ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเพื่อนๆที่อยู่ ชลบุรี ศรีราชา พัทยา เกี่ยวกะการติดฟิลม์ PRIUS  (อ่าน 6594 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2PERCENT_plus

• Newbie
  • *
มีร้านติดฟิลม์ร้านไหนที่น่าไว้ใจบ้าง เห็นในคลับบอกต้องระวังให้ดี

แจ้งพิกัดด้วยจะดีมากเลย หรืออยากแนะนำอะไรให้รู้บ้างก็ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
ขอตอบแบบนี้แหละกันนะครับ แนะนำร้านฝั่งตรงข้ามปั๊มเชลล์ หนองมนครับ
ที่แนะนำเพราะผมเคยเอาไปทำมาหลายครั้งและประทับใจครับ แต่ไม่เคยเห็นเค้าทำ พรีอุสนะครับ

ร้านนี้ เครดิดร้านค่อนข้างดีเพราะทำให้ศูนย์รถในชลบุรีหลายๆค่ายด้วยครับ
ให้ระวังร้านห้องแถวที่อยู่ฝั่งตรงข้าง รร บ้านห้วยกระปิ ครับ ร้านแถวนั้นฝีมือ เฮงซวยมาก แค่ติดรถผมครั้งนึงแล้วกระจกบานหลังมีฟองอากาศเต็มเลย
เรารักจ่าโท :))))

XCHO

• บุคคลทั่วไป
ตามคุณ Headman บอกเลยครับ ผมก็ติดร้านนี้ :)

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
ผมก็เพิ่งไปติดร้านที่คุณXOSและคุณHeadman บอกมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วคับ
ร้านนี้จะใหญ่คับ ร้านดูน่าเชื่อถือคับ  แต่ว่าถ้าไปติดต้องดูดีๆนะคับเรื่องรหัสของฟิล์มคับ
เพราะของผมสั่งฟิล์มรหัสนึง แล้วพอทางร้านติดให้เสร็จ กลับได้ฟิล์มอีกรหัสนึง
โชคดีมากคับที่ก่อนเอารถออก ผมได้ตรวจรหัสฟิล์มที่ติดกับกระจกเลยรู้คับว่ามันไม่ตรงกัน
แต่ทางร้านก็รับผิดชอบนะคับ โดยการติดให้ใหม่คับ   
ส่วนเรื่องราคาผมว่าต่อได้เยอะเลยนะคับ ราคาที่เค้าบอกมาต่อได้อีกพอสมควรคับ
ผมเทียบราคาจากร้านที่กรุงเทพแล้ว ก็นำมาขอต่อราคาที่ร้านนี้คับ

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
ถ้าละแวกชลบุรี ส่วนมากจะติดที่ร้าน ธรรมพุทธรักษา ครับ ตรงข้ามปั๊มเชลล์ ตรงแยกแกแลคซี่ครับ ที่ 0 ที่ผมออกก็พาไปติดที่นี่ครับ ก็โอเคครับ ตอนแรกติดมามันเป็นเม็ดๆที่กระจกคู่หน้า แต่ไปเครมมาหายแล้วครับ ^^

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
ถ้าละแวกชลบุรี ส่วนมากจะติดที่ร้าน ธรรมพุทธรักษา ครับ ตรงข้ามปั๊มเชลล์ ตรงแยกแกแลคซี่ครับ ที่ 0 ที่ผมออกก็พาไปติดที่นี่ครับ ก็โอเคครับ ตอนแรกติดมามันเป็นเม็ดๆที่กระจกคู่หน้า แต่ไปเครมมาหายแล้วครับ ^^

ร้านนี้แหละครับ ฝีมือดี
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ร้านนี้แหละครับ ฝีมือดี

อีกเสียงครับ   ฝีมือดีจริงๆ  ผมไปติดมาสามคันแล้ว  ราคาไม่แรงมากด้วย  เจ้าของบริการดีมาก 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ capton

ธรรมพุทธฯครับ ฝีมือดี บริการดี ตั้งแต่เจ้าของยันช่าง ผมติดที่นี่มาตั้งแต่เจ้าของติดให้เอง แบบว่า มีตำหนิเล็กน้อย ถ้าเราไม่โอเค พี่แกลอกทิ้ง เปลี่ยนแผ่นใหม่ให้เลย ใจถึงมากๆ ยิงปืนแม่นอีกต่างหาก เห็นถ้วยเพียบเลย ที่สำคัญ ห้องรับรอง สะอาด ของกินเพียบ ห้องน้ำนี่ แบบว่า กดปุ๊ป ล้างให้เลย  ;D