้วเริ่มอยากได้สักคัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ohmmypp

ไฟท้าย....sylphy ;D
JC TU #54

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
สีแจ่มๆทั้งนั้น :o เมื่อไหร่ฟอร์ดจะแก้ปัญหาที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ได้ซักที ถ้าปัญหาหมดไปผมอาจจะได้เป็นลูกค้าฟอร์ดนะครับ
ที่ตอนนี้ไม่เป็นเพราะผมยังไม่บ้าพอ แต่ชอบรถฟอร์ดนะ แก้ปัญหาได้เมื่อไหร่เราคงมีวาสนาได้เจอกันนะฟอร์ด

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
ขอให้โรงงานใหม่มาพร้อมกับมาตรฐานคุณภาพที่สูงขึ้นด้วยเถิดดดด  ::)
Test ..

ออฟไลน์ Action

โรงงานใหม่ประกอบเนียนเลยคราวนี้ หมดปัญหาบอร์ดี้เบี้ยวแล้วสิน่ะ

ว่าแต่เปลี่ยนโรงงานการผลิตใหม่แล้ว เมื่อไหร่จะเปลี่ยนผู้บริหารบ้างล่ะ เพื่ออะไรๆจะดีกว่านี้ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Bluedoft

เฮือก.... สีสันเยอะมากเหมือนลูกกวาดเลย

โรงงานอยู่ที่ไหนครับ อยากติดต่อไปดูบ้าง

• **

โฟกัสเลียนแบบsylphy มาสินะครับ :D

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
อยากให้คุณภาพของรถออกมาดีๆจังเลยครับ เห็น technology แล้วต้องบอกว่าเหนือชั้นกว่าืทุกค่ายที่ขายในไทย  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

โรงงานน่าทำงานจริง สีขาวสวยจริง  :) :) :)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
แจ่ม ๆ ทั้งนั้น สีสวย ๆ ทั้งนั้นเลยครับ
sensor รอบคันเลย

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน

เห็นด้วยครับ ถ้าแก้ปัญหาต่าง ๆ ที่เป็นอยู่
จะเป็นรถที่น่าใช้มากครับ (ปัจจุบันไม่น่าซื้อ)

เสียดาย ฉีดน้ำกระจกหน้า ยังเป็นแบบเก่า
ส่วนตัวผมไม่ชอบอยู่บนฝากระโปรง ทำความสะอาดยาก
ฉีดที ฝากระโปรงเลอะเทอะ ครับ

ออฟไลน์ H.

Lunar sky สวยสาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
H.

ออฟไลน์ apiwattu67

โรงงานเป็นไงบ้างครับ พอดีไม่ได้ไป (ขี้เกียจตื่นเช้า)

ออฟไลน์ neung23

สีสันสวยมาก

อยากให้ถนนเมืองไทยมีสีอื่นนอกจาก ขาว เทา เงิน ดำ บ้าง
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ jAk`CS

ชอบท้าย Sedan มั่กๆ  สวยดุ จริงๆ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ mamaman

ผมก็ยังงง ว่า ตกลง

มาตราฐาน Ford มันแย่กว่า TOYOTA ตรงไหน

ใครช่วยตอบเป็น ลักษณะที่มองให้เห็นภาพที

ออฟไลน์ H.

ผมก็ยังงง ว่า ตกลง

มาตราฐาน Ford มันแย่กว่า TOYOTA ตรงไหน

ใครช่วยตอบเป็น ลักษณะที่มองให้เห็นภาพที
ก็แค่ในเว็บนี้เจอผู้ใช้เฟียสต้าแล้วเดินเข้าออกศูนย์นับ 10 รอบในการซ่อมทั้งคัน และเสียงบ่นอื่นๆในทิศทางเดียวกันหนะครับ
H.

