ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าให้ฟัง ไปลอง City Stop กับ Park Assist ของ New Ford Focus 2012 มาครับ  (อ่าน 14299 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เที่ยวนี้บังเอิญครับ ไปเดินเล่นที่แอร์พอร์ตพลาซ่าเชียงใหม่ เดินเข้าชั้น2พอดี เจอ Ford Focus คันงามจอดโชว์อยู่ เป็นรุ่น 4Dr Titanium+
โดยภายนอกนั้นผมเห็นมานานพอสมควรละทั้งจากเว็บนอกและเว็บใน เลยรู้สึกเฉยๆ แต่ที่พลาดไม่ได้คือ จะต้องเข้าไปลองนั่งและจับผิดภายในให้ได้  ;D

เปิดประตูเข้าไปแล้ว....อึ้งครับ

ภายในมันดูดีกว่าที่ผมเห็นในรูปมาก น่าจะดูดีที่สุดใน C segment เลยก็ว่าได้
วัสดุคอนโซลหน้าเป็นแบบบุนุ่มเหมือน MZ3 ส่วนแผงประตูไม่ได้ลักไก่ใช้พลาสติกเหมือน MZ3
แต่เป็นวัสดุบุนุ่มเหมือนคอนโซลหน้าเป๊ะ (ถึงตรงนี้ต้องบอกว่า ลาก่อนเจ้าเฟซบุ๊คและลาขาดเจ้าหลามน้อย) การประกอบแผงประตูและคอนโซลกลางยังไม่เจอเสียงเอี๊ยดอ๊าดเหมือนที่ผมเคยเจอในโตต้าพรีอุสและนิวอัลติส(และโตโยต้าหลายๆรุ่น) คอนโซลปุ่มกดเยอะและเป็นไฟเรืองแสงสีฟ้าทั้งหมดรวมไปถึงไฟบนปุ่มพวงมาลัย(สวยมว๊าก >.<) ที่เล่านี่คือเป็นการเห็นครั้งแรกเลยแอบงงกับปุ่มกดของระบบเครื่องเสียง ปุ่มเยอะและเล็กถ้าไม่คุ้นท่าจะใช้งานยากอยู่
อีกอย่างที่ชอบคือคันเกียร์ประดับโลหะดูมีคลาส มีปุ่มปลดล็อคอยู่ด้านหน้าเหมือน Civic แต่ด้านข้างของคันเกียร์มีปุ่ม + - มาให้
(ปุ่มกดตกแต่งด้วยโลหะเช่นกัน ไม่ก็พลาสติกชุบอ่ะนะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 01:22:26 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Re: เล่าให้ฟัง ไปลอง City Stop กับ Park Assist ของ New Ford Focus 2012 มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 01:13:38 »
และที่สะดุดตาผมอีกอย่างคือไฟภายในห้องโดยสาร เป็นปุ่มกดแบบมีไฟส่องสว่างสีฟ้า(เริ่ดอีกละ) และไฟเป็นดวงกลมๆคล้ายบนเครื่องบิน (อยากได้)
[/url[url=http://image.ohozaa.com/view2/wb93YY9G4rtzdRLm]
พอคุยกับพนักงานขายก็บอกว่ามีรถให้ลองขับที่ด้านนอกอาคาร ผมเลยลากเพื่อนๆไป ;D
พอไปถึงที่เต็นท์บริเวณเค้าลานจอดรถกลางแจ้ง เห็น Focus อยู่2คัน เป็นรุ่น5ประตูทั้งคู่

คันสีน้ำเงินแปะท้ายรถว่า Titanium อ้าว งงเลยฟะ ในโบรชัวร์มันไม่มีรุ่นนี้นี่
5ประตูจะใช้ชื่อว่า Sport ทั้งหมด Titanium จะหมายถึงตัว 4 ประตู แล้วรถบ้านั่นมาจากไหน
เป็นรถทดลองที่มาจากนอกหรือพนง.ประกอบมันแปะป้ายมั่ว ส่วนคันสีแดงนี่ก็งงเหมือนกันสัญลักษณ์ท้ายรถเป็นตัว S สีแดงโด่เด่ คงจะหมายถึงรุ่น Sport ก็แล้วกัน

