ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหน่อยคับว่ามีโอกาศพ่านหรือป่าว? รถคันแรก  (อ่าน 3918 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
คือแม่ผมเค้าฝากมาถามหน่ะคับ

อยากจะออก jazz jdm มาสักคัน

โดย ใช้ชื่อยายผมเองในการซื้อรถแล้วใช้ชื่อแม่ผมค้ำคิดว่าจะพ่านมั้ยคับ หรือว่าควรซื้อสดดี

คนซื้อ : ยายผม อายุ 70 มีเงินในบัญชี 1 แสนบาท เงินเข้าบัญชีเดือนประมาณ 4 พัน อาผมโอนมาให้ใช้
คนค้ำ : แม่ผมเอง อายุ 49 อาชีพผู้ตรวจสอบบัญชี เงินเดือน 5x,xxx+- เงินในบัญชีหลักล้านบาท

สมาชิกมีความเห็นยังไงบ้างคับ? คิดว่าจะพ่านมั้ยคับ?

ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2012, 19:59:38 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

Panda_GuY

• บุคคลทั่วไป
Re: ดูหน่อยคับว่ามีโอกาศพ่านหรือป่าว? รถคันแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 20:04:02 »
คนค้ำมั่นคงก็ผ่านง่ายขึ้นครับ ถ้าติดขัดจริงๆก็ตีเช็คให้ finance เลย โอกาสจะผ่านสูงมากขึ้นครับ.

ออนไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: ดูหน่อยคับว่ามีโอกาศพ่านหรือป่าว? รถคันแรก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 20:13:11 »
ไม่ผ่านตั้งแต่ Jazz JDM แล้วหล่ะครับ ได้เฉพาะประกอบในประเทศ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 20:14:57 »
ไม่ผ่านตั้งแต่ Jazz JDM แล้วหล่ะครับ ได้เฉพาะประกอบในประเทศ

โอ้ยจบ  :'( :'( :'( :'(

T^T พึ่งรู้น่ะคับเนี่ยว่า JDM ไม่ได้ 
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 20:47:32 »
JDMยังพอจะมีอยู่บางศูนย์ครับ ถ้าอยากได้ต้องอาศัยความพยายามในการหารถซักนิดด

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 20:54:16 »
JDMยังพอจะมีอยู่บางศูนย์ครับ ถ้าอยากได้ต้องอาศัยความพยายามในการหารถซักนิดด

;D ;D

0 แถวบ้านผมมีคับ แต่เสียตรงไม่ได้คืน 1 แสนนี่สิคับ :(

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 20:55:20 »
คัดตกตั้งแต่ยกแรกเลยครับเคสนี้ ฮ่าๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 21:23:30 »
Jazz JP ไม่ผ่านเงื่อนไขนะครับ ต้องเป็นตัว SV ถึงจะผ่านครับ

แต่ก็รอรถกันยาวเลยเชียว

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 22:50:25 »
ยังทันนะครับ ตัวประกอบใน

หลังไมค์มาเลย

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 08:11:37 »
ตกรอบแรกตั้งแต่ยังไม่ขึ้นเวทีเลย   ได้แต่รถประกอบในประเทศ