ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าพบว่ามีการขับรถที่เสี่ยงอันตราย เราจะโทรแจ้งที่ไหนครับ  (อ่าน 6652 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
ผมว่าเราต้องช่วย ๆ กันนะครับ ผมเคยเจอรถทัวร์สายหาดใหญ่ ภูเก็ต ขับน่ากลัวมาก
เค้าแข่งกันมาสองคันครับ ตอนติดไฟแดง แทนที่จะออกรถตรง ๆ ก็กลับมาขับเบียดผมด้วย หลบแทบไม่ทัน

เค้าแข่งกันความเร็วไม่ต่ำกว่า 120 ครับ มุดซ้าย ขวาไปเรื่อยหยั่งกะรถสปอร์ต
ผมคิดในใจว่าถ้าผมเป็นผู้โดยสาร คงขอลงดีกว่า

ถ้าเราเจอเหตุการณ์ทำนองนี้ ต้องโทรแจ้งหมายเลขอะไรครับ
ช่วย ๆ กัน ผมว่าได้บุญด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าเป็นรถของบริษัทส่วนใหญ่ ด้านท้ายจะเขียนว่า"ถ้าขับรถไม่สุภาพโปรดแจ้ง...."
แต่เพื่อนผมเคยโทรไปก็ไม่เห็นมีอะไรดีขึ้นนะ  >:(

ออฟไลน์ Fly to dream

สายใต้มันเป็นเรื่องปกติเลยนะนั่น  ;) ;) ;)  แต่อุบัติเหตุน้อยสุด(ถ้าเกิดมาจากหลับในทั้งนั้น)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
ผมว่าเราต้องช่วย ๆ กันนะครับ ผมเคยเจอรถทัวร์สายหาดใหญ่ ภูเก็ต ขับน่ากลัวมาก
เค้าแข่งกันมาสองคันครับ ตอนติดไฟแดง แทนที่จะออกรถตรง ๆ ก็กลับมาขับเบียดผมด้วย หลบแทบไม่ทัน

เค้าแข่งกันความเร็วไม่ต่ำกว่า 120 ครับ มุดซ้าย ขวาไปเรื่อยหยั่งกะรถสปอร์ต
ผมคิดในใจว่าถ้าผมเป็นผู้โดยสาร คงขอลงดีกว่า

ถ้าเราเจอเหตุการณ์ทำนองนี้ ต้องโทรแจ้งหมายเลขอะไรครับ
ช่วย ๆ กัน ผมว่าได้บุญด้วยนะครับ

พวกรถทัวร์สายนี้ขับเร็วกันทุกคันครับ และขับแข่งกันบ่อยมากๆ รถตู้โดยสารก็เช่นกันขับเร็วและหวาดเสียวเป็นที่สุด วันก่อนผมออกมาส่งเพื่อนจากอ่าวนาง ให้มาขึ้นรถตู้ที่หน้าตลาดเก่าอ่าวนาง ผมมาช้าไป 15 นาที เลยขับรถใล่ตาม บางช่วงผมเหยียบถึง 160 ใล่กันมายันอ่าวลึก (ประมาณ 60 โล) ยังไล่รถตู้คันนั้นไม่ทันเลยครับ

ผมเคยแจ้ง 191 แล้วเค้าจะประสานมาทางตำรวจท้องที่ที่รับผิดชอบ แต่นานหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 19:05:14 โดย swan »

ออฟไลน์ Ruksadindan

191 จะได้เรื่องหรือเปล่านะครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ใช่ครับ ถ้าเป็นของบริษัทใหญ่ๆ จะติดป้ายไว้เลย
ว่าถ้าขับรถไม่สุภาพโทรแจ้ง......

ผมเคยโทรไปแจ้งทางธรรมศาสตร์
ตอนที่รถตู้ มธ.รังสิต-อนุเสาวรีย์ มันขับ 140 บนโทลเวย์
แล้วดริฟแข่งกะแจ๊สอีก

เค้าประสานงานกันไวมากนะครับ ไม่ถึงห้านาที
เจ้าของคิวรถตู้ โทรหาคนขับ แล้วคนขับก็ลดความเร็วลงทันควัน
พร้อมกับบ่นตลอดทาง ว่าใครแมร่งโทรไปฟ้อง

ปล.เหตุการณ์นี้ก่อนกรณี สาวซิวิค 9 ศพนะครับ