พอลงทะเบียนเสร็จก็มีพนักงานมาคุยด้วย ว่าทราบกิจกรรมบลาบาบา..รึยัง ผมยังไม่ทราบเค้าก็เล่าให้ฟังว่า การทดสอบจะมีแค่ลองระบบ Active City Stop กับ Active Park Assist
(แอบผิดหวังนึกว่าจะได้ลองขับวนรอบสนามไรงี้) และขณะที่ลองจะมีการถ่ายวีดีโอเอาไว้ เค้าจะส่งวีดีโอมาทางเมลล์มาให้แล้วให้เราเอาไปแชร์ เพื่อชิงรางวัลอะไรก็ว่าไป...
พอถึงคิวผม(และเพื่อน)ก็เรียงคิวกันไป ผมได้ลองคันสีน้ำเงิน (ดูฝาถังน้ำมัน คิดได้ไง)

เจ้าหน้าที่ที่นั่งไปด้วยก็ให้ลอง City Stop ก่อน คือปล่อยให้รถวิ่งไปที่ความเร็วไม่เกิน30กม./ชม.
แล้วถ้าเจอรถยนต์จอดขวางข้างหน้ารถมันจะหยุดให้เอง (เค้าบอกว่าถ้าเจอ คน สัตว์ สิ่งของเช่นต้นไม้ เสาไฟฟ้า รถไม่เบรคนะจ๊ะ) ตอนลองคือรถจะวิ่งเข้าไปใกล้รถเก๊ที่ขวางมากจนน่ากลัว ก่อนที่มันจะเบรกสุดตรีนพร้อมกับเสียงเบรกครางครืดดดดจนหัวทิ่ม (นึกว่าจะค่อยๆหยุด) ถ้านั่งไปกับเมียแล้วปล่อยให้ระบบนี้ทำงานหูยานแน่นอน
พอหัวทิ่มเสร็จก็เป็นคิวของระบบ Park Assist กับช่องว่างความยาวน่าจะ 7 เมตรได้มั้ง (กะเอา) ซึ่งระบบนี้จะมีปุ่มกดสั่งเปิดอยู่ที่ส่วนล่างขวาสุดของคอนโซลกลาง (ลองดูรูปแรกจะเห็นแว้บๆหลังเกียร์)
พอกดเปิดมันก็จะสั่งเซ็นเซอร์ที่ด้านซ้ายของรถ (ถ้าเป็นเมกาหรือเยอรมันก็จะอยู่ทางขวา)
ให้ตรวจหาที่ว่างพอเจอแล้วจะแสดงผลบนจอในหน้าปัด ก็ให้เราขับเลยไปก่อน จนมันบอกให้เข้าเกียร์ R แล้วปล่อยพวงมาลัย เรามีหน้าที่เบรกอย่างเดียว พวงมาลัยก็จะหมุนและรถจะถอยเข้าซองให้เอง
พอถอยจนสุดก็กลับไปใส่ D รถก็จะตั้งลำให้ตรงโดยอัตโนมัติ (เจ๋งได้อีก)
เหมาะมากสำหรับพวกมือใหม่หัดขับ

จบแค่นี้ละครับ แต่สุดท้ายขอฝากคลิปนี้หน่อยเอาไว้ดูประกอบ ละก็เจ้าตัวเค้าฝากมา อยากลุ้นไปเที่ยวกระบี่ 55+ เข้าไปดูเยอะๆนะครับ

ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาชมนะครับ ./\.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 01:22:46 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

ออฟไลน์ prai

Re: เล่าให้ฟัง ไปลอง City Stop กับ Park Assist ของ New Ford Focus 2012 มาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:08:22 »
ตอนแรกนึกว่า Ford ยกระบบเบรกมาจาก Volvo เพราะของ Volvo เจอมนุษย์ สามารถเบรกเองได้ แต่ที่ จขกท. กล่าวมา Ford ตัวนี้ยังทำไม่ได้
ตัวรถยังไม่เคยสัมผัส แต่เห็นคันจริงแล้ว โดยรวมก็โอเคครับ

รถคันไหนที่เบรกเองได้ที่ความเร็วต่ำ?
Volvo S60/V60/XC60 ครับ Ford  :P

สุดท้ายการตลาดของ Ford ดีเสมอไม่เปลี่ยนแปลงครับ ขอชม  :)

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:54:44 »
ดูไปดูมาผมว่ามันเริ่มจะสวยกว่า Mazda3 2.0 แล้วนะเนี่ยย  :o

ระบบทั้งหลายนี่ถ้าผมขับผมขอปิดหมดก่อนล่ะคับ Human instinct is the best.
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:55:16 »
ทั้งภายในและภายนอก มีความเป็น Premium มากกว่า ทุกคันใน SEG เดียวกัน อย่างชัดเจนครับ

ออฟไลน์ Starter

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 07:06:24 »
แต่ผมชอบ m3 มากกว่าเเฮะ

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 07:24:00 »
Focus   สู้ๆ!!