ออฟไลน์ NineGap

• ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร

โฟกัสเลียนแบบsylphy มาสินะครับ :D

ผมว่าไฟท้าย Sylphy เลียนแบบ Focus มากกว่านะ

เพราะ Focus โฉมนี้ออกมาก่อน Sylphy เป็นปีๆแล้ว

ลองนึกย้อนไปดูให้ดีครับ  ;D ;D ;D
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

ออฟไลน์ Schnitzel

ขอบคุณครับ
โรงงานมีสะพานลำเลียงตัวถังแบบโรงงาน Porsche ที่เยอรมันเลยอ่ะ ><
ถ้ายี่ห้อนี้ไม่มีปัญหาอย่างที่ร่ำลือกัน มันจะสุดยอดมากๆเลย
ดูรูปแล้วเริ่มอยากได้สักคัน

ที่อื่นเขาก็มีมานานแล้วเป็นสิบๆปีแล้ว ไม่ใกลจากฟอร์ดนี่แหละ

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
ขอบคุณครับ........คงอีกหลายปีกว่าจะรับมันได้กับเก๋ง
ถ้ากระบะสุดยอดแล้วครับ ;D

ออฟไลน์ prai

ชอบสี Lunar Sky ครับ สีสวยดี โดยส่วนตัวชอบสีโทนนี้อยู่แล้ว
ฟอร์ดส่งมอบแล้วอ๋อครับ เมื่อวานเหมือนเจอคันนึง มองผ่านๆ ตอนแรกคิดว่า Fiesta ครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
FORD FOCUS หน้า DARTH WADER!

ออฟไลน์ BeOnTop

• Newbie
  • *
ใช้ฟอร์ดเฟียสต้าเข้าโค้งความเร็วสูงก็สบายชิวส์ๆนะ
แต่ขับยี่ห้อโ...เหมือนมีพลังวิเศษ ถูกดูดเข้าโค้ง...

ฟอร์ดก็ไม่ได้เลวร้ายคับ...OK เลยสำหรับรถคันแรกในชีวิต

Ford Go Fight Win.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2012, 10:52:35 โดย BeOnTop »

• **

ผมว่าไฟท้าย Sylphy เลียนแบบ Focus มากกว่านะ

เพราะ Focus โฉมนี้ออกมาก่อน Sylphy เป็นปีๆแล้ว

ลองนึกย้อนไปดูให้ดีครับ  ;D ;D ;D

ผมแซวยูสเซอร์คนนี้น่ะครับ โฟกัสเปิดตัวตั้งแต่ปลายปี 2010 แล้วครับ  ;D

• **
โรงงานเป็นไงบ้างครับ พอดีไม่ได้ไป (ขี้เกียจตื่นเช้า)

โรงงานใหม่ใหญ่ดีครับ ส่วนมาตรฐานอะไรผมไม่ทราบหรอกครับเพราะผมไม่เคยไปที่อื่น :D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อยากให้โรงงานนี้ประกอบรถกันดีดีนะครับ ลูกค้าเค้าจะได้แฮปปี้

ออฟไลน์ NineGap

• ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร

ผมแซวยูสเซอร์คนนี้น่ะครับ โฟกัสเปิดตัวตั้งแต่ปลายปี 2010 แล้วครับ  ;D

ขอโทษ จขกท. ด้วยครับ (ที่เข้าใจผิด) 555+  ;D
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
สรุปแล้ว ได้ไฟ DRL ด้วยหรอครับ เห็นหลอดเล็กๆเรียงแถวยาวๆที่ขอบไฟหน้าด้านบน
โรงงานดูร่มรืนดีครับ
ปล. สี่ประตูดูหรูหรา ห้าประตูดูสปอร์ตมาก

ออฟไลน์ chaiz

สวยมากกก ล้างโคมไฟหน้า LED รอบคัน สปอร์ต หรู ทั้งสองแบบเลย

มีเซนเซอร์หน้าด้วย แฟนผมคงชอบมากแน่ๆ 5555

ออฟไลน์ DArkMaster

Lunar Sky สีนี้สวยมาก โดนใจผมอย่างแรง อยากได้ๆ ;D