ผู้เขียน หัวข้อ: มาสด้าทำลายทุกสถิติของตัวเองด้วยยอดขายเดือนมิถุนายนที่สูงถึง 6,301คัน  (อ่าน 4010 ครั้ง)

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
เดือนมิถุนายนมาสด้าไทยสามารถทำลายทุกสถิติของตัวเองลงอย่างราบคาบด้วยตัวเลขยอดขายที่สูงถึง 6,301 คัน

มาสด้า2 สปอร์ต 5 ประตู ยอดขาย 1,392 คัน

มาสด้า2 เอลิแกนซ์ 4 ประตู ยอดขาย 1,733 คัน

ยอดรวมทั้ง 2 รุ่น 3,125 คัน

มาสด้า 3 ยอดขาย  797 คัน

มาสด้า บีที-50 โปร ยอดขาย 2,379 คัน

ส่วนลดรถคันแรกนี่กระตุ้นตลาดได้ดีจริงๆ ;D

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
ของเค้าดีจริงๆ 555
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
ล่าสุดพอดีไปเห็นในเว็บ Ranger ไม่ทราบว่าจริงหรือไม่ครับ
คืนภาษีรถคันแรก ......... หลายคนได้รถใหม่ ในราคาถูกลง^^
ข่าวล่าสุด ขึ้นค่าภาษีรายปีรถแทบทุกชนิด แบบคร่าว ๆ แล้ว .....2 เท่าจากของเดิม -*-
ใครทราบข้อมูลบ้างครับ

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
2 ขายดี เพราะเป็นยี่ห้อเดียวที่ยังพอทันภาษีรถคันแรก

3 ขายไม่ดีนัก เนื่องจากเครื่องเดิม เกียร์เดิม

BT50 ของเค้าดีจริง!
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ 6162002

เพื่อนผมซื้อมาสด้า 2 กัน 4 คนครับ (ผมเชียร์เนี่ยแหละ) เพราะงบพอแค่รุ่นล่างสุด ไม่มียี่ห้อไหนสู้มาสด้า 2 ได้แล้วจริงๆ

แต่เซ็งมาสด้าสองตรงที่ แอร์มันไม่ค่อยเย็นตอนแดดจัด กับเกียร์ 4 สปีด ทำงานไม่ค่อยได้ดั่งใจเนี่ยแหละครับ
วันนี้ขับ Brio ยังรู้สึกการเร่งไหลลื่นกว่ามาสด้าสองอีก เวลาขับ40-80 ในเมือง  (มาสด้าเกียร์ 2 กับ 3 มันอัตราทดค่อนข้างห่างไปนะสำหรับผม)

แต่เบาะนั่ง ผมนั่งมาแทบทุกคันใน B-Seg และ Eco car มาสด้า 2 เอาใจผมไปเลยครับ นั่งได้ต่ำสะใจมาก ชอบมากๆเลย  (แต่บริโอ้ ปรับสูงต่ำไม่ได้เฉย)

ออฟไลน์ burutrad

เพื่อนผมซื้อมาสด้า 2 กัน 4 คนครับ (ผมเชียร์เนี่ยแหละ) เพราะงบพอแค่รุ่นล่างสุด ไม่มียี่ห้อไหนสู้มาสด้า 2 ได้แล้วจริงๆ

แต่เซ็งมาสด้าสองตรงที่ แอร์มันไม่ค่อยเย็นตอนแดดจัด กับเกียร์ 4 สปีด ทำงานไม่ค่อยได้ดั่งใจเนี่ยแหละครับ
วันนี้ขับ Brio ยังรู้สึกการเร่งไหลลื่นกว่ามาสด้าสองอีก เวลาขับ40-80 ในเมือง  (มาสด้าเกียร์ 2 กับ 3 มันอัตราทดค่อนข้างห่างไปนะสำหรับผม)

แต่เบาะนั่ง ผมนั่งมาแทบทุกคันใน B-Seg และ Eco car มาสด้า 2 เอาใจผมไปเลยครับ นั่งได้ต่ำสะใจมาก ชอบมากๆเลย  (แต่บริโอ้ ปรับสูงต่ำไม่ได้เฉย)

ใช้อยู่ครับน้อง 2 เรื่องแอร์นี่ลองปรับมาสักเกือบๆสุดครับรับรองได้ใจแน่ครับผมปรับตรงนี้มาตลอดมีแต่คนบอกว่าแอร์เย็นมากคันนี้ :D :D :D