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 07:29:25 »
อยากไปลองสัมผัสเธอจังสาวยุโรบลูกครึ่งไทย

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 08:11:33 »
เข้าศูนย์กทมหรือยังอ่ะครับ รอดูเจ้านี่กับcruzeอยู่เนี่ย

ออฟไลน์ nickname026

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 09:58:51 »
ทั้งภายในและภายนอก มีความเป็น Premium มากกว่า ทุกคันใน SEG เดียวกัน อย่างชัดเจนครับ

เห็นด้วยแบบสุดๆเลยครับ

ออฟไลน์ Viruspu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:23:21 »
มีความเป็น Premium แต่ไม่ใช่Real Premium อย่างแน่นอนเพราะเจาะกลุ่ม Young Money

ออฟไลน์ dewz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:35:20 »
คันสีน้ำเงินเป็นรุ่นสเปคออกเตรเลียครับ ที่นั่นเค้าใช้ชื่อตัวเป็นชื่อ titanium ครับ ออฟชั่นเยอะกว่าตัวบ้านเราครับในรุ่น 5 ประตู อย่างบ้านเค้าล้อ 18" บ้านเรา 17" ครับ (Sport+) แล้วก็เป็นเบาะไฟฟ้า แต่ห้าประตูบ้านเราไม่มีครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:18:05 »
จากที่ได้ลองระบบนี้เมื่อวานนี้

ผมว่า ยังด้อยกว่าระบบของ Volvo นิดหน่อย แต่ไม่เยอะ

1. Focus จะเบรกเองได้ ความเร็วทำได้ถึง 20 กิโลเมตร/ชั่วโมงก็จริง
แต่วิศวกรบอกว่า ไม่รับประกันว่าจะหยุดได้ทันหรือเปล่า

ทั้งที่ Volvo สามารถปล่อยได้ถึง 30 กิโลเมตร/ชั่วโมง รถก็หยุดให้เอง

Mr.Trevors หัวหน้าโครงการพัฒนา Focus บอกกับผมว่า "คิดว่ามาจาก Logic ในการทำงานที่แตกต่างกันนิดหน่อย"

2. ระบบถอยจอดเองได้ มันไม่ต่างจาก Skoda Superb ที่เราลองมาก่อนหน้านี้เลยครับ
เหมือนกันเปี๊ยบ

เพียงแต่ว่า ถือเป็นรถประกอบในไทยคันแรกที่ติดตั้งระบบนี้มาให้จากโรงงาน
เอาเข้าจริง ระบบนี้ อาจใช้งานได้ในบางจังหวะเท่านั้น คงใช้ไม่ได้บ่อยเท่าไหร่นักครับ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 15:12:56 »
ดูหรูน่าใช้ขึ้นจมเลย ฟอร์ดสู้ๆ ขายดีแล้วอย่าลืมปรับปรุงเรื่องศูนย์บริการด้วยนะ

ออฟไลน์ Amj

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 15:29:41 »
ีท่านเอาคลิปมาหาจำนวนคนเข้าดูในนี้เลยรึท่่าน ได้รางวัลผู้ชมมากสุดขอไปเที่ยวด้วยนะเออ  :o

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 16:09:16 »
ชอบแม็ก 19 ตัวส่งออก  :) :) :)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ deardida

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 16:43:56 »
รอดีเซล หรือ ecoboost

ออฟไลน์ UNDISPUTED

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 16:54:12 »
ผมเห้นว่าระบบช่วยจอด ไม่มีประโยชน์ในเวลาเร่งรีบ แต่ถ้าถนนมันโล่งๆ มันก็น่าลอง แต่ถ้าระบบมันผิดพลาดขึ้นมาละ (หากรถมันเก่าไประบบเสีย) ไปชนรถคันที่จอดไว้ ผมว่า ผมบังคับเองจะดีกว่า

