ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องไฟแน้นท์หน่อยครับ ศุกร์นี้ไฟแน้นท์จะมาเอาสัญญามาให้เซ็นแล้วครับ  (อ่าน 3392 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
คือว่า ผมได้จอง CITY ไว้เมื่อต้นปี
แล้ววันนี้ไฟแน้นท์โทรมาหานัดเรื่องเซ็นสัญญา ก็เลยอยากถามพี่ๆ ว่าจะต้องดูอะไรเป็นพิเศษบ้างครับ
แบบว่าผมไม่รู้เรื่องจริงๆ ผมจัดกับไทยพานิชย์ แต่ผมยังไม่ได้รถนะครับ เซลล์บอกว่าไม่เดือนนี้ก็ต้นเดือนหน้าครับ  :D

Tor_AAS

• บุคคลทั่วไป
ก็ดูพวกตัวเลขครับ ยอดจัด ยอดผ่อนต่อเดือน อัตราดอกเบี้ย

และ ดูชื่อ นามสกุลว่าถูกต้อง ที่อยู่ในการจัดส่งเอกสาร แค่นี้หล่ะครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ก็ดูพวกตัวเลขครับ ยอดจัด ยอดผ่อนต่อเดือน อัตราดอกเบี้ย

และ ดูชื่อ นามสกุลว่าถูกต้อง ที่อยู่ในการจัดส่งเอกสาร แค่นี้หล่ะครับ

อ๋อ ขอบคุณครับ
ตอนแรกผมเห็นว่าเซ็นสัญญาทั้งๆที่ยังไม่ได้รับรถ ก็เลยแปลกใจ
เพราะตอนพ่อผมซื้อเซ็นสัญญาวันรับรถเลย สงสัยคนละค่ายกัน :)

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
เพิ่มเติมจากเพื่อนๆครับ

ยังไงก็ลองอ่านรายละเอียดดีๆครับ ทั้งเรื่องวันเริ่มผ่อน จำนวนผ่อนต่องวด การปรับต่างๆ เช่น จ่ายไม่ครบ จ่ายช้า จ่ายก่อนได้กี่วัน ปิดยอดก่อนกำหนด ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ peterpooo

• Newbie
  • *
ขอเพิ่่มนิดครับ ตอนคำนวนค่างวดรถยนต์ ให้เค้ากดเครื่องคิดเลขให้ดูด้วยครับ แล้วเราก็ลองกดเช็คตรวจสอบดู

ออฟไลน์ kbo1980

• Jr. Member
  • **
แล้วแต่นัดหมายครับกับไฟแนนซ์ครับ ถ้าไม่สบายใจก็เปลี่ยนนัดหมายเป็นวันรับรถก็ได้ครับ ;D