ส่วนช่วยหยุด อันนี้ยอมรับว่าดีครับ เพราะเพื่อบางคนบางท่าน ก้มลงไปหยิบของเวลาติดไฟแดง แล้วบังเอิญรถมันเลื่อนโดยไม่ตั้งใจ มันก็ช่วยหยุดให้เอง

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 17:15:42 »
ผมเห้นว่าระบบช่วยจอด ไม่มีประโยชน์ในเวลาเร่งรีบ แต่ถ้าถนนมันโล่งๆ มันก็น่าลอง แต่ถ้าระบบมันผิดพลาดขึ้นมาละ (หากรถมันเก่าไประบบเสีย) ไปชนรถคันที่จอดไว้ ผมว่า ผมบังคับเองจะดีกว่า

ส่วนช่วยหยุด อันนี้ยอมรับว่าดีครับ เพราะเพื่อบางคนบางท่าน ก้มลงไปหยิบของเวลาติดไฟแดง แล้วบังเอิญรถมันเลื่อนโดยไม่ตั้งใจ มันก็ช่วยหยุดให้เอง

ช่วยจอดยังไงเราก็คุมเบรค กับเกียร์เองยังอยู่ในการควบคุมเราครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 18:00:50 »
ีท่านเอาคลิปมาหาจำนวนคนเข้าดูในนี้เลยรึท่่าน ได้รางวัลผู้ชมมากสุดขอไปเที่ยวด้วยนะเออ  :o
ช่ายครับ ไหนๆก็เล่าแล้วต้องมีคลิปประกอบหน่อย
อยากไปเที่ยวนั่นก็มีส่วนน่ะ ยอมรับ
ถ้าฟลุ๊คได้ไปจะถ่ายรูปมาฝากเยอะๆเลย
ฝากตัวด้วยครับ ลุ้นของเชียงใหม่อยู่ ;D ;D  ;D
คลิปผมก็มีในนั้นอ่ะ แต่หน้าตาตลกเลยไม่ขอออกสื่อ
ชอบแม็ก 19 ตัวส่งออก  :) :) :)
หมายถึงคันสีน้ำเงินรึเปล่า มัน18หรือ19ครับนั่น แต่ก็สวยจริงๆ
จากที่ได้ลองระบบนี้เมื่อวานนี้

ผมว่า ยังด้อยกว่าระบบของ Volvo นิดหน่อย แต่ไม่เยอะ

1. Focus จะเบรกเองได้ ความเร็วทำได้ถึง 20 กิโลเมตร/ชั่วโมงก็จริง
แต่วิศวกรบอกว่า ไม่รับประกันว่าจะหยุดได้ทันหรือเปล่า

ทั้งที่ Volvo สามารถปล่อยได้ถึง 30 กิโลเมตร/ชั่วโมง รถก็หยุดให้เอง

Mr.Trevors หัวหน้าโครงการพัฒนา Focus บอกกับผมว่า "คิดว่ามาจาก Logic ในการทำงานที่แตกต่างกันนิดหน่อย"

2. ระบบถอยจอดเองได้ มันไม่ต่างจาก Skoda Superb ที่เราลองมาก่อนหน้านี้เลยครับ
เหมือนกันเปี๊ยบ

เพียงแต่ว่า ถือเป็นรถประกอบในไทยคันแรกที่ติดตั้งระบบนี้มาให้จากโรงงาน
เอาเข้าจริง ระบบนี้ อาจใช้งานได้ในบางจังหวะเท่านั้น คงใช้ไม่ได้บ่อยเท่าไหร่นักครับ

ขอบคุณพี่ J!MMY สำหรับข้อมูลครับ
ชักอยากลอง Volvoมั่งจัง แต่คงจะยาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 18:08:49 โดย NONT4477 »

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 19:21:04 »

เห็นด้วยครับ แล้วยิ่งมาใช้ในประเทศที่ทุกคนเร่งรีบ(โครตๆ) กว่าจะเซตให้ ระบบช่วยจอดทำงานจนจอดได้เสร็จ พวกตามหลังมาคงบีบแตร สรรเสริญไปเรียบร้อยแล้ว 5  5 5

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 19:36:14 »

เห็นด้วยครับ แล้วยิ่งมาใช้ในประเทศที่ทุกคนเร่งรีบ(โครตๆ) กว่าจะเซตให้ ระบบช่วยจอดทำงานจนจอดได้เสร็จ พวกตามหลังมาคงบีบแตร สรรเสริญไปเรียบร้อยแล้ว 5  5 5
เห็นด้วยอีกคนครับ
ระบบมันค่อนข้าง slow motion ถ้าใครคิดจะใช้จริงๆ คงต้องติดป้ายมือใหม่หัดขับ ;D

แต่ที่น่ากลัวตอนระบบมันเก่าเริ่มรวน ถ้าเราขับซัก120kph แล้วพวงมาลัยมันหมุนเองล่ะ OMG!

ออฟไลน์ NineGap

• ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 20:48:34 »

แม็กคันนี้ขอบ 18 (ไม่ใช่ขอบ 19 นะ) เดี๋ยวจะงงกันไปใหญ่ครับ  ;D
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 20:56:21 »

แม็กคันนี้ขอบ 18 (ไม่ใช่ขอบ 19 นะ) เดี๋ยวจะงงกันไปใหญ่ครับ  ;D

อ้าว 18 เองหรอครับ คิดว่าแบบตัว US ที่เป็นขอบ 19 ลายนี้เลย

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 21:39:07 »
เหมือนว่า BMW ก็มีระบบช่วยจอดนิ๊ครับ เคยเห็นคลิปอยู่ทีนึ่ง แต่รายนั้นเค้าเทพกว่าเยอะ 555+

ชอบมากๆ ครับ Focus ตัวนี้ รักรถค่ายรองจริงๆ เล้ยยย ออฟชั่นเยอะดี

มีความเป็น Premium แต่ไม่ใช่Real Premium อย่างแน่นอนเพราะเจาะกลุ่ม Young Money
ถึงแม้ไม่ใช่ Real Premium ก็ตาม แต่ก็ยังดีกว่าไม่ Premium เลย หรือ เหมือนจะ Premium นะครับ  ;D

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 21:48:20 »
เหมือนว่า BMW ก็มีระบบช่วยจอดนิ๊ครับ เคยเห็นคลิปอยู่ทีนึ่ง แต่รายนั้นเค้าเทพกว่าเยอะ 555+

ชอบมากๆ ครับ Focus ตัวนี้ รักรถค่ายรองจริงๆ เล้ยยย ออฟชั่นเยอะดี

ถึงแม้ไม่ใช่ Real Premium ก็ตาม แต่ก็ยังดีกว่าไม่ Premium เลย หรือ เหมือนจะ Premium นะครับ  ;D

หายไปนานเลยท่าน อิอิ

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 21:51:10 »
มันน่าใช้มาก ๆ เลยครับเนี่ย
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 22:17:24 »
มันน่าใช้มาก ๆ เลยครับเนี่ย
ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ
ถ้ามองที่ตัวรถอย่างเดียวโดยไม่สนใจ defects หรือการบริการทั้งก่อนและหลังการขายอันลือเลื่องของยี่ห้อนี้ในบ้านเรา
ผมคิดว่ามันน่าใช้ที่สุดในเลยล่ะ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 22:21:12 »
พฤ. ก่อน (28 มิ.ย. 55) ผมเข้าไปมุด ปีน นั่ง คันสีเงิน ที่มาจอดโชว์ที่ โรบินสัน เหมือนกัน

แต่อีน้อง สองคน ที่เป็นพรีเซนเตอร์ พูดโคตรมั่ว พูดเดาไปสุ่มสี่สุ่มห้า

เวลาเอาข้อมุล ไม่ควรฟังเอาสาระจากน้องๆ พวกนี้

ให้ฟังเอาสนุก ฮา เพราะ เสนาะหู แค่นั้นแหละ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 23:40:58 »
พฤ. ก่อน (28 มิ.ย. 55) ผมเข้าไปมุด ปีน นั่ง คันสีเงิน ที่มาจอดโชว์ที่ โรบินสัน เหมือนกัน

แต่อีน้อง สองคน ที่เป็นพรีเซนเตอร์ พูดโคตรมั่ว พูดเดาไปสุ่มสี่สุ่มห้า

เวลาเอาข้อมุล ไม่ควรฟังเอาสาระจากน้องๆ พวกนี้

ให้ฟังเอาสนุก ฮา เพราะ เสนาะหู แค่นั้นแหละ
ก็ยังดี
อีน้องนี่คงหมายถึงผู้หญิงเนอะ
แต่คนที่มาคุยกับผม
เป็นผู้ชาย - -"
ไม่เสนาะหูเลยแม้แต่น้อย